เรื่องเตือนภัยคราบ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย NocH, 7 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    วันนี้ผมขับรถมาทางถนนเพชรเกษมขาออกที่จะมานครปฐมก่อนถึงนครปฐมนิดนึงตรงแยกพระปะโทน ประมาณเวลา 6 โมงครึ่งตอนเย็น มีคนปาก้อนหินมาใส่กระจกรถผมครับก้อนใหญ่มาก แต่โชคดีที่กระจกไม่แตก ผมขับมาช้าครับ ผมเลยถามทางบ้าน แม่บอกว่าช่วงนี้เส้นทางจากกรุงเทพทางถนนเพชรเกษมไปยังนครปฐม ราชบุรี รวมทั้งไปเมืองกาญด้วยอันตรายมากมีคนขว้างก้อนหินใส่รถบ่อยๆ ย้ำโดยเฉพาะช่วงนี้บ่อยมาก ยังไงถ้าหลีกเลี่ยงขับผ่านเส้นนี้ตอนพลบค่ำได้ หลีกเลี่ยงเลยนะครับ และตอนนี้ในเมืองนครปฐมตอนกลางคืนก็น่ากลัวมากครับเมื่อกี้ข้างบ้านผมมียิงกันด้วย เหอๆ แต่ยิงไม่โดนครับพลาด น่ากลัวมากๆครับ ดึกๆก็มีแก๊งวัยรุ่นออกมาทำลายข้าวของริมทางด้วย ยังไงระวังตัวหน่อยแล้วกันคราบ:)

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อู้ย......โหดร้ายเนอะ

3. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    สงสัยต้องกลับมาพกปืนอีกแล้ว เฮ้อ...

4. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0

พวกนี้แถวอยุธยาก็เยอะครับ มาดึกๆระวังหน่อยก็ดีครับยิ่งเห็นมอเตอร์ไซค์สวนเลนมาเมื่อไหร่หลบให้ไกลเลยครับอย่าเสี่ยงไปไกล้เลย........เพราะมันเคยเกิดขึ้นกับตลกดังท่านหนึ่งมาแล้วจนทำให้ครอบครัวเขาต้องลำบาก ไอ้พวกนี้สักวันมันต้องเจอดีครับ......นรกเอามันไปแน่.......:mad:
    พี่โนชไม่เป็นไรก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ ขอบคุณพี่มากที่มาเตือน :eek:

5. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    ฝนว่านะ เค้าอิจฉาคนรวยอ่ะ มี 7 ขับ :D

6. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    คงต้องรอให้ทักษินเลิกเป็นนายกก่อนน่ะครับประชาชนทั่วไปถึงจะพกปืนได้ครับเพราะว่าตำรวจจะไม่มีเวลามาตั้งด่านตรวจเรื่องปืนครับไปเอาเวลาไปคุมบ่อนการพนันและก็เก็บส่วยกับมาเฟียหรื่อไม่ก็เก็บส่วยวินรถตู้มอไซค์แค่นี้เค้าก็ไม่มีเวลามาตรวจอาวุทปืนแล้วครับตำรวจจะกลับมาอ้วนอีกครั้งอิอิพูดซ่ะยาวเชียว

7. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    พูดถึงเรื่องนี้ทีไร ลุง พูดเป็นชุดเลย ,,, ประจำอ่ะพวกคนแก่ ,,

แต่จริงๆ อยากเตือนให้ระวังกันด้วยครับ มันอันตราย มากเส้นทาง ที่พี่โนชวิ่งมะวาน
    มันเปลี่ยวรถก็ไม่มี แถมอันตรายด้วย ,, ถ้าเกิดเค้าขว้างหินโดนรถพี่โนช ,,
    แล้วพี่โนช จอด แล้ว มันเกิดมา รุม พี่โนช หลายๆ คน ขโมยรถไป จะเกิดอารัยขึ้นครับ
    อยากให้ระมัดระวังกันด้วยครับ เพราะว่า ไม่มีคัยอยากให้เกิด , ดีที่พี่โนชกระจกไม่แตก
    ถ้าแตก คงเป็นเรื่องครับ ,, ทางที่ดี น่าจะ พกปืน เอาไว้ซักกะบอกนะครับ ,,
    แมร่งขว้างมา เราลงไปยิงกลับ ,,,

Ps. พี่โนชถ้าจะผ่านเส้นนั้นอีกหรือจะไปไหน๋คนเดียว หรือ ถ้าเราได้ไปด้วยกันอีก เด๋ว ขับตามกันออกมานะ พี่โนชนะ

8. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    ดีแล้วครับที่ไม่เป็นไรอะครับ
    แล้วก้อขอบคุณครับ ที่มาเตือน

9. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    ไม่พูดมากดีกว่า...ไม่แก่ :D

10. P <-> A <-> T

P <-> A <-> T New Member Member

39
    2
    0
    แมร่ง น่า หมั่นไส้ จิงๆ คราวหลังพก ปืนเลยพี่โนช พอ มันขว้างมาก็จอดเลย รอมันเดินมา แล้วยิงสวนเลย
    แล้วก็เหยียบหนีเลย

11. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    พี่ ลี จะเปิดศึกอีกหร๋อ ?

12. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    เปล่านี่ครับ คุณน้องตั้ม :)

13. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    เคยโดนเหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่าหินมาจากไหน โดนแถวบ้านโป่งครับ

14. simon170

simon170 New Member Member

11
    0
    0
    ทำพงี้ได้ไงเลวมากๆๆไอ้พวกนี้

15. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ทางกลับบ้านซะด้วย สงสัยต้องวิ่งตามรถคันอื่นซะแล้ว
    รึว่าหารถตำรวจมานำซะเลย อิอิ
    แต่ไอ้พวกเวรนั้น แมร่งเลวจริงๆ

16. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    ขอบคุนครับที่เตือน จะได้ระวังตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้