ท่อ Spoon DC5

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Khao Kee, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Khao Kee

Khao Kee New Member Member

13
    0
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยนะคร๊าบบบ

ไส้กี่นิ้วครับ(แท้นะ):confused:

ใส่ Civic Dimension 1.7 VTi-LEV AT 04

ต้นปลายจะเป็นอย่างไรครับ:)

ขอบคุณครับ:D

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ใหญ่ไปสำหรับ 1.7 ครับ ต้นจะหาย

และก้อไม่เหมาะกับเกียร์อัตโนมัติด้วย

เวลาขับใช้งานปกติจะรำคาญคับ ขับยาก

เหมาะกับการขับแบบลากรอบนิดๆดีกว่า

ซึ่งเกียร์ออโต้มันจะคุมรอบยากกว่าเกียทำมะดาอ่า

3. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    สุดยอดจิงๆๆคับเพ่คนนี้.........แล้วเพ่เอกไม่สนใจ เกียร์ธรรมดา Type S หรอคับแน๊ตเหงมีขายอยู่......อิอิอิอิอิ

4. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

ขอเสริมพี่เอกนิดนึงนะครับถ้าเราใส่ silencer ช่วย

ก็จะตัดปัญหาที่ว่าได้เยอะครับเพราะท่อมันจะไม่โล่งครับ :D

5. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    โชคดีปาย ของเราเกียร์ธรรมดา
    ไม่กลัวเรื่องเสียง................แว๊ด ๆ ๆ

6. boy_rx_7887

742
    86
    0

ไม่ใช่เกียร์ธรรมดาอย่างเดียวมั้ง

แถมแคมกระดิกคู่อีกตะหาก :D

7. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    แคมคู่............กู้โลก
    พี่บอยจัดไป K series

8. <Hamster@Yamabuchi>

<Hamster@Yamabuchi> New Member Member

59
    2
    0
    ตอนใส่อยู่ กะ ES เครื่อง K20 ฝาดำ ก็วิ่งดีครับ แต่ต้นหายเยอะไปนิดนึง เลยเปลี่ยนมาใส่ MUGEN แทน แต่ถ้าใส่ Silencer ตามที่บอยบอกช่วยได้จิงๆครับ ยังคิดอยู่ว่าอยากกลับไปใช้อีกครั้ง เพราะท่อมันสวยแถมเสียงไพเราะกว่า Mugen มากมาย อิอิ

9. TOM

TOM New Member Member

11
    0
    0
    แล้วเกียร์ออโต้ ใส่กี่นิวดีคับ

................................

10. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ลองหาของพวกที่ใส่ในตัว eg สิครับ

11. boy_rx_7887

742
    86
    0
    ตาที่ป๋าบอกก็ใช้ได้นะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้