เดอะค็อป..อยู่ไหน!! รายงานตัวกันหน่อยสิครับ*

การสนทนาใน 'Sport Forum' เริ่มโดย ซามูไรเจี้ยวหวาน*, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SD_Limited

SD_Limited New Member Privilege

40
    1
    0
    ปรากฎว่า ตอร์มา เจิดไม่มา ก็ยังดีนะพี่น้อง วันนี้ทีมไทยสู้ๆ

2. ไม่มีถ่ายทอดสดหรอครับ อยากดูง่ะ

3. ช่อง 7 มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ อิอิ

ไม่มีโอกาสได้ไปดูที่สนามเลย เสียดายครับ

4. ขอแก้หน่อย อิอิ เด๊วเปิดช่องผิด

โปรแกรมถ่ายทอดสดการแข่งขันกีฬาประจำวันพุธที่ 22 กรกฎาคม พ.ศ.2552

20.00 น. ถ่ายทอดสดฟุตบอลกระชับมิตร ทีมชาติไทย - ลิเวอร์พูล (สทท.11)

5. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    เฮฮ..ดีใจจัง บักเจิด อาจจะไม่โดนคุกแล้ว ดีใจแทนแฟนเดอะค๊อปหลายๆคนด้วยนะคับ..อิอิ

6. SD_Limited

SD_Limited New Member Privilege

40
    1
    0
  7. พี่ชาบี้เราไปซ่ะแล้ว..

8. ลิเวอร์พูลตกลงขาย "อลอนโซ" ให้ราชัน-คาด 30 ล้านป. :(

ในที่สุด ลิเวอร์พูล ก็ตัดสินใจตอบตกลงขาย ชาบี อลอนโซ ห้องเครื่องทีมชาติสเปนให้กับ รีล มาดริด เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยคาดว่าค่าตัวอยู่ที่ 30 ล้านปอนด์ (ประมาณ 1,740 ล้านบาท) และจะเพิ่มขึ้นตามผลงาน

“ราชันชุดขาว” ตามตื๊อ อลอนโซ ไปเสริมแผงมิดฟิลด์มาตลอดช่วงซัมเมอร์นี้ แต่ก็ยังตกลงค่าตัวกันไม่ได้ กระทั่งล่าสุด “หงส์แดง” ออกมาประกาศผ่านทางเว็บไซต์สโมสรว่าตอบรับข้อเสนอของยักษ์ใหญ่แห่ง ลา ลีกา สเปน เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เมื่อวันอังคารที่ 4 สิงหาคมที่ผ่านมา

โดยแถลงการณ์ในเว็บไซต์ liverpoolfc.tv ระบุว่า “สโมสรฟุตบอลลิเวอร์พูลขอยืนยันในช่วงเย็นวันนี้ (4 ส.ค.) ว่าบรรลุข้อตกลงในการขาย ชาบี อลอนโซ ให้กับ รีล มาดริด แล้ว เหลือเพียงขั้นตอนการตรวจร่างกายเท่านั้น ส่วนรายละเอียดของข้อเสนอนั้นยังไม่สามารถเปิดเผยได้”

อย่างไรก็ตาม สื่อหลายสำนักคาดการณ์ว่ามูลค่าการซื้อขายครั้งนี้อยู่ที่ 30 ล้านปอนด์ และจะเพิ่มขึ้เป็น 34 ล้านปอนด์ (ประมาณ 1,972 ล้านบาท) ในอนาคตขึ้นอยู่กับผลงานของดาวเตะวัย 25 ปี ซึ่งย้ายจาก รีล โซเซียดัด มาอยู่ในถิ่นแอนฟิลด์เมื่อปี 2004 ด้วยค่าตัว 10.5 ล้านปอนด์ (ประมาณ 609 ล้านบาท)

ทั้งนี้ ลิเวอร์พูล ตกเป็นข่าวว่ากำลังหาตัวแทนมาอุดช่องโหว่ในแดนกลาง โดยมีชื่อของ อัลแบร์โต อาควิลานี (โรมา) สตีเวน เดอฟูร์ (สตองดาร์ ลีแอช) และ คริสเตียน โพลเซน (ยูเวนตุส) เข้ามาเกี่ยวข้อง ซึ่งรายหลังสุด สกาย สปอร์ตส ระบุว่าหงส์แดงจ่อคว้าตัวในไม่ช้านี้

ในส่วนของ รีล มาดริด นั้นเท่ากับว่าใช้เงินไปแล้วราว 220 ล้านปอนด์ (ประมาณ 12,760 ล้านบาท) โดยได้นักเตะ 8 คนเข้ามาเสริมทัพในช่วงซัมเมอร์นี้ ได้แก่ ริคาร์โด กาก้า, คริสเตียโน โรนัลโด, ราอูล อัลบิโอล, คาริม เบนเซมา, เอสเตบัน กราเนโร, อัลบาโร เนเกรโด, อัลบาโร อาร์เบลัว และ ชาบี อลอนโซ

9. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    เสียดายอลอนโซ ยังดีที่มีลูคัสอยู่

10. SD_Limited

40
    1
    0
    ยังไงหงส์ก็อยู่ในใจเสมอ ฤดุการนี้มันต้องเป็นของเรา 555+

11. ตกลงปรีซีซั่นที่ผ่านมาหงส์เราชนะกี่ทีมครับ?

12. วันนี้เปิดซีซั่นแล้ว.. พรุ่งนี้คู่สุดท้าย ศึกสัตว์ปีกครับ หงส์เราเจอสเปอร์

13. MooJa

648
    3
    0
    นัดแรกก็แพ้ซะแล้ว เซ็ง

14. ราฟาครับ.. เปิดฤดูกาลแล้วนะครับ ไม่ใช่ปรีซีซั่น

15. MooJa

648
    3
    0
    วันพุธเจอสโต็คคงไม่เสมอน่ะ

16. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    ชนะแว้ว 4-0 กดให้หายยากกันปายเลย แต่ก้สงสารผีเนอะแพ้สะแระ 5555555555

17. SD_Limited

40
    1
    0
    สุดย๊อดดดดดดดดดด!!! we will never lose again อิอิ

18. สุดยอดจริงๆ 4 ลูก อิอิ

19. SD_Limited

40
    1
    0
    ขอให้ชนะต้นชนะปลายนะคร้าฟฟฟ

20. ได้กองหลังตัวใหม่ ไม่รู้จะทำได้ดีขนาดไหน

21. คืนนี้หงส์เราเจอวิลลา.. จะยิงได้กี่ลูก?

22. แย่จัง.. แพ้วิลล่าไป 1-3

23. MooJa

648
    3
    0
    เซ็งเตะ 3 นัด แพ้ 2

24. SD_Limited

40
    1
    0
    ขอให้มันเป็น2นัดที่แพ้ในฤดูกาลนี้นะ 555+

25. แพ้อีกนัด คงจะแย่เลย..

26. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ไม่เป็นไรๆๆ สู้ๆๆ นะ เชียร์ มา 20 กว่าปีแล้ว

ยังไงก็จะเชียร์ต่อไป

27. SD_Limited

40
    1
    0
    ครับ ถ้าจะให้เลิกเชียร์ คงต้องถ่ายเลือดทั้งตัว อิอิ ก็มันสายเลืดหงส์นิ่

28. MooJa

648
    3
    0
    หนทางยังอีกไกล สู้ต่อไป liverpool

29. จะได้ใครมาเพิ่มไหมครับ?

30. SD_Limited

40
    1
    0
    ชนะแล้ว ดีจายจัง ถึงจะไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่ก็สู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้