ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

การสนทนาใน 'Crazy G' เริ่มโดย sami, 8 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sami

sami Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่าอาการควันไหลในตอนสตาร์ทเครื่องตอนเช้าถ้าเร่งเครื่องแรงๆควันก็จะเยอะตามมาแต่ถ้าได้ออกไปซัดสักรอบควันก็จะหายไป พี่ที่ทราบหรือเคยเจออาการแบบนี้มันจะเป็นกับเทอร์โบหรือว่ายางหมวกวาล์วคับ และถามอีกนิดว่าประเก็นGโบเป็นเหล็กหรือะธรรมดาและราคาเท่าไรคับ

2. Mr.McCOY

Mr.McCOY New Member Member

20
    1
    0
    เดาว่าน่าจะมาจาก turbo นะครับ
    เพราะถ้ายางตีนวาวล์ ควันจะออกมาทีเดียวตอนเคื่องติด
    แล้วจะหายไปครับ แต่ถ้า turbo รั่ว ต้องไปซัดอย่างที่บอกมา
    ควันจะหายไปครับ (ถ้ายังรั่วไม่มากนะครับ):D

เรื่องปะเก็น ของผม standard ไม่ใช่เหล็กครับ ราคาไม่แน่ใจครับ
    ใครรู้บอกหน่อยครับ
    :D

ถ้าข้อมูลผิดขออภัยด้วยครับ :D

3. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0

น่าจะเปนที่ turbo อย่างที่คุน mr.mccoy ว่าแหละคับ ถ้ารั่วเยอะก้อจะออกมามาก :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้