E36 m50 มีอากาศในระบบครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Bmw e36 325i, 28 สิงหาคม 2019

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bmw e36 325i

Bmw e36 325i Guest

0
    0
    0
    มีอากาศค้างอยู่ในระบบน้ำ ไล่อากาศออกไปหมดแล้ว ใช้ไปสัก 2-3 วันอากาศก็มาใหม่อีกทำให้ความร้อนขึ้น 3/4 พอจอดไล่เอาอากาศออกความร้อนก็ลงมา 2/4 ตามปกติ เป็นแบบนี้มา 2 - 3 รอบแล้วครับ

อยากทราบว่าเราต้องเริ่มเช็คจากจุดไหนบ้าง

รถอยู่ที่ผมมาประมาณเกือบๆ 4 ปีไม่เคยเปิดฝาเครื่อง มีแค่เปลี่ยนปั๊มน้ำ + วาล์วน้ำไปตอนปี 59 และล่าสุดนี้เลยลองถอด วาล์วน้ำออกมาเช็คดูความร้อน + ลมก็ยังมีอยู่ในระบบ

ลองๆถามตามอู่ bmw คร่าวๆอาการนี้เห็นว่า ต้องเปิดฝาสูบดูซึ่ง คชจ. ค่อนข้างสูงต้องเตรียม งบ ไว้คร่าวๆประมาณ 1 หมื่นบาท สำหรับเปิดและดูฝา จึงอยากสอบถามเพื่อนๆในนี้ว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้าง ผมไม่เคยทำฮีตแม้แต่ครั้งเดียวครับ

รถใช้ lpg ระบบหัวฉีด ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้