SR20DEหลังหัก กินน้ำมันมากไหม

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย Ohmnizuka, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ohmnizuka

Ohmnizuka New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมมีขอสงสัย พอดีมีนจะขายE30วางSR20DEหลังหักเครื่องวางมาสวยเรียบร้อยดี
    ทำภายในใหม่แล้วสีครีมอย่างงาม ดิส4ล้อ แต่งMรอบคัน แต่ต้องเก็บสีฝากระโปรงใหม่
    นอกนั้นไม่ต้องทำอะไรแล้ว
    ราคาเปิดมา 85,000บาท
    1.น่าซื้อไหมครับ แล้วราคาเพื่อนๆคิดว่าน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ดี
    2.แล้วเครื่องตัวนี้ในบอดี้นี้ตัวนี้กินน้ำมันประมาณกี่กิโล/ลิตรครับ
    3.จะนำไปติดแก็สติดระบบ FIX-MIX+Lamda เหมาะสมไหมครับหรือกัดฟันอีกนิดติดหัวฉีดจะคุ้มไหม
    ขับเดือนละประมาณ 1,200-1,500 กม.
    มีงบแสนกลางๆ
    ขอบคุณมากๆครับ ผมอย่มหาชัย-พระราม2 มีเพื่อนๆแถบนี้เยอะไหมครับ
    :D:D:D

2. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0

ก่อนอื่นสวัสดีด้วยนะครับที่แวะเวียนมาทักทายกันนะครับ ยินดีมากนะครับที่สนใจเเวะมาครับว่างๆลองเข้าไปที่นี่ด้วยนะครับ www.e-30club.com

ผมขอตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ
    1.อันนี้ต้องถามตัวคุณก่อนว่าชอบมันรึป่าวความรู้สึกคนอื่นตัดสินไม่ได้หรอกครับ ถึงผมบอกไม่ดีแต่คุณชอบคุณก็ซื้ออยู่ดี ลองดูดีๆดูหลายๆมุม ดูหลายๆตำแหน่งว่ามันต้องเก็บต้องซ่อมยังไงบ้าง แล้วมาวิเคราะห์ดูว่าคุ้มไหม มีE30 อีกตั่งเยอะที่ราคาประมาณนี้ลองดูไว้เป็นตัวเลือกหลายๆคันครับ ผมไม่แน่ใจว่า 85,000 นี่รถปีไหนกี่ประตูครับ ถ้าคุณดูแล้วถูกชะตาช๊อบชอบก็จัดปายครับ:D

2.มีคนในE30CLUB วางอยู่ 2/3 คัน อัตราสิ้นเปลืองอยู่ประมาณ 8/9โลลิตรในเมื่อง 10/12โลลิตรวิ่งทางไกลจ้าาา:D:D

3.ไหนๆก็ไหนๆจะติดแล้วก็ติดหัวฉีดไปเลยครับดีกว่า ทันสมัยกว่าและปรับตั่งได้ระเอียดกว่าครับ ถ้าจะคบกันแล้วก็เอาดีๆไปเลยครับ:D:D

สมาชิกที่อยู่ที่พระราม 2 มีอยู่ 1 คนและเพษชรเกษมรอีกหลายคน บางบัวทอง พระราม 5 มีครับ ว่างๆซื้อแล้วก็แวะมาทักทายกันนะครับสวัสดีครับ:D:D:D

3. ............อิอิอิอิ........ถูกต้อง.........(แอบมาดู..ไม่รู้เรื่องกะเขาหรอก)

4. KoE311

211
    1
    0

แปลว่ายุ่งไม่เข้าเรื่องอะเดะ:mad::mad::mad::mad:

5. กำ........ว่าอีกอุตสามาหนับหนุน.......อิอิอิอิ....เซง

6. KoE311

211
    1
    0
    อิๆๆๆๆๆ

7. Song:Sanshiro

Song:Sanshiro New Member Member

28
    0
    0
    ของผม ล้อ 17 หน้า 8 หลัง 8 อยู่ประมาณ 9/ลิตร ทางไกล 10-11 ครับ

8. ikooccook

ikooccook New Member Member

3
    0
    0
    ถ้าจะติดแกสดูกระทู้นี้คับ ผมเพิ่งติดกับsr20det เยี่ยมเลย
    ค่าติดถูกมากคับ แต่อยู่ที่ปราจีน
    แต่คุณภาพและราคาคุ้มค่าน้ำมันไปปราจีนคับ
    http://www.club4g.com/index.php/topic,84915.0.html นี่เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้