*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monkey01

monkey01 New Member Member

156
    3
    0
    :) ที่ตั้งกระทู้นี้ มิได้คิดจะแบ่งแยกอะไร ให้เกิดเรื่องนะคัรบ แต่ อยากที่จะรวบรวมกระทู้ ที่ มีประโยชน์สำหรับคนเล่นรถรุ่นเดียวกัน เพื่อนเป็นสาระ นะครับ :D

2. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
    อยากเห็นคนที่ขับรถ Champ มาที่ meeting กันเยอะๆนะครับ อยู่ MRC ด้วยกันก็ต้องร่วมกิจกรรมกันนะครับ เติ้งอย่าหายไปจิ มาๆกันหน่อย แต่ก่อนก็เยอะอยู่นะ :D

3. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    มาม๊ะๆๆๆ ไหนๆก็ตั้งกระทู้มาแล้ว ก็ เอาเป็นที่สุมหัวไปเลยละกัน

เอามีสาระๆหน่อย (เราเนี้ยนะ .... มีสาระ หุหุหุ)

รวบรวม Link ที่ผมโพสๆไว้มาละกัน
    ก็เกี่ยวๆกะ แชมป์ เรานี่แหละครับ

เริ่มกันเลยนะ ....

พ่นสี "คาลิเบอร์" และ "ดรัมเบรคหลัง"
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=39550

ปฏิบัติการต่อ LED ด้วยตัวเอง (แบบว่า ขำขำ) เสร็จแระหนึ่งงาน ...
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=75856

ปฏิบัติการ Logo เรือน (เปล่ง) แสง ด้วยตัวเอง (แบบว่า ขำขำ) ...
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=87552

ปฏิบัติการ ทำเบาะ ผ่นสี ติดสติ๊กเกอร์ และอื่นๆ ด้วยตัวเอง (แบบว่า ขำขำ) ...
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=92978

นำ มิตซูฯ แชมป์ 1 ไปติด LPG มาครับผม .....
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=159631

วิธีถอดคอลโซน หน้าปัด เเชมป์ครับ (by P'Tee)
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=156977

ต่างๆเหล่านี้ ก็โพสๆไว้ เผื่อใครต่อใคร มีใช้รถรุ่นนี้ (หรือรุ่นอื่นๆ)
    อยากลองทำบ้างนะครับ ก็แชร์ๆประสบกาม เอ้ยยย การ์ณ กันนะ .....

แก้ไขล่าสุด: 4 สิงหาคม 2006
  4. monkey01

156
    3
    0
    อืม รับทราบครับ ถือเป็นที่ สุมหัว แต่ไม่ได้ก่อตัวประท้วงอะไรนะคัรบ .. *** พี่แจ๊ค ถ้า ว่าง ไม่พลาดครับ แต่ช่วงนี้ ติด อบรม + งาน เยอะด้วยครับ ***

5. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
    รับทราบจ้าน้อง :D

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดีครับ
    รวมๆกันเอาไว้มีอะไรจะได้ช่วยๆกัน

7. monkey01

156
    3
    0
    ครับผม อิอิ พี่โอ๋ จะได้มาตอบข้อสงสัย อิอิ

8. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    มามะ รวมตัวกันแย้ว

9. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    กลับมาจากงานแต่งงานอัฐแล้วครับ .....

ตอนเช้า แวะไปหาตาพี่ตี้ที่บ้าน ถึง 7 โมง พี่แกยังใส่ชุดนอนอยู่เลย - -"
    แล้วอีกซัก 30 นาที เต๋าก็ตามมา แล้วเราก็ออกเดินทางกัน
    โดย พี่ตี้ เต๋า ผม และโมจิ ไปรถผมคันเดียว
    จากนั้นก็โทรนัดโอ๊บ โดยนัดเจอกันที่ปั้ม JET แรก หลังจากเลยฟิวเจอร์ฯ ไป

วันนี้เจ้าโอ๊บควบวีโก้มา แม๊กขอบ 19 โอ้วแม่จ้าว งามจริงๆ .....

แล้วพี่ตี้ก็หนีไปนั่งวีโก้ (สงสัยกลัวแก๊ส หุหุหุ)
    แล้วเราก็ไปบ้านงานกัน .....

ไปถึงบ้านงาน เจอจ้าวบ่าว (หล่อมากๆ) พูดคุยกันนิดหน่อย
    แล้วพวกเราก็ไปนั่งคุยกันเรื่อยเปื่อย ....

ซักพัก ก็มีเจ้าเพียว พร้อมน้องปอย และพี่เอก (หรือเปล่า จำชื่อไม่ได้ แหะๆๆ) ตามมา...

จากนั้นไม่นาน งานพิธีก็เริ่ม สวมมงคล เจิม รดน้ำ และผูกข้อมือรับไหว้ตามลำดับ...
    แล้วเราก็ไปนั่งโต๊ะจีนกัน .....

อาหารจานแรกมาเป็นออเดิฟ ..... ไม่ถึง 3 นาที ออเดิฟโต๊ะเราก็หมดเกลียง ....
    ทันใดนั้น โต๊ะข้าง ที่ทีแรกนั่งกันอยู่ 2 คน ก็ลุกจากไป
    ทีแรกเหมือนจะไปห้องน้ำ เพราะกระเป๋าวางอยู่
    แต่สุดท้าย เค้าก็กลับมาเอากระเป๋าไป ......

พี่เอกจึงเสนอว่า สลับจานกัน เหอะๆๆๆๆๆๆ
    ทันใดนั้น เจ้าโอ๊บก็สนองนโยบาย .... โยกจานเปล่าเราไปเปลี่ยนทันที หุหุหุ

และแล้ว สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น ... โต๊ะนั้นกลับมา หุหุหุหุหุ พร้อมเพื่อนอีกเต็มโต๊ะ ...
    ทันทีที่ถึงโต๊ะ ได้ยินเพื่อนคนนึงพูดว่า ..... กินกันหมดเลยเหรอ 555555 อายยยยเค้าไหมนั้น ...

แต่สุดท้าย โต๊ะเราก็ทำไม่รู้ไม่ชี้ ทานของเค้าหมดจนได้ (ฮา) .......

ไว้พรุ่งนี้ ค่อยนำรูปที่ถ่ายไว้เล็กๆน้อยๆมาให้ดูนะคับ .....

ปล. ตาเติ้ง พรุ่งนี้โทรหาผมด้วยนะครับ

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ^
    อันบน... นี่ฮาไปเลย 5555

11. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เติ้งจ๊า .... โอนเงินให้ผมที (ตามที่คุย MSN ไว้)

ธ : กสิกรไทย
    สาขา : คลองเตย
    บ/ช : ออมทรัพย์
    ชื่อ บ/ช : นายวสุธา ธิตยารักษ์
    เลขที่ บ/ช : 017-2-05470-8

ผมม๊ะมีตังค์ใช้แย้ววว

12. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เ จ ง ๆ ฮ า ม า ก ๆ อ ยู่ ใ น เ ห ตุ ก า ร ณ์ . . อิ อิ

แ ต่ โ อ๊ บ แ ม่ ง ไ ม่ ใ จ เ ล ย บ อ ก ว่ า ใ ห้ เ อ า ย า ด ม ไ ป ใ ห้ ป้ า แ ก ห น่ อ ย ป้ า แ ก เ ต้ น จ น เ ห นื อ ย แ ล้ ว ก็ ไ ม่ เ อ า ไ ป ใ ห้ ป้ า แ ก ก็ ส บ ต า อ ยู่ . . .. โ ห . . .โ อ๊ บ แ ม่ ง ไ ม่ ใ จ เ ล ย ว่ ะ . . . อิ อิ

13. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    รูปงานอัฐมาแย้ววววววววววว
    มีทั้งถ่ายจริง ถ่ายเล่น ถ่ายไปเรื่อย ก็ดูๆ ฮาๆ ละกันนะคับ

[​IMG][​IMG][​IMG]

14. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    พี่เอกจึงเสนอว่า สลับจานกัน เหอะๆๆๆๆๆๆ
    ทันใดนั้น เจ้าโอ๊บก็สนองนโยบาย .... โยกจานเปล่าเราไปเปลี่ยนทันที หุหุหุ

และแล้ว สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น ... โต๊ะนั้นกลับมา หุหุหุหุหุ พร้อมเพื่อนอีกเต็มโต๊ะ ...
    ทันทีที่ถึงโต๊ะ ได้ยินเพื่อนคนนึงพูดว่า ..... กินกันหมดเลยเหรอ 555555 อายยยยเค้าไหมนั้น ...

ขณะนั้นผมอยากเข้าห้องน้ำพอดี โชคดีไป

15. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    พี่ตี้หนีเฉยเลยอ่ะ ไม่อยู่สู้หน้าเลย ....

16. monkey01

156
    3
    0
    อยากไป นะเพื่อน แต่ ติดอบรม อดเลย แต่ท่านโป้ง มัน เท่าไหร่ ง่ะ ลืมง่ะ

17. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ตอบไปทาง MSN แล้วนะคับ ......

18. tarzan

tarzan New Member Member

23
    0
    0
    ผมก็ไปด้วยนะ โต๊ะเราจากที่เสียงกำลังดัง แต่กลับเงียบสงัดซะอย่างนั้น
    เหมือนอยู่ในป่าดงดิบเลย 555555555 หัวเราะไม่ค่อยออกเลย
    ป.ล. รูปเจ้าบ่าวถ่ายออกมาแล้วหล่อมาก ๆ แต่ติดอย่างเดียวคือลืมโกนหนวดน่ะ
    สงสัยหนวดข้าใครอย่าแตะ

19. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    วันที่ 19 นี้ ว่างกันไหมค๊าบบบบ ถ้าจะนอกรอบกันหน่อย
    ใครว่างวันไหน บอกทีนะคับ จะได้นัดกันแบบสะดวกสุดๆ

20. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    หวัดดีคับ:cool: :cool: :cool:

21. Vasuta.com

2,184
    27
    0

เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    ว๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

พี่รัตน์มา.....................................

โอ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว
    คิดถึงมากมายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ดีคับพี่ หายไปไหนมา โย่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

22. monkey01

156
    3
    0
    โหปู่มาแย้ว:)

23. J@ckT@iKps

J@ckT@iKps New Member Member

14
    0
    0
    19 นี้ขอนอกรอบสักครั้งไม่ได้คุยกับพี่ๆชาวแชมป์เลย มิ๊ตติ๊ง mrc ก็ไปแค่ 4 คนเอง อีกอย่างเกรงว่าจะไป มิ๊ตติ๊ง ตจว.ไม่ได้แล้ว

24. demonknight

202
    0
    0
    นี่ขนาดต้องเอารถคันงามไปไว้ใน คอกด้วย

ไปไม่ชวนเลย นึกว่าจะไม่มีใครไป เลยเงียบๆๆ

25. zaleing

zaleing New Member Member

35
    0
    0
    อิอิ น้องใหม่ครับ ชือ่เบิร์ด พวกพี่ๆๆฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

26. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    อ้าวพี่อัด สละโสดแล้วเหรอแล้วน้องๆที่หรือเอาไปไว้ไหนแบ่งมั่งดิ

27. crazydrive

crazydrive New Member Member

33
    1
    0
    เสียดายจังไม่ได้ไป...

28. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เดือนนี้ นอกรอบเมื่อไรดีครับ .....

ปล. วันที่ 19 ได้ยินมาว่า อัฐ ไม่ว่าง ....

29. demonknight

202
    0
    0
    วันไหนว่ามา

30. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0
    อึมไม่ได้ไปกับเขาสักงานเลยฉ้าน ต้องทำงานอ่ะนะ
    อยากอยู่ว่างๆเหมือนกันอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้