SR20vvlเกียร์พังขอความช่วยเหลือหน่อยคับผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sor, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ก็จัดเกียร์ CVT เหมือนเดิมกันไปสิครับ ไม่ยุ่งยาก ก็พอหาได้..................:D

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    วัยรุ่นเค้าทำอะไรกันอีกว้า......:D:D:D:D

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หาของ ต้องคนนี้ น่ะครับ

หมออาร์ต

อ่า...ว่าแต่ ควิกชิฟ ผม อ่ะ ยังรอ อยู่ น่ะจร้าาา
    เออ switch ตัดหมอก เอา มา meeting ป่ะ วัยรุ่น :D

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ฮั่นแน่ ใส่ e-manage เอาไปสวน DE เลยป่ะ :D

5. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ซ่อมไม่น่านาน นะผมว่า แต่หาของหละมันแน่ๆๆ ครับ:D:D:D

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

มานใส่ได้มะท่านเด่วสอยมาใส่ GA แม่มซะก่อนเลย
    :D:D:D:D:D

7. Denn

9,716
    819
    113
    ใส่เลยท่าน ยังไงปู step รอไว้ก่อน
    เป็นพื้นฐาน ที่ดี เอิ้ก ๆๆ

พวก vios civic / one make race ก็ใส่กัน แต่เป็น f-con s
    ก็ดึงแรงม้า ขึ้นมา จากโรงงานที่ กว้าง ๆ ให้มากที่สุด

อิอิ ..ว่าไปผมก้จะโดนอยู่ แต่ตังค์ ม่ายยมี :D

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ตังวางเครื่องยังมะมีจัดอันนี้ก่อนซะดีมะเนี่ย :D

9. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    โทรมาคุยกันครับ ผมมีคำตอบสำหรับ VVL ครับ

10. Sor

Sor New Member Member

23
    1
    0
    ซ่อมได้คับ แต่ว่าแพง......

ผมเลยต้องลองเกียร์ธรรมดาแล้วหละคับ เปิดไม่เปิดคงต้องว่ากันทีหลัง

11. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ได้เรื่องยังไง มาบอกพี่น้อง เป็นแนวทาง กันหน่อยน่ะค้าบ

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    จบ ไว ไว นะ คร๊าบ พี่น้อง

13. Denn

9,716
    819
    113
    ได้เรื่องอย่างไง มาบอกกันด้วย น่ะครับ :D

14. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ขอตามสถานการณ์ด้วยคนค้าบ

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เรียบร้อยไหมครับ

เอาใจช่วย

16. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เอาใจช่วยด้วย ยังไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ กำลังเล็งๆ เครื่องมาลงเหมือนกัน

17. Sor

Sor New Member Member

23
    1
    0
    ใกล้และคับ ........ แฮะๆแต่ยังไม่รู้ว่าเสร็จเป็นไง
    ลุ้นๆอยู่คับ

18. Denn

9,716
    819
    113
    เอาครับ เอาใจช่วยย น่ะครับ :D

19. kooljo

516
    18
    0
    ครับ มีข่าวดีครับ เวปเมืองนอก ลงวิธีการแก้อาการ ชิปเกียร์ไม่ขึ้น (ไม่รู้อาการตรงรึเปล่า ครับ แต่เมืองนอกเขาว่า เป็นกันส่วนมากเลย)

http://forums.trinituner.com/forums/archive/helpcvt-problem-177408.htm

เขาอธิบายว่า Step Motor น่าจะเจ๊ง (น่าจะมีในเฉพาะเกียร์ CVT นะครับ เห็นเขาว่า เกียร์ CVT มันจะเจ๊งตัวนี้บ่อย)

อ้อ ลืมไป อ่านเวปต่างประเทศแล้วเขาว่า เกียร์ Hyper CVTM6 ของ Premira นี่ถือเป็นครั้งแรกของโลกนะครับ ที่เป็น Tiptronic In CVT (เกียร์ของ มิซูมิชิ ซีเดียเป็นแค่ CVT ที่ปกติก็จะเจ๊งตัวเดียวกันครับ) เท่ห์อย่าบอกใครเชียว

แต่ถ้าเช็คตรง Step Motor แล้วไม่หาย เขาให้เช็คตรงเซนเซอร์ด้วย (มี 2 ตัวนะครับ)

ขณะที่อีกความเห็นบอกว่า เขาสังเกตเห็นว่า เวลาเกียร์ร้อนๆ มันจะเป็นประจำ เขาเลย แก้ด้วย การใช้น้ำมันเกียร์ที่เป็นแบบ Cooler (มีด้วยเหรอ) มันก็หายไม่มีอาการนี้อีก

แต่อีกหน้าหนึ่งบอกว่า เกียร์ CVT ต้องใช้น้ำมันเกียร์ CVT นะครับ

ลองดูนะครับ ได้ผลอย่างไร โพสบอกกันด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2008
  20. kooljo

516
    18
    0
    ลืมบอกไปว่า

เกียร์ออโต้ ของเครื่อง QG กับ SR นั้น คอนเฟิร์มกันแล้วว่า ใส่กันไม่ได้ (หากต้องการจะใส่ต้องแปลงเยอะมากครับ)

แต่เกียร์ CVT แบบนี้ ยังไม่มีใครคอนเฟิร์มว่า ถ้าไปซื้อเกียร์ของ QG มาใส่เครื่อง SR มันจะใส่ได้เป๊ะๆ หรือเปล่านะครับ

ยังไง ถ้าจะซื้อเกียร์ CVTM6 มาใส่ ก็ระวังหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้