โช๊คสตรัทปรับเกียว Greddy ของ Trust

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 14 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมพึ่งไปซื้อโช๊คสตรัทปรับเกียวยี่ห้อดังกล่าวของใหม่มาในราคา 3 หมื่น เพื่อใส่แจ๊ส (ตัวเดิม) ของผม เมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เอง อยากทราบในเรื่องคุณภาพเมื่อเปรียบเทียบกับ Tein ว่าใกล้เคียงกันหรือเปล่า มีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้าง อ้อ! แล้วก็ราคาที่ซื้อมาด้วยครับว่าถูกหรือแพง ขอบคุณครับ
    ปล. ตัวโช๊คและสปริงเป็นสีม่วง

1. ไม่มีใครเคยใช้โช๊คสตรัทปรับเกลียวรุ่นนี้เลยเหรอ

2. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    พอได้คับ แต่รุ่นนี้มันปรับแข่งอ่อนไม่ได้ จัดอยู่ในประเภท Street use จิง ๆ สำหรับผมส่วนตัวคิดว่านุ่มนิ่มไปหน่อยแต่โดยรวมก็โอเคคับ ขับสบายไม่กระด้าง ส่วนราคาก็ประมาณนี้คับไม่แพงเกินไป

3. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    ทราบเพียงว่าโช้คชุดนี้ ทาง GReddy ให้ ทาง Daiyama เป็น OEM ทำการผลิตให้ แต่ติดตรายี่ห้อ GReddy ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้