ขอสอบถามพี่ปุ้ย

การสนทนาใน 'SRC Club' เริ่มโดย Black_Edition, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Black_Edition

Black_Edition New Member Member

83
    1
    0
    พี่ปุ้ยพอจะรู้บ้างไหมคับ ว่าที่ไหนพอจะมีAdapter ที่ย้ายกรองน้ำมันเครื่องของ4Eโบ มือสอง ขายบ้างครับ
    ราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณมากครับพี่ปุ้ย

2. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    ไม่แน่ใจว่าจะใส่ของเจ หรือ 4a ได้หรือป่าว ต้องดู ขนาดของรูน๊อตที่กรองน้ำมันเครื่องก่อน อ่ะ

แล้วก็ขนาดของหน้าสัมผัส ของกรองด้วยว่าเท่ากันหรือป่าว

แต่เห็นในRCWEB มีขายอยู่นะ

ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้เท่าไรนะ เพราะมันจะทำให้แรงดันน้ำมันเครื่องตกได้ ต้องระวังการติดตั้งนิดนึง

ราคาอยู่ประมาณ 2500 - 3000 บาทได้ นะ

3. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    วันนั้น เป็นไง บ้าง

ได้ ดู แป๊ป เดียว พ่อ มา เร็ว แถม ถ่ายรูป ด้วย เบื่อๆๆๆ:D

4. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ช่วยตอบให้ครับ

อแดปเตอร์ย้ายน้ำมันเครื่อง ใส่กับรถญี่ปุ่นมีขนาดเท่ากันหมดครับ

จะต่างกันตรงเกลียว เท่านั้นเอง

ที่ปุ้ยบอกว่าของ J อ่ะ ใส่กันได้ครับ

แต่เวลาซื้อต้องดูว่าหน้าแปลน อแดปเตอร์มี โอลิง ให้หรือป่าว

เพราะขนาดของ โอลิง หาเทียบยากครับ

5. Gab_SRC

Gab_SRC Member VIP

283
    6
    18
    เก่งกันมากหรือไง..เอิ๊กๆ

6. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    sadddd

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
  7. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    ไม่เก่ง ไม่ แรง ไม่ หล่อ ด้วย :D

8. Black_Edition

Black_Edition New Member Member

83
    1
    0
    ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อยากเปลี่ยนหรอกครับ เสียดายตัง แต่พอจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็ต้องเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องที ต้อง ถอดอินเตอร์ แล้วก็ถอดๆๆๆๆ เซ็งอ่ะ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทีเกือบ2ชั่วโมงน่าจะได้ แต่ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาให้ความรู้ นะครับ

9. ตั้มSRC

890
    17
    0
    เครื่อง 4 E FTE ป่ะครับ

10. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เอ๊ะ คุณนี่ยังไง

น้องเค้าก็บอกอยู่ข้างบน ว่าเป็น 4 E turbo

เดี๋ยวนี้ชักจะหลงลืม เป็นคนแก่ไปเรย
    :D:D:D

11. Black_Edition

83
    1
    0
    อิอิอิอิอิ

12. Black_Edition

83
    1
    0
    พี่ปุ้ยๆ ไปบางแสนป่าวอ่ะ ถ้าไม่ไปจะให้ซ่อมรถให้หน่อยอ่ะคับผม
    เปลี่ยนสายพานทุกเส้น ป.ยางตีนวาวล์ แล้วก็ซื้อEmagnageจูนให้ด้วยนะคับ
    ขอร้องๆ

13. Super Soluna

232
    4
    0
    โหยยย
    ไปอู่ ตูน ได้ เลย จ้า

14. ต้นกล้า

591
    27
    0
    โห......... แค่นี้ก็ทำให้น้องก็ไม่ได้

ทีเป็น ญ ละก็ไม่เคยปฎิเสธ

15. Super Soluna

232
    4
    0
    ครายยยกันแน่ จ๊ะ เรื่อง ญ อ่ะ

ครายกันแน่ จ๊ะ แหม๋ ๆๆๆๆ เรื่อง ญ ไม่ได้ อุอุ อิอิ ฮิฮิ หุหุ :D

ผมเองครับในคลิป อิอิ นายแมนมาก าิ

16. Black_Edition

83
    1
    0
    อยู่ตรงไหนคับ บอกหน่อย แล้วพี่ปุ้ยไปป่าวบางแสน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้