**ผมขอร้องนะครับ วัยรุ่นขาซิ่งทั้งหลายในซอย วงศ์สว่าง7**

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย flatline, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ทำไมไม่อัด VDO ไว้อะครับ เอาพวก Night Shot นะ จะได้เห็นกันเต็มๆไป เอาใจช่วยครับ

เพราะเคยโดนเหมือนกัน ในหมู่บ้านนี่ละ ไม่รู้จักชื่อแต่เรียกกันไอ้นี่ละที่รถบ้านมันดังๆๆ T_T

2. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เคยขับรถท่อดังจัดๆมา5-6ปี แรกๆกลัวเหมือนกันว่าคนในซอยจะด่าเอา

เพราบ้านผมอยู่สุดซอยเลยลึกประมาณ400เมตร แล้วก็กว่าผมจะกลับบ้านก็ตี3-4

ก็เลยคิดว่าถ้าเราทำตัวให้เค้าเห็ยว่าเราเป็นยังงัย ขับรถช้า ไม่พรวดพราด

พยายามเก็บเสียงให้ดีที่สุด ทำใหเคนในซอยเห็นว่ามันเป็นธรรมชาติไปเลย ว่าไม่ใช่ผม

ใช้มานาน ก็ยังไม่เคยมีใครมาบ่นมาด่า เพราะถ้ามีดังหรือซิ่งคนในซอยก็รู้ว่าไม่ใช่ผม

ถ้ารู้ว่าบ้านไหนทำ เป็นคนขูด ถ้ารู้ว่าวันไหนมารถจำพวกนี้เข้ามาก็ เอารถเราไปจอดใว้หน้าบ้านเค้าเลย

ให้เห็นไปเลย ว่าไม่ใช่เรา

3. NonVtec001

NonVtec001 Guest

0
    0
    0
    ถ่ายภาพ+เสียงผ่านมือถือเลยคับ

แต่เคยเห็นรถ cefiro คันนึงในซอยแถวลาดพร้าว บ้านเค้าอยู่สุดซอย

เสียงท่อโครตดังมากๆ เดินเบา กระจกบ้านข้างๆสั่นๆ เลยคับ เสียงสุดๆ

เข้าใจเลยว่าดัง น่ารำคาญ เป็นยังไง ใจเค้าใจเรา...

ยังไงก็ขอให้หาหลักฐานเก็บไว้ยืนยันคนแถวนั้นได้นะคับ

4. flatline

flatline New Member Member

40
    3
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ส่วนตัวผมก็ขับคลานๆของผมตลอดอะคับ้วลาอยู่ในซอย ถึงได้มีคนบางกลุ่มเชื่อว่าไม่ใช่รถผม

แต่เมื่อคืนเงียบนะมะมีเสียงรถเลย รึขาซัดจะมาอ่านเจอแล้วหว่าา

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ง่า ซอย 7 นี่กลางคืนดึกๆ มันเงียบมากจิงๆคับ รถท่อดังๆเนี่ย กระหึ่มคับ เสียงสะท้อน 2 ฝั่ง
    ตอนเรียนผมเข้าบ่อยๆนะ แต่ตอนนี้จบแล้ว เห็นรถคุณบ่อยๆจอดในซอยอ่ะ

-------------ทำรถเนี่ยมันปวดใจจิงๆ--------------

ให้แมร่งขูดให้หน่ำใจ ก่อนไปทำสีใหม่ ดีกว่าทำสีแล้ว แมร่งขูดใหม่นะคับ อิอิ

ปล. ซอยแคบ + ปกติถนนใหญ่ยังไม่ค่อยอยากซัดเลย อิอิ

6. Dios

Dios New Member Member

3
    18
    0
    ขูดมันกลับเลยครับ เด๋วผมไปช่วย อิอิ

7. flatline

flatline New Member Member

40
    3
    0
    เข้ามาอัพเรื่องราวหน่อยนึง จากที่สังเกตหลังโพสข้อความนี้ รุสึกขาซิ่งจะใช้ความเร็วลดลงนะครับ

เสียงลดลงพอสมควร ถึงแม้จะดังอยู่ (แต่ดังแบบไม่ตั้งใจให้ดังแบบคราวก่อนๆ)

ขอขอบคุณทุกความเห็น และ คนที่เข้ามาอ่าน ทุกคนครับ

8. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    เห็นใจเจ้าของกระทู้เลยครับ ผมก็เรียนสถาบันแถวนั้นเหมือนกัน บางทีแม่มก็มีพวกโชว์พาวมาซัดในถาบัน ไม่เคารพกันบ้างเลย

ปล.ข้างบ้านผม ชอบบีบแตรให้คนใช้มารับหน้าบ้าน ประตูรีโมทด้วย ไปกันใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้