ติดแก๊ส ถ้าเราใช้ 2T หล่อ แล้วถ้าเราไม่ใช้ .. รบกวนตอบหน่อย

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Tz, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    คือถ้า รถติดแก๊สมานี่มันมีแบบ 2T หล่อ วาร์ว มันจะทำให้ควันขาวใช่ป่าวครับ

แล้วถ้าเรา เลิกใช้มันจะเปนปัญหาอะไรไหมครับ

แนะนำที่

ขอบคุณครับ

มากกๆเลย ^^

2. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ผมก็ไม่ได้ใช้ ไม่เห็นเป็นอะไรเลยคิดไปเองมากกว่าน่ะครับ
    รอผู้รู้มาตอบอีกทีน่ะครับ

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    รถผมไม่เคยใช้ครับไอ้2Tนะ
    เครื่องตัวเก่าซัดแก๊ซไปแสนโลยังไม่พังเลย
    เพียงแต่ว่าอย่าประหยัดแก๊ซมากไปมันจะพัง;)

4. taxi-jd-

taxi-jd- Guest

0
    0
    0
    มีแต่พวกแท็กซี่หัวโบราณเขาใช้กันเป็นมลพิษด้วย
    เราคนยุคใหม่อย่าไปใช้ช่วยลดภาวะโลกร้อน
    ฮิฮิ

5. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    ผมก็ไม่ได้ใช้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร

6. nuruedom

nuruedom New Member Member

11
    0
    0
    ผมใช้แล้วไปถอดออกทิ้งแล้วครับ มันไม่จำเป็นเพราะว่าเครื่องมีไอน้ำมันเครื่องไปหล่อเลี้ยงบ่าวาลอยู่แล้วครับส่วนเรื่องควันขาวมีแน่ละครับถ้าปรับให้มันหยดมากเกินไป

7. เหลา

เหลา New Member Member

18
    0
    0
    ไม่ต้องใช้คอนเฟริม...อิอิ....ขุด...ขุด...

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่ได้ใช้ครับ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไม่ได้ใช้เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้