แถลงการณ์ จากประธาน Sunny/SENTRA CLUB

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KKR.TKC, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    สรุปเลยดีไหม...ว่าช่างแม่ง เมื่อก่อนเกิดไรขึ้นก็ช่างมัน

ในเมื่อทุกอย่างมันไม่มีข้อยุติ ก็ผ่านมันไป

เราถือว่าเราได้พยายามเต็มที่แล้ว...

ผลสุดท้าย ใครจะคิดยังไง มีความเชื่อยังไง คงแล้วแต่....

คงบังคับกันยากส์....ในเรื่องความคิด

แต่เชื่อว่าหลายๆคน คงจะได้อะไรหลายอย่างเก็บไปคิดจากเหตุการณ์นี้

ส่วนผมรู้เลยว่า อายุมันเป็นเพียงตัว จิงๆ :D:D:D

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ดูอย่างเดียวค้าบบบ

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้าใจทุกคนครับ ทั้งคุณกล้วย และหนิงด้วย รวมไปถึงพี่ๆ ST และ SS ทุกคน
    ใจร่มๆกันนะครับ

ถึงคุณจัมพ์ครับ เช่นเดียวกัน E30 ผมเองอยากให้ SS และ ST ไปมีตติ้งด้วยกันเหมือนกัน
    แต่ดูจากภาพรวมแล้วคงยังทำไม่ได้ ผมพยายามมาค่อนข้างหลายครั้งแล้ว แต่ยังไม่สำเร็จ
    ถ้าทำได้เมื่อไหร่ จะเอารูปมาโชว์ครับ

ไม่ต้องกลับไปรักกันเหมือนเดิมก็ได้ แต่ช่วยกันทำให้ทั้งสองคลับรู้สึกดีต่อกันหน่อยนะครับ จ๋าขออออออออ

SPEEDKILLS และ J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  4. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

เจ...เห็นด้วย กับ น้องนิน....เป็นอย่างมากเลยคร้าบบบบบบบบป๋ม.......อิอิ

:D:D:D

NinjaB11! และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    1 ชั่วโมง 30 นาที ที่ครู่อ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย

เฮ้ออออออออออออออออ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

อ่า... ประธาน โผ่ม ...
    เอิ้ก ๆๆ
    ประมาณนึง น่ะ :D

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาฮา... พี่หำใหญ่ใจดีของเรา... :D:D:D

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อย่างน้อย ยังมีหลักฐาน อยู่ล่ะกัน เผื่อวันหน้าได้ใช้อีก :D:D:D:D

9. เอา.....................หน่า

ลำปาง หนาวมาก

10. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43

เว็บมาสเตอร์ บอกมาแบบนี้ ก็

ทำความเข้าใจ เคลียร์ คัต กันไปน่ะครับ

ชัดเจนน่ะครับ

มีหลักฐานไร ก็โพส ได้เลยน่ะ ครับ ก็อย่างที่ เหมียวบอก ยกเว้น คำหยาบคาย คำรุนแรง ครับ

11. เอา....................................หน่า

ว่าแต่ ใหญ่จิงๆหรอว่ะเฮ้ย

12. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43

แคนนาดา ร้อนฉิบหายยย เลยไปร์ท

13. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    หลังจากเหตุการณ์นี้ ทำให้ผมได้รู้ว่า...

จักว่า ใครเป็นยังไงเลยครับ อิ อิ

และทำให้รู้จักคนจอมสับปรับและ

กลับกรอกเลยครับ เสียฟามรู้สึกเลย

ผับผ่าจิ อิ อิ อิ :D :D :D :D

14. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ซัดมา 2 กระทู้ 20 กว่าหน้า

สงสัยจบด้วยคำว่า "ช่างแมร่ง"

ก็ดีเหมือนกันครับ จริงๆ แล้วจะให้เราชอบทุกคนหมดคงเป็นไปได้ยาก

คนที่ไม่เกี่ยวข้องไม่รู้จัก ก็อย่าไปอคติกันไปก่อน หากได้รู้จักก็ลองพิจารณาดูเอง

ผมคนนึงล่ะ ที่ไม่ได้เกี่ยวกะเค้าเลย 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2008
  15. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

ไม่จิงอ่ะ เมื่อ วาน ให้หนิงเอามาลง งานเข้ากันทั้งเวป

ทั้งที่ข้อความ ไม่มีไรเลย กรู ล่ะ งง จิงๆ :p:p:p:p

16. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

694
    184
    43

ก็ จากที่เมื่อวานคุยกับเหมียว แล้วเหมียวคุยกับ พี่เก่ง

สรุป ตามนั้น พี่ ที่ผ่านมา เรื่องที่เกิดขึ้น เป็นเรื่องเข้าใจผิด อ่ะครับ

เดียวผมเล่าให้ฟัง แล้วกัน เพราะ เว็บมาสเตอร์ จากที่คุย กับพวกพี่ที่สนามวันนั้น

เค้าก็ไม่ได้เข้ามายุ่งอีก อ่ะพี่

เอาเป็นว่าไม่ต้องสนใจใคร ยึดตามที่ เหมียว โพส ข้างบนแล้ว
    กันพี่

17. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อ้าวจบซะแล้วแค่ตอนนี้นะ
    ผมรู้ว่าทําอะไรไปผมอคติมากไหม
    เรื่องที่น้องๆผมโดนมาทั้งหมด
    อาจจะไม่เป็นจริงก็ได้
    อาจเป็นบุคลที่3 อาจจะเป็นคุณ หรืออาจจะเป็นคนใกล้ตัวผมเอง
    ก็แค่สงสัยเท่านั้นเองจึงเป็นเรื่อง
    ก็ดีครับผมก็เบื่อไอ้เราก็พยายามถึงนี่แล้ว
    แต่ดันไปข้างๆคูๆถูๆไถๆไม่ฟังเหตุไม่ฟังผลสรุปไปเอง
    อายุเป็นเพียงตัวเลขจริงอย่างที่น้องนินจากล่าว
    และได้เห็นอีกอย่างว่าคุณสามรถสั่งคนของคุณได้
    โดยไม่มีข้อโต้แย้ง และได้เห็นการกระทําพูดอย่างทําอย่างของคุณ
    หลังจากที่ผมได้ฟังอะไรมา
    ผมไม่รู้เขาคิดกันอย่างไรแต่ผมมีสมองตัดสินใจเองได้
    ไม่ค่อยเชื่อใครจนได้พิสูจน์

จบวันนี้ แต่ข้างหน้ายังมีอีก
    หลักฐานยังอยู่ไว้ผมจะค้นหาความจริงอีกก็ได้
    ขอโทษทุกคนที่ทําให้เดือดร้อน
    ปทุมฝนตกไม่หยุดเลย:D

กล้วย910 ถูกใจสิ่งนี้
  18. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    เอาเป็นว่า ผม ได้คุยกับท่านประทาน หำใหญ่ของผมมาแล้ว

เข้าใจหมดทุกอย่างแล้วครับ งั้นจบ วันนี้ไปก่อน วันหลังเอาใหม่

ตอนนี้ อยากจะขอโทษ น้ากล้วย มาก่อนและกัน ที่เข้าใจผิด อิ...อิ

น้องติ่ง วู่วามไปนิด เข้าใจด้วยนะครับ อายุ ยังน้อย ก๊ากกกกกก :cool::cool::cool::cool:

19. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    คำว่า ช่างแม่ง นี่มีประโยชน์เหมือนกัน

20. jojo9

3,936
    656
    0
    ขอนำเสนออีกคำคร๊าบบบบ....
    "ขันติ" แปลว่า ความอดทน เป็นลักษณะความเข้มแข็งของจิตใจในการพยายามทำความดี และถอนตัวออกจากความชั่ว

ที่ว่า อดทน ก็ความอดทนนั้น ขอให้เข้าใจว่า มีความอดทนต่อฝ่ายที่ไม่ดี เพื่อยืนหยัดอยู่ในทางที่ดีให้ได้ ไม่ใช่หมายความว่า ใครตกอยู่ในสภาพเดิมนั้น เสมอไปหามิได้ เช่น เป็นคนยากจนแล้วก็ทนอยู่ในความยากจน ไม่พยายามขวนขวายหาทรัพย์ หรือตัวเองเป็นคนขี้เกียจคร้านงานการไม่ทำ แม้จะถูกคนอื่นสับโขกอย่างไรก็ทนเอา อย่างนี้ไม่ใช่ขันติ ไม่ใช่ความอดทน ตามหลักธรรมทางพระพุทธศาสนา เป็นลักษณะความ ตายด้าน หรือ เท่านั้น

ขันติ ๔ สถาน ขันติจำเป็นสำหรับคราวที่เราต้องเผชิญกับเหตุการณ์ต่าง ๆ ที่จะทำให้เราหันเหไปจากทางที่ดี เหตุการณ์ดังกล่าวนั้นมีอยู่ ๔ ประเภท เพราะฉะนั้นในทางพระพุทธศาสนา ท่านจึงกำหนดไว้ว่า พึงบำเพ็ญขันติในที่ ๔ สถาน คือ

๑. อดทนต่อความลำบาก

๒. อดทนต่อความทุกขเวทนา

๓. อดทนต่อความเจ็บใจ

๔. อดทนต่ออำนาจกิเลส

๑. ความอดทนต่อความลำบาก หมายความว่า คนทำงานมาก ๆ แล้วได้รับความลำบากเหน็ดเหนื่อย หิวกระหาย หรือ ถูกแดด ลมฝนกระทบ ย่อมได้รับความลำบากนานับประการ คนที่ไม่มีขันติ เมื่อเผชิญกับความลำบากตรากตรำ มักจะทอดทิ้งการงานเสีย เป็นคนมือบาง เท้าบาง ทำอะไรทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ แต่ผู้มีขันติย่อมอดทนต่อสิ่งเหล่านี้ กัดฟันทนทำงานของตนให้สำเร็จ

๒. ความอดทนต่อทุกขเวทนา หมายความว่า ทนต่อทุกขเวทนาอันเกิดจากการเจ็บไข้ได้ป่วย คนที่ขาดขันติ เมื่อถึงคราวเจ็บไข้ได้ป่วย มักจะแสดงมารยาทอันไม่สมควรออกมา เช่น เจ็บปวดไม่พอจะร้องก็ร้อง ไม่พอจะครางก็คราง มีอาการกระบิดกระบอน เป็นคนเจ้ามายา โทโสโมโหง่าย บางคนอ้างความเจ็บป่วยเป็นเลิศ กระทำความชั่วต่าง ๆ ก็มี แต่ผู้มีขันติย่อมรู้จักอดกลั้นทนทานไม่ปล่อยตัวให้เสีย หรือตกไปในทางชั่วดังกล่าวนั้น

๓. ความอดทนต่อความเจ็บใจ หมายความว่า เมื่อถูกผู้อื่นกระทำล่วงเกินให้เป็นที่ขัดใจ เช่น ถูกด่าว่า หรือสบประมาท ผู้ขาดขันติ ย่อมเดือดดาลแล้วทำร้ายตอบ ด้วยการกระทำอันร้ายแรงเกินเหตุ เช่นว่า เหน็บแนมด้วยวาจาหยาบคายหรือก่อความวิวาท ตีรันฟันแทง สร้างเวรกรรมไม่สิ้นสุด เป็นทางนำมาซึ่งความหายนะแก่ตัวและครอบครัว แต่ผู้มีขันติ ย่อมรู้จักอดทนสอนใจตัวเอง หาวิธีแก้ไขให้เรียบร้อย เป็นผลดีด้วยความสงบ

๔. ความอดทนต่ออำนาจกิเลส หมายความว่า ความอดทนต่อความเจ็บใจในข้อ ๓ นั้น เป็นความอดทนต่ออารมณ์ ข้างฝ่ายเพลิดเพลิน เช่น ความสนุก การเที่ยวเตร่ การได้ผลประโยชน์ในทางที่ไม่เหมาะไม่ควร เป็นต้น

21. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    อ่านจบแล้ว เลยมาลงชื่อไว้ครับ แหะๆ

22. สุวรรณภูมิจะท่วมแล้วเว้ย

ว่าแต่อ้ายหำใหญ่ไปไหนว่ะ

23. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ถ้าไม่มีไรแล้ว

งั้นก็ เอ้า หำใหญ่

ถ่าง ขา ...

ถ่าง ขา....

24. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรด้วยเลย แต่เห็นน้องมาบ่้นๆให้ฟังบ้างนิดหน่อย

ไม่เข้าข้างใคร ใดๆทั้งนั้นครับ
    อ่านทั้งหมดมาแล้วนี่ น่าจะ Clear กันยากเนาะ

มีอะไรบางอย่างมาเล่าให้ฟัง อย่าถือสาหาความกับรายละเอียดที่ผมลงนะครับ

นักทดลองกลุ่มนึง ได้จับลิงมาอยู่ด้วยกัน 5 ตัว ในห้องปิด
    วันนึง ได้ทำการสอนประสบการณ์ให้กับลิงในห้อง
    โดยตั้งบันไดไว้กลางห้อง และแขวนกล้วยไว้ที่ยอดบันได
    เมื่อมีลิงตัวใดตัวหนึ่ง พยายามจะปีนบันไดขึ้นไปหยิบกล้วย
    จะมีน้ำเย็นจัด ฉีดออกมาจนทั่วห้อง ทำให้ลิงทั้งหมด ต้องทนหนาวเหน็บ
    จนแทบทนไม่ไหว อยู่เป็นชั่วโมง

3 วันให้หลัง ได้มีการเปลี่ยนลิงออกจากห้องทดลองไปตัวนึง
    ทันทีที่ลิงตัวใหม่เห็นกล้่วย ก็พยายามจะปีนบันได
    แต่ลิงที่เหลือ จะรุมทำร้ายลิงคัวนั้น จนไม่กล้าแม้แต่ที่จะจับต้องบันไดอีกเลย
    ทุก 3 วัน จะเปลี่ยนลิงในห้องไปเรื่อยๆ จนกระทั่ง ไม่เหลือลิงชุดแรก
    อยู่ในห้องนั้นเลย

เหลือแต่กฏอยู่ข้อนึง ที่ปฏิบัติต่อกันมา โดยไม่รู้เหตุผล ว่าไม่มีลิงตัวไหน
    สามารถแตะต้องบันไดได้ เพราะจะถูกลิงตัวอื่นทำร้าย โดยที่ไม่ทราบสาเหตุ
    แม้ว่าจะไม่มีการฉีดน้ำเย็นจัดออกมาภายในห้องแล้วก็ตาม

ฝากไว้ให้คิดกันเล่นๆครับ
    ว่ามันถึงเวลาที่จะเปลี่ยนอะไรบางอย่างบ้างหรือยัง

เรื่องที่ผ่านมา ถ้ามันเป็นเรื่องไม่ดี หรือเรื่องที่เราไม่รู้
    โดยที่แม้ว่ารู้ ก็ไม่ได้อะไรดีขึ้นมา ถ้าอย่างนั้น
    เราลองเปลี่ยนมาหัดพูดคำว่า ช่างแม่ง หรือ ช่างมัน บ้างก็ได้
    เผื่อเราจะเปิดใจ เริ่มอะไรใหม่ๆ และได้อะไรดีๆ กลับมาเป็นสิ่งตอบแทนครับ

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  25. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 ลาดกระบัง น้ำท่วม ล้อ เหมือนกัน ครับ :D

26. jojo9

3,936
    656
    0
    พี่หำใหญ่ใจดีคร๊าบ..... :D:D:D
    พี่ น้อง เค้าขอร้อง พี่ ถ่างขา....:D:D:D

27. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

คนแบบนี้มีอยู่ทั่วไปในสังคม

ช่างมันเถอะ

ตอนนี้แถวสะพานใหม่ ฝนก็ยังตกอยู่นะ...:p

28. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ชิบหายละครับพี่น้อง...โชว์สี่ยวแดกอีกแล้วกรู..
    ก่อนอื่นต้องขอโทษ หนุ่ม เป็นอักดับแรกเลยครับ และต้อง ขอโทษอย่างแรงเลยที่ถือวิสาซะเรียกแบบนั้น (555..แต่มันฮาดีนะ ผมว่าได้ผลนะ) ...... ทำให้ทุกคนเรียก หำใหญ่ กันหมดเลย ซวยมั๊ยเนี่ยกู ... คือ แค่อยากให้ผ่อนคลายกันมั่งหน่ะครับ เห็นชวนผมทานเหล้า ก็เลยลองแย่ๆดูหน่ะครับ ยังไงก็ขอโทษอีกทีแล้วกันครับ

ต้องขอโทษสมาชิก ซันนี่ ไทยแลนด์ ด้วยนะครับ ในความ ลาว ของผม ที่ไปเรียกประธานแบบนั้น .....

J-dayTT140 และ RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  29. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    NHUM-YAI-JAI-DEE
    ชื่อ log in ท่านประธานผมครับ

เหอๆ

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  30. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    มาติดตามข่าว ใจเยงๆๆกันนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้