ta22ใส่ช่วงล่างอะไรได้บ้างคับ?

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย naoki...., 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naoki....

naoki.... Guest

0
    0
    0
    พอดีได้รถมากคับเเล้วจะลงเครื่องใหม่จะเป็นเคื่องอะไรดีเเละช่วงล่างเเบไหนถ้าจะเอา1jz-gteลงได้ไหมคับช่วยบอกที่คับ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    จากประสบการณ์ ถ้าไม่ผ่าห้องเครื่องเข้าไป มีหวังหน้าดื้อ เอารถไม่อยู่ครับ ที่สำคัยช่วงล่างต้องทำเยอะ และเบรคอีกครับ

ต้องดูว่าอยากทำร้ายตัวถังมากแค่ไหนอ่ะครับ ถ้าไม่เสียดายแบบผม ก็เล่นได้เลย

คือผมเสียดายนะ แต่ความอยากมันมีมากกว่า ประกอบกับได้รถถูกมากก็เท่านั้น

ถ้าจะเอาให้แรงพอประมาณทำแล้วไม่บานปลาย รถไม่ช้ำ ก็ลง 4agZe ซิครับ แล้วแปลงจากซุปเปอร์ชาร์จเป็นเทอร์โบ เท่องล่าง 7A มาใส่ โมแล้วมีวิ่ง 12 วิ ได้นะ เหมือนคัน Soluna สีดำไง แค่นั้นก็มันแล้ว

3. D2 GP

D2 GP New Member Member

15
    0
    0

ถ้าจะใส่เครื่องแรงๆนะครับ

เปลี่ยนทั้งแพดีกว่า

ของผมแพsupra 80 หน้าหลังทำbodyใหม่หมด เพราะเวลากดเต็มๆไม่มีทางที่bodyเดิมจะทนไหวแน่ๆครับ

4. alexlegault

alexlegault New Member Member

2
    0
    0
    i love e 1uz in ta22 body

MR D2 GP is that your ta22 ceilca?
    please write back or call me.
    I also have a ta22 celica and I want to put 1uz in it., which shop did the engine swap for you?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้