ประโยคภาษาอังกฤษ ในร้านอาหาร

การสนทนาใน 'Food & Travel' เริ่มโดย soodgame, 19 พฤษภาคม 2019

แท็ก:
< Previous Thread | Next Thread >
  1. soodgame

soodgame Member Member

49
    0
    6

. Can I make a reservation for six people tonight at 7 o’clock?– ขอจองโต๊ะสำหรับ 6 คนคืนนี้ค่ะ อย่างแรก ถ้าเราต้องจองไม่ว่าจะผ่านโทรศัพท์หรือไปที่ร้านเลย ก็ใช้ประโยคนี้ได้ค่ะ ปกติร้านก็จะถามต่อว่าจองในนามใครดี และขอเบอร์โทรไว้ด้วย 2. Do you have a table for two?- มีโต๊ะสำหรับ 2 คนไหมคะ? หรือถ้าจองไว้ก็ I’ve booked a table under Cara at 7 o’clock. ดิฉันจองไว้ชื่อคาร่าตอน หนึ่งทุ่มค่ะ ร้านอาหารที่ต่างประเทศ เข้าไปแล้ว ต้องรอที่ reception ให้พนักงานเสิร์ฟเดินมาถาม แล้วเราก็ถามคำถามนะคะ 3. Can we see the menu please?– ขอดูเมนูด้วยครับ เข้าไปนั่งปุ๊บแล้วเขายังไม่เอาเมนูมาให้ ก็บอกเขาไปเลย 4. What are your specials today? - เมนูพิเศษวันนี้มีอะไรคะ ดูเมนูเสร็จแล้วอยากลองเมนูพิเศษของวันนั้นดู ก็ใช้ประโยคนี้เลย

ประโยคภาษาอังกฤษ ในร้านอาหาร ตัวอย่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้