EG......ขอนแก่น

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 30 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แม่นของแท้บ่เนี่ย

2. พรุ่งนี้จะไปเล่นน้ำเขาขาด ใครว่างตามไปนะครับ

3. เสี่ยหมู.....เสี่ยสอง ขอเสียงหน่อยครับ เห็น 4D จอดใต้ถุนตึกคอมเห็นทุกครั้งที่ไปครับ เสี่ยสองบอกพิกัดร้านด้วยครับเดี๋ยวแวะไปคุยด้วย

4. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    หวัดดีค้าบ ชาวขอนแก่นและใกล้เคียง ภูเก็ตแวะมาทักทายค้าบ อิอิ

5. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    แวะมาทักทายชาว ขอนแก่น เช่นกันคร้าบบบบบบ

บ้านอยู่ สระบุรี ครับแต่ไปทำงานที่ ภูเก็ต จร้าาาาาา................:cool::cool:

6. zoomo_5910

zoomo_5910 New Member Member

8
    0
    0
    ขอรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ(น้องใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ) ผมใช้ซีวิคเตารีด หัวฉีด อ้อโต้ เครื่อง 1600 ปี95-96 ครับ มีปัญหาคือช่วงเช้าหรือ จอดไว้นานแต่ไม่ข้ามวัน จะสตาร์ทติดยากครับ ปกติการสตาร์ท เราบิดกุญแจครั้งแรก ไฟหน้าปัดทุกอย่างมันก็จะโชว์ หลังจากนั้นไฟรูปเครื่องก้อจะดับ(2-3 วิ) เราก้อบิดกุญแจอีกครั้งเพื่อสตาร์ท ใช่ใหมครับ แต่ของผมพักหลังมีปัญหาครับ ไอ้ไฟรูปเครื่องที่หน้าปัด(ไฟอินจิน หรือป่าว )มันดับช้าครับ บางครั้งนั่งรอ 10 กว่านาที ถึงจะดับแล้วค่อยสตาร์ทได้ เท่าที่สังเกต เพราะถ้าไม่รอไฟตัวนี้ดับ สตาร์ทเท่าไรก้อไม่ติดครับ แชะๆๆๆ อย่างเดียว หลังจากนั้นขับอุ่นเครื่องสักหน่อย สตาร์ทครั้งต่อไป ก้อไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆ ก้อจะเริ่มเป็นอีกครับ รถท่านใหนเป็นเหมือนผมบ้างครับ แล้วสาเหตุมันเป็นเพราะอะไร ต้องทำยังไง เคยเอาไปให้ช่างดู พักหลังก้อเป็นอีกครับ รบกวนหน่อยนะครับ ถ้าช่วยแนะนำร้านด้วยยิ่งดีครับ ร้านที่ใส่ใจปัญหาจริง เป็นกันเอง อยู่ขอนแก่นะครับ

7. zoomo_5910

zoomo_5910 New Member Member

8
    0
    0
    รถสตาร์ทติดยาก

ขอรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ(น้องใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ) ผมใช้ซีวิคเตารีด หัวฉีด อ้อโต้ เครื่อง 1600 ปี95-96 ครับ มีปัญหาคือช่วงเช้าหรือ จอดไว้นานแต่ไม่ข้ามวัน จะสตาร์ทติดยากครับ ปกติการสตาร์ท เราบิดกุญแจครั้งแรก ไฟหน้าปัดทุกอย่างมันก็จะโชว์ หลังจากนั้นไฟรูปเครื่องก้อจะดับ(2-3 วิ) เราก้อบิดกุญแจอีกครั้งเพื่อสตาร์ท ใช่ใหมครับ แต่ของผมพักหลังมีปัญหาครับ ไอ้ไฟรูปเครื่องที่หน้าปัด(ไฟอินจิน หรือป่าว )มันดับช้าครับ บางครั้งนั่งรอ 10 กว่านาที ถึงจะดับแล้วค่อยสตาร์ทได้ เท่าที่สังเกต เพราะถ้าไม่รอไฟตัวนี้ดับ สตาร์ทเท่าไรก้อไม่ติดครับ แชะๆๆๆ อย่างเดียว หลังจากนั้นขับอุ่นเครื่องสักหน่อย สตาร์ทครั้งต่อไป ก้อไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆ ก้อจะเริ่มเป็นอีกครับ รถท่านใหนเป็นเหมือนผมบ้างครับ แล้วสาเหตุมันเป็นเพราะอะไร ต้องทำยังไง เคยเอาไปให้ช่างดู พักหลังก้อเป็นอีกครับ รบกวนหน่อยนะครับ แนะนำร้านด้วยยิ่งดีครับ ขอร้านที่ใส่ใจปัญหาจริงๆ มีความชำนาญหน่อยนะครับ อีกอย่างราคากันเอง อยู่ขอนแก่นนะครับ

8. อู่ช่างตี๋ อยู่ไกล้ร้านเพ้งเนื้อย่างครับ ทีออโต้ครับ

9. nanami_mar

nanami_mar New Member Member

3
    0
    0
    ที่ขอนแก่นมีร้านไหนซ่อมช่วงล่างดีๆบ้างอ่ะค่ะ
    แบบว่าสงสารรถพอสมควร ขี่ทีไรเหมือนช่วงล่างจะหลุด
    เหอออ

10. อู่ช่างตี๋เหมือนข้างบนครับ

11. nanami_mar

nanami_mar New Member Member

3
    0
    0
    ว้าววว

ขอบคุณครับ

เด๊ยวจะบอกว่า พี่ chakrapan แนะนำมา

12. สองค๊าบ

สองค๊าบ New Member Member

98
    0
    0
    คับชั้น 2หน้าห้องนำ ยินดีต้อนรับคับ
    :eek::eek::eek::eek:

13. :D:D:D:D
    บอกว่าคุณโต้ง ซีวิคแดงที่มาวางDแนะนำมาก้อได้ครับ เพราะติดดริ้งพี่แกอยู่

14. สองค๊าบ

98
    0
    0
    ชวนนำแน่ เด้อคับ:p:p:p:p

15. mac4

mac4 New Member Member

22
    0
    0
    สวัสดีครับผมแม็ก ขอร่วมก๊วนด้วยคนครับ ทำงานรถไฟ 4D บรอนเงิน กฉ 3351

16. mac4

22
    0
    0
    สมัครไว้นานแล้วแต่ไม่ค่อยได้ตอบสักทีครับ

17. ล่าย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D:D:D:D

18. ผมโต้งครับ ทำงานโรงบาลครับ 4D สีแดง กจ 1368 ขอนแก่นครับ ทักทายได้ครับ.......โอ้วสาวกแคมคู่ ขอเบอร์( โทร์ )ด้วยครับ
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

19. สองค๊าบ

98
    0
    0
    ยินดีต้อนรับคับ สองคับ 4Dสีเขียว 3220คับ ทักทายกันได้คับ

20. mac4

22
    0
    0
    ผมแม็ก 0810550515 พี่ผมซ่อมพวกระบบไฟฟ้า+แอร์ ร้านตงเซอร์วิส ใครมีปัญหาไปหาได้หน่ะครับ กันเองมากๆๆๆๆๆ

21. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เหอๆ ขอนแก่น....

22. อยู่ไหนครับร้านตง
    :confused::confused::confused::confused:

23. mac4

22
    0
    0
    ตรงข้าม ps-home ถนนประชาสโมสรอ๊ะครับ

24. mac4

22
    0
    0
    รถสตาร์ทติดยาก
    ปัญหามันหลายอย่างอ๊ะครับ ต้องเข้าอู่เป็นการด่วนแล้วหล่ะครับ ลองไปหาพี่ รภ ที่ honda only สี่แยกเฮงฟีม ดูอ๊ะครับ บอกว่าแม็ก แนะนำมา

25. ว่างๆจะไปหาดูกะจกมองข้างครับมันแตก หรือใตรมีของเดิมเก็บไว้ครับรบกวนด้วยเด้อออออ

26. mac4

22
    0
    0
    ว่างๆๆขอนแก่นมิตติ้งกันหน่อยใหมครับ

27. ดีครับดี เดือนหน้าดีไหมครับ

28. mac4

22
    0
    0
    ที่ใหนเสนอมาเลยครับค่อยมาโหวตอันอีกที

29. mac4

22
    0
    0
    ผมว่าเจอกันใกล้ๆๆทำความรู้จักกันก่อนก็ดีหน่ะครับ

30. SINCHANOK

SINCHANOK New Member Member

2
    2
    0
    ผมอยุ่มุกดาหารครับแต่วิ่งไปขอนแก่นบ่อยๆครับแล้วงัยเจอพี่น้องชาวขอนแก่น
    ทักทายกันหน่อยนะครับ สีเหลื่องๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้