DIY ทำเองก็ได้ง่ายจัง...

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย god army, 29 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ต่อมาชิ้นหน้าครับอันนี้รื้อเยอะหน่อย
    1.คลายน๊อตตรงด้านหลังก่อน4ตัวเป็นเกลียวปล่อยนะครับ
    2.ตรงที่ร้อยสายหมวกกันน๊อคอีก 1 ตัว
    3.อันนี้ลำบากหน่อยอยู่ในบังโคลนหน้ามีอีก 2 ตัวครับเสร็จแล้วต้องถอดล้อออกนะครับถึงจะเอาออกได้ใครใส่เบรมโบ้บจานโตอยู่ก็ต้องรื้อเบรคออก่อนนะ ครับเห็นไหมว่าเบรมโบ้ใส่แล้วเรื่องเยอะเอามานี่ให้หมดจะได้ถอดง่ายๆผมรับรอง
    4.จากนั้นดึงเข้าหาตัวเลยครับ

2. god army

3,198
    77
    0
    ต่อมาหน้ากากครับอันนี้รูปมีแค่รูปเดียวครับ
    1.คลายน๊อต2ตัวด้านหลังหน้ากาก
    2.ใต้ไฟหน้าน๊อตอีกตัว
    3.จากนั้นดึงขอบด้านบนค่อยๆเเกะนะครับตรงนี้ชอบหักขึ้นบน
    4.คลายยน๊อตยึดไมล์และหน้ากากหลังสังเกตุดีๆมีอีก4ตัว.
    ................จบข่าวครับ...............
    เวลาประกอบก็ทำย้อนกลับไปหาขั้นตอนเดิมครับลองดูครับถ้าหักห้ามโทษผมนะอิๆๆๆๆขอบคุณนายแบบจากอุดมสุขด้วยคร้าบที่เป็นหนูทดลองคริๆ

3. god army

3,198
    77
    0
    "ใครมีข้อแนะนำเพิ่มเติมบอกกันด้วยนะครับ"

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D
    อิอิ
    แว๊บมาเก็บเกี่ยวความรู้ฮับ.........
    ขอบคุณครับ.......:D

5. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    พยายามเข้าๆ จะเอาใจช่วย

6. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    เเล้ววิธีการยกเครื่องอ่ะครับน้าเป้อิอิ

7. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ผมว่าน้ารับ ทําเลยดีกว่าครับ :D
    เพราะว่าน้าทํา " เนียน " :D

8. god army

3,198
    77
    0
    น้าเบริท์ปายหนายมาจัดการเรื่องรื้อเครื่องเร็วๆ

9. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    น้ามาทำให้ทีที่บ้านนะครับ พอดีมีรอซ่อมอยู่หลายคันรีบมานะเดี๋ยวพาไปกินเตี๋ยวเรือ

10. BALLGT

608
    4
    0
    รอชมคับป๋าเป้

11. god army

3,198
    77
    0
    ว่ากันไป...

12. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ก็เอารถพี่เชษมารื้อให้ดูแบบรื้อเฟรมก็ได้...อิอิ :p :p :p

13. god army

3,198
    77
    0
    :D มาแล้วๆสำหรับรูปการระเบิดเครื่อง+ชุดส่งกำลังเอาไปดูแต่รูปนะครับไม่อธิบายเอามาฝากคนที่ไม่รู้ดีกว่าครับอาหารสมองครับเผื่อเอาไว้ทำเล่นแก้เซ็งอิอิดีไม่ดีอาจทำแรงได้เหมือนลูกพี่ผมฮาๆๆ.....:D :eek: "ทุกคนต้องโง่ ก่อนฉลาด"ครับอิอิ:eek:

14. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ขอบคุนคร้าบ :D

15. god army

3,198
    77
    0
    ต่อไปครับ....

16. god army

3,198
    77
    0
    ต่อๆๆ

17. god army

3,198
    77
    0
    อีกๆๆ

18. BALLGT

608
    4
    0
    DIYเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายก็ดีนะคับน้าเพื่อนสาวกบางคนยังไม่ทราบอ่ะคับ

19. god army

3,198
    77
    0
    ครับๆเดี๋ยวให้เพื่อนๆท่านอื่นช่วยๆกันครับ

20. BALLGT

608
    4
    0
    อัพไปครับกระทู้ดีมีสาระครับเอาไว้ดก่อนเวลารื้อรถครับจะได้ไขน๊อตถูกที่:D

เมื่อวานกเอาโน๊ตบุคไปเปิดดูรูปกางข้างรถเลยอ่ะคับจะได้เเงะถูกๆที่:D

21. BALLGT

608
    4
    0
    นี่คับน๊อตที่ใช้ปลี่ยนถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายครับ:D (เวลาไขใช้บล็อกเบอร์12ไขนะครับอย่าใช้คีมอย่างผมอิอิ)
    1.ไขออกมาเลยครับอย่าลืมเอากะละมังลองนะครับเดี๋ยวเลอะเทอะ
    2.ตะเเครงรถมาทางซ้ายนะครับเพื่อให้น้ำมันไหลออกได้ดียิ่งขึ้น
    3.เมื่อไหลออกมาหมดเเล้วก็กลับตะเเครงรถไปทางขวานะครับเเล้วบีบน้ำมันเข้ารูน๊อตที่ไขออกมาครับ
    4.ไขน๊อตกลับเข้าที่เดิมเลยครับเเล้วเลิกตะเเดรงรถครับอิอิ(ตะเเครงนานๆเมื่อย)
    ข้อควรระวังอย่าตะเเครงมากเกินไปนะครับมิฉะนั้นน้ำมันจะท่วมหัวเทียนได้:D

แก้ไขล่าสุด: 30 มกราคม 2006
  22. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ใช้ คีมเลยหรือครับ ไม่ดีมั้ง

23. BALLGT

608
    4
    0
    พอดีมันเป็นอุปกรณ์ที่อยู่ใกล้มือที่สุดอ่ะครับเลยเอามาเเค่ทำเป็นฉากเหมือนกันจะไขครับอิอิ:D

24. god army

3,198
    77
    0
    ไหนๆก็สาธิตแล้วพี่ว่าบอลลองหาประเเจมาเป็นนายเเบบจะหล่อกว่านี้ครับแต่..ก้อขอบคุณครับที่เก็บมาฝาก

25. $iE

$iE New Member Member

59
    2
    0
    ท่าน แล้วแล้วน้ำมันเฟื่องท้ายอะ ใช้ ยังไงอะคร๊าบบบบบ

ปล" ถึงท่านเป้ วิธีการไล่ เมล็ด ด้วยนะ คร๊าบอิอิ อยากแรงแต่ โง่ ง่าาาาา - ="

26. god army

3,198
    77
    0
    ใช้ของนูโวๆก็ได้ครับมันเป็นแบบหลอดๆน่ะเวลาถ่ายก็ตามที่บอลว่าไว้อ่ะครับ"แต่อย่าใช้คีมนะหัวจะเยินเอา"ห้ามเลียนแบบอิอิส่วนวิธีไล่เม็ดเดี๋ยวกลับจากบางเเสนแล้วจะเอามาฝากครับได้เจอเพื่อนๆหลายๆคนงานนี้คงสนุกครับ

27. $iE

$iE New Member Member

59
    2
    0
    อุอุ แบตมันใหม่อะฮะ แต่สงสัยคงเสียที่ ตัว อัดไฟเข้าแบตอะฮะ T-T"

28. oat (หิหุ)

oat (หิหุ) New Member Member

67
    0
    0
    :D :D :D รถผมโชคดีไปเพราะไมมีแบต อิ อิ อิ :D :D :D ไฟก็ไมมีชวยชาติประหยัดไฟ :D :D :D

29. Chon ZX

235
    3
    0
    เห็นมีลูกละ 500บ ของZX ของใหม่ครับ

30. Chon ZX

235
    3
    0
    ลอง ติดเครื่องดู แล้วถอดแบตออก ถ้าเครื่องดับเสดงว่าระบบชาร์จ
    อาจจะเสีย ต้องลองวัดดู ส่วนใหญ่มาจากมัดข้าวต้มที่จานไฟครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้