HOLSET ONLY

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เป็นบอลแบริ่งด้วยนี่นา

2. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ใบใหญ่โครตๆอ่ะครับ สำหรับ a/r.58

3. aj anucha

948
    1
    0
    a/r58 เป็นบูชมั้งครับพี่เจี๊ยบ รู้สึกถ้ารุ่นใหญ่ๆ อย่างพวก a/r 66 จะเป็นบอลแบริ่งนะครับ
    เพราะผมไปร้านที่ทำเทอร์โบ เค้าเห็นเกำลังอัพใบหน้าใส่ a/r 58 อยูอ่ะ แล้วบ่นๆขึ้นว่า แบบนี้นะหรอจะเอาไปวิ่งแดร๊ก
    ไม่ได้กินหรอก เบนซินมันต้องเล่นพวกบอลแบริ่ง อย่าง a/r.66 นี่ถึงจะปิ๊ด.......

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ดูที่เพรทหลังอย่างเดียวถ้าพิมว่าGT....ก้อบอลแน่นอน

5. aj anucha

948
    1
    0
    ครับผม

6. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใครเคยเห็นมีคนเค้าเอาแกนHOLSET ไปเจาะตรงน็อตใบหลังเพื่อลดน้ำหนักบ้างไหม น่าทำดีนะผมว่าเบาลงไปเยอะเลย

7. aj anucha

948
    1
    0
    :):)มันจะไม่ทนป่าวครับ แกนคดง่าย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2010
  8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เจาะเฉพาะตรงน็อตครับไม่ได้เข้าไปลึก เอาเนื้อตรงนัทออกไปครึ่งนึงน่ะ

9. aj anucha

948
    1
    0
    อ่อครับ น่าลองอีกแล้ว

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใบบรรดาHOLSET ตระกูล HX35 จะเป็นกันรุนใหญ่แล้ว ยอดใบหลัง 58มม. เล็กกว่าTD07 ที่โต 65มม. แล้วเราก็เจาะแกนออกนิดนึงลดแรงเฉี่อยไปได้พอสมควร ผมว่าน่าจะทำให้อัตราเร่งเทอร์ไบน์ เพิ่มมากขึ้นตีนต้นน่าจะติดบูทสได้เร็วขึ้นครับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- AR/58 มีทั้งบอล และบูสครับ แต่ที่ถ่ายมาให้ดูเป็นแบบบูสครับ (ตัวแกนโผล่ด้วย) :D
    - ผมเคยทำแล้วครับเจียน็อตใบหลังออกครึ่งนึงนำหนักลดลงมานิดหน่อยครับ :D

12. f430

f430 New Member Member

48
    0
    0
    Coach คับ ISUZU TFR 2500 Di กับ Holset HX35 UK ยอดใบพัดไอดีขนาด 56/83 mm.
    มีใบพัดไอเสียให้เลือกขนาด 55/57/60 mm. และ โข่งเบอร์ 6 ,8 { เกียร์ 1JZ-GTE, เฟืองท้าย Nissan Cedric 3.7 }
    ,
    + ถ้าจะเซตรถแบบใช้งานประจำวัน เน้น
    ต้นจัด บูสต์มาไว้ Boost 30 Psi เครื่องน่าจะรับไหวมั้ยครับ

+ ควรเลือกใบพัดไอเสียและ โข่งขนาดอะไร เบอร์อะไรดีครับ

ขอบคุณคับ

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใบหลัง 60มม. โข่งเบอร์ 40 ตามืดครับ................ 2000กว่าๆติดบูทส์แล้วครับ

14. aj anucha

948
    1
    0
    ติดเท่าไหร่ไม่ว่าครับพี่เจี๊ยบ แต่ต้องดูด้วยว่าเมื่อไหร่เต็ม อิอิ

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อันนั้นบูทส์ฟาดไม่ฟาด ปั้มช่วยท่านได้ครับ

16. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    ฝากหน่อยครับ มีชุดซ่อม holset หลุดมา ครับ ไม่รุ้เค้าขายกันเท่าไร
    แล้วก็มี h1c ครบ ๆสวย แแต่ไม่มี โข่งหลังอ่ะ หลายลูกเลย สนใจดทรมาคุยได้ครับ
    จัดได้จัดให้เลย
    ว่าแต่ พี่เจี๊ยบครับ ผมมีสวิทเซอร์ เอส สอง อ่ะ ว่าจะเอามาใส่ มิว จะไหวป่าว พี่

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อย่าไปยุ่งกะมิวเซเว่นดีกว่ามั้งครับเดี๋ยวโดนแม่ด่าไม่รู้นะ.... ใส่กล่องใบใหญ่ๆซักใบพอแล้วมั้งครับ
    ผมว่าไม่ดีเท่าไหร่นะ เหมือนใส่KKK26 แกนมันใหญ่ไปน่ะ เอาไว้ใส่ปั้มดิบดีกว่ามั้งครับ

18. aj anucha

948
    1
    0
    ครับผมว่าถ้ารถหนักๆ เน้นกล่องอย่างเดียวดีกว่าครับ
    เพราะเทอร์โบที่เหมาะสมน่าจะ เป็นเทอร์โบเล็กๆ หรือเทอร์โบแปรผันน่าจะเหมาะที่สุดครับ

---------- Post added at 20:45:16 ---------- Previous post was at 20:45:01 ----------

ครับผมว่าถ้ารถหนักๆ เน้นกล่องอย่างเดียวดีกว่าครับ
    เพราะเทอร์โบที่เหมาะสมน่าจะ เป็นเทอร์โบเล็กๆ หรือเทอร์โบแปรผันน่าจะเหมาะที่สุดครับ

19. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    กล่องใบเดียวก็วิ่งหน้าเชิดแล้วนะ ประหยัดอีกต่างหาก

20. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    มี ar.58 น่ะครับ สนไหม

ถามหน่อย ครับ ตัว HX40 ที่ผมซื้อต่อมา มันเป็น 6 ใบ 58/83 ส่วนใบหลังเป็น 64/76

ใบหน้าตัวนี้ กับตัว 7 ใบ ตัวไหนทำลมดีกว่ากันหรอครับ

แล้วที่ อ่าน ๆ เจอเห็น ใส่ ใบหน้า 07 เลย ...... สูตร ไหน ดีกว่ากันครับ

ใครพอมี สูตร รบกวนแนะนำที่น่ะ ครับ

อีกนิดครับ HoLset นิเห็นว่า ทนๆ ท่านที่บูสหนักๆ เวลาถอน ย้อนใบเเรงๆ นานไหมครับกว่าจะพัง

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    HOLSET รุ่นใบหน้า 7 ใบเวิร์คกว่าในความรู้สึกผมนะครับ แต่ว่า 8 ใบจะมาไวกว่า ต่างกันไม่มากครับ........ เวลาถอนคันเร่ง ก็มีแบร็คจิ้วๆๆๆบ้าง ถ้าบูทส์ซัก 40 นะ ถ้าไม่ถึงก็ไม่รู้สึกว่าจะมีอาการนี้นะยกเว้นใส่โข่งหลังเล็ก และเครื่องใหญ่ใช้รอบต่ำ จะฉอกบ้างที่เกียร์ สูงๆ แต่รวมๆแล้ว ไม่มีกระฉอกเวลาเดินคันเร่งในเกียร์ครับ สับโดดดีกว่าครับ........
    อย่างไรถามพี่น้องดูได้ครับ......แกชำนาญกว่า

22. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เป็นไงบ้างครับพี่นัท 4jk+hx40 ลงตัวยัง

23. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    วิ่งดีแล้วครับ

ตอนนี้เสต๊ปรถบ้าน

กล่องเดิม + ดันรางเพาเวอร์สปิ้น + HX40

ขับชิวๆ แต่แรงกว่า รถเดิมๆ

บูสมา 3000 ตันที่ 3800

ปลอดภัยดี

อ้อ ลืมบอกไป บูสได้แค่ 20แบบ เวสเกตไม่เปิดอ่ะครับ อิอิ

24. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แล้วกล่องตาเปี๊ยกหายไปไหนล่ะ

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขายไปแล้ว.......ใส่รถพี่อาร์ม

26. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    มีอะไหล่ Holset เหลือ ๆ บ้างเปล่าครับ

27. nater-techno

nater-techno New Member Member

31
    0
    0
    ใช้โข่งเบอร์ไรครับ แล้วเครื่องคอม2500 ใช้HXรุ่นไหนที่มาไวๆครับ

28. nater-techno

nater-techno New Member Member

31
    0
    0
    มีtd07-10ต้องทำไรบ้างถึงจะใส่คอม2500ได้ครับมาไวๆ

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    โข่งหลัง 40 ลดใบหลังด้วยก็ดีนะ

30. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ใครอยากได้ 07-10 บ้างครับ โข่งหลัง #40

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้