กระทู้ นี้ สำหรับชาว OTOP ( d.i.y )

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้รถซา..หริ่ม, 30 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ไมล์หน้ามืดในไมตี้...

ทำเอง เรื่อยๆ 2วันเสร็จครับ...

2. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ออกตัวล้อฟรี

ผมไปเจอข้อมูลดีๆมาครับ เกี่ยวกับการUPเฟืองท้ายให้จี๊ดจ๊าดมากขึ้น
    โดยการใส่แผ่นชิมเพิ่มจากเดิมที่มีอยู่แล้ว ลองดูครับไม่ยากเลย

3. mr.tu

mr.tu New Member Member

17
    0
    0
    น่าสนใจครับ แต่ไม่เห็นมีรูปดูเลยครับ

4. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ผมอับให้แล้วนะครับ

5. mr.tu

17
    0
    0
    ขอบคุณครับ

แต่เดูแล้วมึนหัว.....คงไม่กล้าถอดแล้ว

6. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    น่าไปลองทำดู จัง

7. mr.tu

17
    0
    0
    ผมได้รับคำแน่ะนำจาก คุณชายต้นเรื่องการไล่สาย จอไมล์ขาวของเดิมจากไมตี้เอ้กซ์ และจอมืดจาก 1jz-ge ผมไล่เสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ต่อใช้งานเลย เนื่องจากงานเยอะมากช่วงนี้ คงได้ทำประมาณสิ้นเดือนนี้ จึงอยากให้เพื่อนๆดูครับ ว่าไล่ถ฿กต้องหรือเปล่า โดยเฉพาะจอไมล์ขาวผมหาดู battery ที่เข้าโดยตรงไม่เจอครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วย

ปล.ไม่รู้อยู่ในกระทู้นี้ถูกต้องไหม แจ้งให้ทราบด้วยครับ

8. mr.tu

17
    0
    0

เพิ่มเติมอีกภาพครับ ตัวนี้คืออะไร ข้างในมีอุปกรณอีเล็คทรอนิคส์ครับ

9. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0

Buzzer ครับ เป็นเสียงเตือน
    ในไมล์ Surf 130 ที่ผมใช้ตัวสีดำๆ ต่อเข้ากับไฟถอยหลัง
    ส่งเสียง ติ๊ดๆ ๆ ๆ เมื่อเข้าเกียร์ถอย ครับ

แต่ตรวจสอบอีกทีนะครับ อาจเป็นเตือนลืมปิดไฟหน้าก็ได้

10. zapjapan

zapjapan New Member Member

47
    0
    0
    ขอบคุณครับ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เห็นเขาทำไฟ มุมส้ม เลยเอาบ้าง 60 บาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2010
  12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไปดูกัน ตอนใส่ ครับ

13. GAUSS

4,354
    50
    48
    งานซ่อมบำรุง แก้อาการเลี้ยวสุดวงแล้วมีเสียดดัง

จัดการกับเจ้าตัว สต๊อปเปอร์ ครับ ราคาเบิกศูนย์เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

14. GAUSS

4,354
    50
    48
    ต่อกันเลยครับ

15. GAUSS

4,354
    50
    48
    งานเข้าอีกแล้ว เปลี่ยนบูทยางเกียร์ แตกละเอียดเลยครับ
    งานนี้เข้าศูนย์ หมดไป 1070 บาท
    อาการคือ เกียร์เข้าไม่สุด หลุดขณะออกตัว
    เลยเอามาให้ดูครับ

16. GAUSS

4,354
    50
    48
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2010
  17. GAUSS

4,354
    50
    48
  18. GAUSS

4,354
    50
    48
  19. GAUSS

4,354
    50
    48
    D.I.Y แผงรังผึ่งแอร์ 30 บาทครับ ทำแล้วแอร์เย็นขึ้นมาเร็วขึ้นครับ ไปดูกัน

20. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    สุดยอดเลยมีแต่ข้อมูลดีๆ[​IMG]

21. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูล ต่างๆนะครับ

22. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ขอบคุณครับพี่เก๊า ว่างๆจะลองทำมั่ง
    เอ แต่ว่าถอดพวกกระจังหน้าไม่เป็นอ่ะครับ

23. GAUSS

4,354
    50
    48

ตรงขากระจังหน้า จะมีกะเดือง อยู่ ให้กดลงแล้วค่อยๆ ไล่กดที่ละตัว ครับ

24. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่เก๊า สวยงามมาก

25. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เปลี่ยน ถังน้ำฉีดกระจก ไมตี้ เป็น Surf
    ขั้นตอน
    1. สั่งซื้อถังน้ำทาง Net โทรคุย โอนเงิน รอรับของ
    2. รับของ นำมาใส่
    3. จบ

ข้อดี
    1. ถังใหญ่กว่า นิดหน่อย
    2. ถังสีขาวกว่าเดิม เล็กน้อย
    3. ช่องเติมน้ำใหญ่กว่าเติมง่าย
    4. มี 2 มอเตอร์ (surf มีฉีดน้ำหลัง) ตัวที่เหลือผมเอาไว้ฉีดแผงแอร์

ข้อเสีย
    1. เสียเงิน 350 บาท
    2. เสียแรงติดตั้งเล็กน้อย

555

26. GAUSS

4,354
    50
    48
  27. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ไอเดียร์เจ็งคับพี่เก๊า

28. GAUSS

4,354
    50
    48
  29. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    เปลี่ยนแคมครับ

พอดีเริ่มจะว่างก็เลยเอารูปที่ทำการเปลี่ยนแคม+หัวฉีดมาให้ชมกันครับส่วนรายละเอียดก็คงต้องรอ Mr. ฮาน จากประเทศญี่ปุ่นมาให้รายละเอียดน่ะครับ ตอนนี้ก็ชมภาพไปก่อนน่ะครับ​

30. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รู้เเละมาร์คผิดมากจากใครรรรรรรรรรรรรรรรรรร

เเล้วช่าง มิสสะเตอร์ ฮาน เขากลับญี่ปุ่นไปหรือยังครับ

ผมอยากได้ ชุดหมีของเขา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้