อยากทราบว่าa31จะมีคนเล่นอีกกี่ปี่

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย อยากขับa31, 26 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าa31จามีคนเล่นกานอีกนานไหมเพระว่าตอนนี้ยังไม่พร้อมอ่าคับแล้วอยากจาทราบว่าเรื่องตัวอีกประมาน2-3ปีรถจาหาซื้อยากไหมคับ และอะไหล่และของแต่งด้วยเพราะตอนนี้ยังเด็กเลยไม่มีโอกาดอ่าคับขอไห้พี่ๆชาวa31ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุนคับ

1. เอาตัว12vมาแปลงเบรกมือ

จาเอาตัว12vมาแปลงเบรกมือเป็นของตัว24vจาได้ไหมคับหรือว่าจายุ่งยากอะไรหรือเปล่า ขอบคุนคับ

2. < Ice...Jojo >

< Ice...Jojo > New Member Member

36
    0
    0

ผมว่าอีกนานนะ อีก 2 - 3 ปี คงหาซื้อไม่ยากเพราะคนน่าจะเล่นเยอะอยู่นะ

3. A+EA31_RB20DET

A+EA31_RB20DET New Member Member

6
    0
    0
    ผมว่าคงอีกนานและครับ เพราะว่าคนเล่นเยอะอยู่แล้วอีกอย่างมันเป็นรถที่ขับหลังและสามารถวางเครื่องแรงๆได้หลายตัวราคาก็ไม่แรง ผมว่ารถรุ่นมันไม่มีวันตายหรอกครับ ได้ขับแน่นอน

4. ขอบคุนนะคับสำหรับคำตอบและท่าได้a31มะไหร่จะไปอยุ่ด้วยคับ ตอนแรกอยากได้200sxแต่ดุไปมาแล้วเรื่องอะไหล่แล้วก้ค่าซ่อมบำรุงa31ดีก่า(ถุกดี)อะไหล่ก้เยอะแยะไปหมด และขอถามอีกอย่างคับ ท่าวาง2jz-gteเนี้ยจาดีไหมคับ ช่วยตอบอีกหน่อยนะคับน่าจามีข้อสงสัยอีกมากมายเลย ขอบคุนคับ

5. ton_racing

ton_racing New Member Member

10
    0
    0
  6. < Ice...Jojo >

< Ice...Jojo > New Member Member

36
    0
    0
    Cefiro Never Die

7. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    นาน.....แสน.......นาน

8. เจ-kuruma

เจ-kuruma New Member Member

33
    1
    0
    อมตะครับรถรุ่นนี้ รูปทรงก็ทันสมัย ไฟหน้าโปรเจคเตอร์(ไม่หน้าเชื่อว่าจะเป็นรถอายุ 10 ปี มาแล้ว รถรุ่นใหม่ๆยังเพิ่งจะมาเป็นไฟโปรเจคเตอร์เลย) อีกอย่างเพราะสามารถวางเครื่องได้หลากหลาย ทั้งข้ามพันธุ์และตามสายพันธุ์แถมเอาของรุ่นพี่ (skyline) มาใส่ได้แทบทั้งคัน
    ในสนามก็ยังมีตัวเจ๊บๆออกอาละวาดอยู่ผมคิดว่ามันคงไม่มีวันหยุดฮิตแน่นอนครับ................

9. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    อีกนานแสนนานเลยล่ะ

10. ขอบคุนกับทุกๆคำตอบของพวกพี่ๆ club a31 คับขอบคุนคับ

11. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบบบ+

12. jossjiggalow

jossjiggalow New Member Member

25
    0
    0
    อีกนาน ครับ เพราะอะไหล่ มีเยอะแล้วของ เล่นแต่งเพียบเลย ทำให้ A31 เล่นได้อีก อย่างน้อยๆ ก็ 10 ปี อ่ะครับ จนกว่าตัวถัง บอดี้ มันจะผู โน่นแหละ ผมเองก็เพิ่งจะซื้อ 24V มา 2-3 เดือนเอง เหอๆ รถใหม่ไม่เอา ชอบ เซฟ ... ครับ

13. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    อะไหล่ส่วนใหญ่ถูกจริงๆครับ เมื่อก่อนใช้ accord อยู่ ตอนนี้หันมาขับ cef แล้ว สบายใจสบายกระเป๋าครับ แต่ขับรถเก่าก็ต้องมีซ่อมจุกจิกบ้างนะครับ อันนี้ต้องทำใจ และต้องสนุกที่จะเล่นกะมันด้วย ไม่งั้นจะพาลเบื่อเอาง่ายๆครับ

14. A_N@LOMA

A_N@LOMA New Member Member

24
    1
    0
    เชฟิโร จงเจริญ

15. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ซื้อเลยครับเวลาขับมันหล่อจิงๆนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2007
  16. DOE

DOE New Member Member

19
    0
    0
    อย่างน้อยผมก้ ใช้ยาวอะ ยังอยู่ได้อีกนานนนนนนนนโข..

17. pravit18

pravit18 New Member Member

11
    0
    0
    ช่าย ปลขับโดเรมอนย อยู่

เซฟีโร่ ยอดๆๆๆ

18. DoubleAA

DoubleAA New Member Member

6
    0
    0
    ยังอยู่อีกนานๆๆๆๆ ...เพราะ body ขับหลัง ไม่มีแล้ว อะไหร่หาง่าย แต่.......body สวยๆๆ ต้องบอกว่าหายากขึ้นทุกวัน

19. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    ตามนั้นเลยคับ

20. เรื่อยๆๆๆ

21. middy

middy New Member Member

32
    0
    0
    ดี ครับถ้ามีตังผมก็คิดจะวางเครื่องหาง่ายทำก็ง่าย หรือไม่อยากข้ามพันธุ์ ก็วาง 26 ไปเลยครับถ้าเหลือใช้จิงๆ

22. meey@cefnon

meey@cefnon New Member Member

1
    0
    0
    ผมคงใช้อีกนานครับ ถ้าจะเปลี่ยนรถคงต้องซื้อเพิ่มอีคันนะครับ

23. JUMBO A

JUMBO A New Member Member

7
    0
    0
    ตามนั้นครับ ถ้าจะเปลียนคงจะซื้อใหม่อีกคันเหมือนกันครับ ส่วน เซฟนั้นเก็บไว้อวดลูกอวดหลานเลย ครับ

24. anurush

anurush New Member Member

5
    0
    0
    พ่อตายก็ให้ลูกชายใช้ต่อเป็นมรดกตกทอด

ผมใช้มาแล้ว 6 ปีเปลี่ยนเครื่องเป็นตัวที่ 3 แล้ว RB ล้วนๆ ถ้ามีเงินอยากจะซื้ออีกหลายๆคัน

25. แอบมาดูเซฟสวยๆ แรงๆ อิอิ.......

26. nutt mexico

nutt mexico New Member Member

15
    1
    0
    น่าน พี่เอ๋จะเอา เซฟมั่งหรอพี่
    จะเอาวีโก้ลงRBหรอพี่ เอาเลยๆ
    อิอิ

27. joea31009

joea31009 New Member Member

51
    9
    0
    รถที่ใฝ่ฝัน.....A31

:eek: ชอบตั้งแต่เข้ามาขายเมื่อปี '90 ในเมืองไทยแล้ว
    แต่ก็อย่างว่า ราคาเปิดตัวเฉียด ล้าน เทคโนโลยี สูงส่ง ลูกเล่นแพรวพราว ในระดับรถยนต์ชั้นเดียวกัน
    สมัยนั้นมียี่ห้อไหนบ้างที่ ใช้ Sensor. ปรับความอ่อน แข็ง ตามสภาพถนน
    ระบบแอร์ Auto , กระจกไฟฟ้า , ไฟหน้า Auto , Lock Auto , แล้วอีกหลายอย่างที่นิสสัน บรรจง ยัดเยียดเทคโนโลยี ใส่มาในรถรุ่นนี้
    ตอบได้เลยว่า...คงใช้อีกนานแสนนาน จนกว่า........คน หรือ รถ จะหมดอายุก่อนกัน
    [/SIZE
    ]

28. keng_Repeat

keng_Repeat New Member Member

149
    0
    0
    ตอนนี้ผมยังโสดอยู่ แต่อนาคตผมหวังว่าจะเก็บรถคันนี้ไว้ให้ลูกหลานของผมได้ขับต่อ สืบทอดตระกูลเซฟิโร่ต่อไป

29. เอก khafun

เอก khafun New Member Member

1
    0
    0
    ตายแล้วเกิดใหม่ อาจยังเจออยู่ก็ได้ เพราะ cef. a31 Never Die

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้