เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aunkub

aunkub Guest

0
    0
    0
    อยากติด

Nissan Frontier เครื่อง 3.0ZDi อยากติด Turbo Intercooler แล้วก็ทำท่อใหม่ทั้งใบ ช่วยจัดชุดให้หน่อยครับ ช่วยบอกรายละเอียดกับราคาให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ

2. aunkub

0
    0
    0
    จากข้างบน Nissan Frontier 3.0Zdi ถ้าทำท่ออย่างเดียว(ทั้งหมดเฮดเดอร์ด้วย)ต้องทำอะไรบ้างราคาเท่าไหร่ ช่วยตอบด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

3. charoenheader

charoenheader Member Ads

74
    5
    8
    ยกชุดทั้งเส้น 7,500 บาท มีเฮดเดอร์ + แป๊บท่อไอเสีย + หม้อพักสูตรใบท้าย

4. aunkub

0
    0
    0
    ถ้าทำท่ออย่างเดียว(ทั้งหมดเฮดเดอร์ด้วย)ต้องทำอะไรบ้างราคาเท่าไหร่ ช่วยตอบด้วยนะครับ
    รออยู่นะครับ

5. charoenheader

74
    5
    8
    รบกวนสละเวลามาคุยรายละเอียดที่ร้านค่ะ เดินท่อไอเสียทั้งชุด 2,500 บาท

ส่วนท่ออินเตอร์คูลเลอร์แล้วแต่แบบ

6. เดินท่ออลูมิเนียมดัดทรายในสตราด้าเท่าไหร่ครับเฉพาะค่าท่อ

ท่อประมาณ 2.2"

7. PANUWAT_JAE

PANUWAT_JAE New Member Member

23
    0
    0
    dmax เดินท่อเลสจากโข่งหลังลงหน้าเพลาไม่เอา หม้อพักเท่าไหร่ครับ2.5"

8. pandaz

pandaz New Member Member

14
    1
    0
    เดินเปปเลสจากหน้าแปลนพักกลางมาพักปลายเท่าไหร่ครับ รถวีออสนะครับ

9. charoenheader

74
    5
    8
    4,000 บาทค่ะ

10. charoenheader

74
    5
    8
    4,000 บาทค่ะ

11. spritfire

spritfire Guest

0
    0
    0
    ของผมโซลูน่า ออโต้ ขอดูรูปท่อสูตรพิเศษ ตรงรุ่นโดยตรง แสตนเลส 3,500.00 ไส้อะไร? เสียงดังไหม? ช่วยส่งรูปทางเมล์
    [email protected] เพื่อประกอบการตัดสินใจ (อยู่ไกล ไม่มีเวลาไปดู....) ขอบคุณครับ

12. charoenheader

74
    5
    8
    มีระบบไส้เยื้องพักฝา , ไส้เยื้องโค้งตลอดแนว , ไส้เยื้องดัดโค้งบิดเป็นเกลียวใน

ซึ่งเป็นสูตรพิเศษของทางร้านซึ่งได้ผลดีที่สุด

มีเสียงดัง , เสียงแน่น , เสียงนุ่ม จะใช้ระบบไส้แบบไหนก็ขึ้นอยู่กับการใช้งาน

13. splitfire

splitfire Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ...สิ่งที่ชอบมากคือสูตรพิเศษของร้าน........แสดงว่าคุณภาพคับแก้ว....แสดงว่าระบบไส้?????กับเสียง????เรียงตามลำดับใช่ไหม....ไส้ 2 นิ้ว รึเปล่า .....ไม่โล่งหรืออั้นเกินไปนะครับ....แล้วใยเป็นอะไรครับ...เดี๋ยวเงินเดือนออกไปทำเลย

14. charoenheader

74
    5
    8
    ในการติดตั้งปลายทุกครั้งต้องทดสอบเสียงก่อนใช้งานจริงซึ่งจะได้เสียงแบบไหนนั้นแล้วแต่ความพอใจของลูกค้า

ท่อในร้านเรามีให้เลือกมากมาย ส่วนความโตของไส้มีทุกขนาดเริ่มตั้งแต่ 2"-3.5"

ใยมีหลายแบบ เช่น ใยเหล็ก สแตนเลส

คุณภาพเราเท่าเทียมกับของต่างประเทศ

15. TaeTSpeed

TaeTSpeed New Member Member

0
    0
    0
    มีท่อพักปลายเหมาะๆ สำหรับB13 เกียร์ธรรมดาไหมครับ ราคาเท่าไหร่

16. charoenheader

74
    5
    8
    ท่อไฮเปอร์ 5.5" รุ่นจัดรายการ ราคา 1,900 บาทพร้อมติดตั้ง

17. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ตีเฮดเดอร์ COROLADO ใส่หม้อพักปลายเดิมเท่าไหร่ครับ

18. OM

OM New Member Member

17
    0
    0
    Spoon

มีปลายท่อ Spoon ขายป่าวคับ
    ถ้ามีราคาเท่าไรคับ พอดีตอนนี้กำลงัหาใส่อยู่อ่ะคับ:D

19. charoenheader

74
    5
    8
    ท่อทั้งเส้น 2,500 บาทค่ะ

20. charoenheader

74
    5
    8
    3,500 บาท

21. tonnRC

tonnRC New Member Member

1
    0
    1
    Lancer Cedia 1.6 ตีแฮดเดอร์ พันผ้า เดินท่อ 2 นิ้วถึงหม้อพักปลาย หม้อพักของเดิม เท่าไรครับ

22. charoenheader

74
    5
    8
    5,500 บาท

23. F..........

F.......... New Member Member

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ

คือว่าจะสอบถามพี่หน่อยนะครับ รถผมโตโยต้า สามห่วง ช่วงล่างมันไม่ค่อยนิ่มเลยครับเวลาขับไปโดนถนนเป็นลอยต่อของถนนนะมันจะดัง กึกๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าเป้นที่ยาง หรือ โช้ค นะครับ ทางร้านรับทำหรือป่าวครับ บ้านผมอยู่ใกล้ๆๆเอง นะ ครับ แล้วถ้าทำ ใช้ งบประมาณ เท่าไร ครับ ช่ายตอบด่วยนะครับ หนักใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ

24. charoenheader

74
    5
    8
    ให้นำรถของคุณเข้ามาตรวจเช็คที่ร้านจะได้ตรวจสอบและประเมินค่าใช้จ่ายให้ รับรองว่าซ่อมถูกจุดแน่นอน

** การตรวจเช็คท่อไอเสีย - ช่วงล่าง ทางร้านไม่คิดค่าใช้จ่ายใด ๆทั้งสิ้น **

25. sxfuku

sxfuku New Member Member

0
    0
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากเปลี่ยนท่อพัก ใส่ civic2006 เครื่อง1.8อะครับ
    อยากได้เสียงแน่นๆ (ไม่ต้องดังมากนะครับ)
    นอกจากตัวmugenแล้วมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ เพราะเค้าบอกกันว่าmugenเสียงเงียบ

ถ้ามีตัวไหนแนะนำ ผมขอรายละเอียดและราคาด้วยนะครับ รูปด้วยด้อดีครับถ้ามี pm มาบอกด้วยนะครับผม^^
    ต้องตัดแคตรึป่าวบอกด้วยนะครับ

26. charoenheader

74
    5
    8
    มีทรง Tanabe ราคา 4,000 บาท เสียงดีมาก สำหรับใส่รุ่นนี้โดยตรง

27. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เฮดเดอร์เลส 4-1,พักกลางเลส,เดินท่อเลส2นิ้วทั้งเส้น,ปลายเลสทรงไฮเปอร์ เครื่องD16Y8 ราคาเท่าไหร่คับ
    PMมาให้ด้วยยิ่งดีคับ

28. charoenheader

74
    5
    8
    20,000 บาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2007
  29. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถ้าไม่เอาเฮดเดอร์อะคับเท่าไหร่

30. kapokja

kapokja New Member Member

2
    0
    0
    เฮดเดอร์ ใส่รถเต่าเครื่อง 1300 เท่าไหร่ครับ

เฮดเดอร์ ใส่รถเต่าเครื่อง 1300 เท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้