civic3d อยากดริฟ ต้องทำรถยังไงบ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย my_yod, 1 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my_yod

my_yod New Member Member

36
    0
    0
    ตอนนี้รถโหลดเตี้ยอยู่ ถ้าจะดริฟต้องทำไงบ้างคับแล้วจะใช้เครื่องตัวไหนดี แล้วจะทำช่วงล่างยังไงบ้าง
    ขออย่างละเอียดนะคับ ขอบคุณคับ

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ผมไม่ถนัดขับหน้าจิงๆครับใว้รอท่านที่ถนัดมาตอบดีกว่าครับ

3. my_yod

36
    0
    0
    yep

4. Ken

Ken New Member Member

12
    0
    0
    ที่ผมเคยเห็นน่ะคับก็ประมาณว่าใช้เบรกอ่ะคับแล้วก้ลากด้วยเกียร์อ่ะคับ ก้ลากปล่อยๆพอถึงโค้งที่ตรงตีวงเล็กก็จะสบัดพวงมาลัยเหมือนขับหลังน่ะแล้วค่อยดึงเบรกมือทำดริพท์พยายามคุมพวงมาลัยกับเบรกมือให้ได้จังหวะอ่ะไม่รู้จะถูกหลักเปล่าน่ะก้ไม่เคยดริฟท์หน้าแต่เคยเห็นน่ะคับก้สังเกตแล้วมาบอกพอเป็นแนวทางอ่ะคับ

5. my_yod

36
    0
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้