ถามเซียน g ครับ....เรื่องสายสัญญาณ speed...

การสนทนาใน 'Crazy G' เริ่มโดย tan.tan, 3 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    รถผมไมล์มันไม่ขึ้นนึกว่ามันเสียครับ..1 g gte ปลั๊กเทาเกียร์ manual(กล่อง a/t)

พอดีได้ rsm จอฟ้ามา ต่อเองตาม manual ทุกอย่างครับ..ทุกอย่างใช้ได้หมด..ยกเว้น speed ครับ..สายสีชมพู(ที่กล่อง)....ผมว่าน่าจะไม่มีสัญญาณ เข้ากล่อง(ไม่ได้ ต่อจากต้นทาง)

อยากถามว่า...สัญญาณ speed มันมาจากไหนหรือครับ...(มาจากเกียร์หรือเปล่า)
    มันอยู่ตำแหน่งไหนหรือครับ พอจะมีรูปให้ดูไหม...จะต่อสายเองอะคับ..ขอบคุณครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2006
  2. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้