สอบถามผู้รู้ครับเรื่อง โช๊ค

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย EK-Ayutthaya, 28 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK-Ayutthaya

EK-Ayutthaya New Member Member

6
    0
    0
    ออกตัวก่อนนะครับว่า มือใหม่สำหรับ es จึงอยากจะทราบข้อมูลและขอคำแนะนำครับ

1. ES'01 โช๊คหน้าขวารั่ว ยางรองโช๊คเสื่อมทั้ง 2 ข้าง(คู่หน้า) ใครพอทราบราคาของโช๊ค และยางรองโช๊คบ้างครับว่าราคามันประมาณ เท่าไร่

2. ถ้าผมจะเปลียนเป็น โช๊ค DC5 เนี่ย จะต้องแปลงมากไหมครับ มีร้านแนะนำบ้างหรือเปล่า

3. โช๊ค Es01-02 กับ Es 03-05 มันใส่กันไม่ได้เหรอครับ มันต่างกันตรงไหนบ้างครับและถ้าจะเอามาใส่ ต้องทำไงบ้างครับ

4. ยางหุ้มเพลาขับราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ พอดี มันขาด แถมมาด้วย

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านครับ :cry::cry::cry:

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    1. ถ้าจะใช้โช๊คเดิมต่อก็ได้ เอาไปอัดน้ำมันใหม่ 4 ต้น พันก่าๆ ยางกันกระแทก หรือยางรอง
    ชุดนึงไม่แพง

2. ถ้าเป็น DC5 ต้องเปลี่ยนลูกหมากคันชักเป็นของสตีม หูโช๊คล่างหลังต้องเจียออกนิดหน่อย

3. โช๊ค 01 จะต่างจาก 04 ตรงที่ขนาดของแกนโช๊คอย่างเดียว 01-05 สามารถเอามาใส่กันได้หมด

4. ยางหุ้มเพลาของเทียบเท่าไม่กี่ร้อย

ร้านที่แนะนำพรเทพโช๊คอัพ ทีเดียวจบ เบอร์ 0817230639

3. berr3

berr3 New Member Member

2
    0
    0
    ยางลองเบ้าโชค2ตัว1500 ครับ เพิ่งเปลี่ยนมา

4. PELICAN

PELICAN New Member Member

1
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ
    โช๊คหน้าไม่ทรายราคาครับ แต่....
    ยางรองเบ้าโช๊ค ข้างละ 550
    ยางกันกระแทก ข้างละ 300

ไม่ใช่ O นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้