ปรึกษาหน่อยครับ มันเป็นอะไร? รถเครื่องเย็น สตาร์ทปกติ แต่เปิดแอร์ดับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B Punky Heart, 3 เมษายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    ปรึกษาหน่อยครับ มันเป็นอะไร?

รถเครื่องเย็น สตาร์ทปกติ แต่เปิดแอร์ดับ พอเครื่องร้อนเปิดแอร์ปกติ แต่รอบสวิงเดี๋ยวต่ำเดี๋ยวสูง ตามจังหวะตัดของคอมแอร์ แต่บางครั้งที่ไม่สวลิงใดๆ

ภูมิหลัง รถเคยใชแก๊ส แต่ถอดแล้ววิ่งแต่น้ำมัน ยังไม่เคยตั้งวาล์วตั้งแต่เลิกใช้แก๊ส

2. Poramez Ple Sara

Poramez Ple Sara Guest

0
    0
    0
    แอร์โฟร์หรือปล่าวครับ

3. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    หัวฉีดเน่า

4. B Punky Heart

0
    0
    0
    แอร์โฟเปลี่ยนใหม่แล้วก่อนหน้านี้ครับ เปลี่ยนชดเชยรอบ รหัส3ตัวสุดท้าย 610 เคยซื้อมาอีกตัว รหัสสามตัวท้าย 601 อาการหนักกว่านี้ (ถ้าผมจำสหัสไม่สลับกันนะ)

5. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    รถเดิน ครบ สูบใช่ไหมครับ ถ้าเดินครบสูบมห้ตัดเรื่อง ระบบ ฉีดน้ำมันได้เลย
    ตั้งแต่ถอดแก๊ส ออก เคยเช็ค ระบบ แรงดันมันเชิ้อเพลิง ไหมครับ ว่า ตกรึป่าว

6. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ปิดแอร์ เป็นมั้ยครับ

7. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ตัวคุมรอบเดินเบารึป่าวIDDLE SPEED CONTROL

8. Pakkawat Sae-lee

Pakkawat Sae-lee Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นอาการคล้ายกันคือหัวฉีดเสียครับ...เครื่องเดินไม่ครบสูบ..เปลี่ยนใหม่หาย..รถผมติดแก๊สครับ

9. B Punky Heart

0
    0
    0
    ตอนนี้ที่ยังไม่เคยเช็คคือ กำลังอัดแต่ละสูบ วาล์ว หัวฉีด รางหัวฉีด เลกู ครับ

10. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เอาใจช่วยนะครับ
    ขอให้หายไวไวครับ

11. B Punky Heart

0
    0
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองสตาร์ทสังเกตุอาการอีกทีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้