วัตถุประสงค์ ของบอร์ด FF Drift CREW

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย RETRO SPEC, 28 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    :D วัตถุประสงค์ ของบอร์ด นี้คือเป็น บอร์ดให้ผู้ที่สนใจและชื่นชอบ ดริฟ ขับหน้า ได้พบปะพูดคุย กันครับ และแลกเปลี่ยน ความรู้ต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นเทคนิค การขับ การเซ็ทรถ ทฤษฎีต่าง ๆ และอื่น ๆ รวมไปถึง การ ขับแบบอื่นด้วย ทั้งGymkhana และ Drag ครับ ไม่จํากัดว่า คุณจะเป็นรถเดิม หรือรถแต่งพวกเราเปิดรับ ครับไม่บังคับ ว่ามาแล้วจะต้องดริฟท์ แต่ถ้าใจอยากล่ะก็คุยกันได้ อย่างน้อย ๆ เล่นแล้วรู้สึกว่ามันทำให้รถพัง แต่สิ่งที่ได้รับกลับไปก็คือทักษะการควบคุมรถ และเข้าใจคำว่าดริฟท์อย่างจริง ๆ ว่าเป็นยังไงแล้วจะไม่มาเล่นอีกเลยก็ไม่ว่า หรือ แค่มานั่งคุยกันเฮฮา ก็พอใจแล้วครับ ขอแค่มีใจรักก็พอ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2005
  2. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    อ๋อ เหรอ...

3. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เออดิว่ะ.......

4. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    อืมม ยังงี้นี่เอง

5. gOngU

398
    4
    18
    ให้ตายเถอะ โรบิน เล่นกันอยู่ 3 คน !

6. Pai_3s@FF Drifter

Pai_3s@FF Drifter New Member Member

68
    0
    0
    อยู่ด้วยคับๆ ต้องทำไงม่างๆ ชอบๆดริ๊ฟขับหน้า เล่นซะตัวถังบิดไปแร้ววววววว

7. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ขาโหดทั้งนั้นเลย

8. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ขาโหดทั้งนั้นเลย

9. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    อิอิ ชอบดริฟเหมือนกันแต่ไม่มีเวลาทำไงดี

10. RETRO SPEC

854
    24
    0
    มาติดตามในนี้เอาก็ได้ครับ ม่ายมีปังหา ;)

11. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    มาช้ายังดีกว่าไม่มา :cool:

12. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    มาดูด้วยอีกคนคร้าบผม

13. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    EF 3 ประตูแบบนี้... อิอิอิ อย่าดูอย่างเดียวเลยครับ อิอิ :D

14. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    จะดู ตาซี ปีที่แล้ว บอกให้ขับให้ดู ไม่ขับ เปงงัย ลากไปอู่เยย
    ปีนี้ให้ดูเยย :p:p:p:p

15. pomman

pomman New Member Member

5
    0
    0
    วัดดีครับ

16. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
  17. dr7ft

dr7ft New Member Member

58
    0
    0
    กูยืนดูได้ไหมว่ะ......

18. hippo_sleek

449
    5
    0
    ได้ ถ้าไม่กลัวเมื่อย :D

19. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    อะฮะผก็บดริฟหน้าเหมือนกันอะครับมือใหม่อยู่เลยเคยดริ่ฟตามซอยที่ถนนกว่าง2เลนผมใช่นิกสันซันนี่อีก ตัวเก่านะไม่ใช่ตัวใหม่ที่เห็นตอนนี้อะครับเกียร์อ่อโต้ด้วยจิ
    ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับถ้าว่างๆๆจะไปของที่ร้านyes

20. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ผมก็ใช้ซันนี่ ตัวเก่ากว่าอีก เล่นซะลืมอายุรถเลยผม อิอิ

21. hippo_sleek

449
    5
    0
    ตัวแรงเลยพี่อ่ะ สุดยอด :D

22. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    แหม รถซีแรงกว่าอีก แต่กลับไม่เล่น ซะงั้น

23. hippo_sleek

449
    5
    0
    ไม่แรงหรอกพี่ รถผมเดิม ๆ ;)

24. gOngU

398
    4
    18
    เดี๋ยวปั๊ดโบ้ กระโหลกแตก เดิม VR4 ดิมึง...

06-20G นี่เค้าไม่เรียกเดิมแล้วมั๊ง

25. Tactice of city

Tactice of city New Member Member

168
    1
    0
    เด๋วปั้ด....ขโมยอินเตอร์รถพี่ซี ดูดิ้รถเดิมๆมันจาวิ่งด้ายมั้ย

26. gOngU

398
    4
    18
    สตาร์ทเครื่องก็ดับแล้ว...

27. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เดิมจริงๆ 555+ ( ตรงไหนที่เดิม )

28. สแน็ค

สแน็ค New Member Member

1
    0
    0
    ขอร่วมด้วยคนครับอยากรู้เรื่องดริฟมากๆ

29. RETRO SPEC

854
    24
    0
    ครับยินดีต้อนรับครับคอยติดตาม ข่าวสาร จากที่นี้เลย ครับไว้มีตติ้งกัน ครับ

30. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    แวะมาป่วนคับ ฮิๆ

คือว่าผมเคยเห็นเว็ปดริฟขับหน้าอ่ะคับ ที่ไม่ใช่เว็ป rc อ่ะคับ เลยอยากถามว่าช่ายขับเดียวกันหรือเป่าคับ

ผมว่าน่าสนใจดีคับ

แล้วก็เคยเห็นประธานคลับนี้(รถสีขาว ไม่แน่จัยยี่ห้อ ต้องขอโทดด้วยนะคับ) ดริฟโชว์ใน vcd อ่ะคับ

ขอบคุนมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้