แนะนำอู่ เคาะพ่นสี ที่งานเนียนๆ ให้ทีครับ ไปชนท้ายเค้ามา

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    เมื่อเช้ายังนั่งโพสรูป ไปปายไปปางอุ๋ง ไม่เกิดอุบัติเหตุอยู่เลย พอกลางวันเอารถออกไปดูต้นไม้ เลียบทางด่วนรามอินทรา ยูเทิร์นกลับตรงแยกเกษตร จะมาทางพระราม 9 เห็นรถข้างหน้าใจคิดว่าเค้าเลี้ยวออกไปได้แล้ว ผมก็มัวแต่มองซ้ายไม่ทันระวัง คันหน้าเค้าเบรค รถผมก็ชนดัง "ตึ๊งง" รถข้างหน้าไม่เป็นไรมากครับ แค่บุบตรงท้ายนิดหน่อย ส่วนรถผมกันชนขวาบุบ ฝากระโปรงขวาบุบ มีรอยคูด ด้านขวา แล้วก็ตรงแก้มขวาตรงด้านบนตรงล้อมันโป่งงอ นิดหน่อย

เท่านั้นยังไม่พอเสร็จจากเคลียร์ประกันกับรถคู่กรณีแล้วยูเทิร์นมาซื้อต้นไม้ แถวๆ เลียบทางด่วนรามอินทราอีกรอบ จอดรถลงไปเลือกกระถางต้นไม้กลับมาโดนใบสั่งแปะ ไว้หน้ารถอีก

มันซวยอะไรขนาดนั้นวันนี้????????? เฮ้อ...

พี่ๆ มีอู่ไหนที่ทำงานดีๆเนียนๆบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ รถผมทำประกันชั้น 1 ไว้
    ผมอยู่บางกะปิครับ หรือแถวไหนก็ได้ครับ

ขอบคุณทุกคนในคลับมากครับ

firstcar

2. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ว่า ซวยจริงๆเลยยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อารายกันเนี่ย...โดนอีกแล้วเหรอ...หายไว ๆ นะคร๊าบ...

อู่ทำสีลองถามคุณตามสิครับ...เค้าพึ่งเปลี่ยน R11 เค้ามาอ่ะ...

4. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    แนะนำหน่อยโตน!!!!! P&P คันนี้อยู่แถวบางกะปิ แนะนำอู่ที่ไม่สมควรไปทำนะครับ
    ว่าแต่ว่าโตนกะก้อง เอาขี้ไปขว้างอู่มันยัง ต้องผสมน้ำมันเครื่องเก่าๆด้วยนะจะได้ล้างยากๆ

เดี๊ยวเค๊าหลงไปทำละแย่เลย เสร็จออกมาจะมานั่งหงุดหงิด

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    พี่โตนไปโดนอู่ไหนมาหรอพี่...บอกมั่ง...เพราะผมวนเวียนอยู่เเถวนี้เหมือนกาน

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ประกันของอะไรครับ..จะได้แนะนำอู่ได้ถูก..ละแวกนั้น..ผมมีดิวอยู่หลายอู่อยู่

7. FirstCar

105
    0
    0
    ประกันของเจ้าพระยาครับผม แนะนำด้วยครับบบ

8. FirstCar

105
    0
    0
    พี่โตนเข้ามายังค๊าบบ

9. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ผ่านเรื่องร้ายๆต่อไปจะเป็นเรื่องดีๆ

10. FirstCar

105
    0
    0
    โทรถามประกันแล้วครับอู่ในเครือที่อยู่ในพื้นที่ที่ผมไปได้อ่ะครับก็จะมี

พระรามเก้าซอย 22 เชาว์สุยนต์การ เซอวิช
    02-3198136

ลาดพร้าว 101 VRC Service
    02-5389156

ถนนรามคำแหง ตรงหัวหมาก
    บริษัทสิทธิผลเซล (ซ่อมห้าง)
    02-3142061-4

รามอินทรา 34 อู่กันตพงษ์ออโตเซอวิช
    02-3624544

ใครเคยใช้ที่ไหนบ้างครับ

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แนะนำอู่นวมินทร์การาจครับ

มาจากบากกะปิ มุ่งหน้ารามอินทรา

เลยโพธ์แก้วไปหน่อยนึง

งานใช้ได้เลยครับ

อย่าเข้านวมินทร์การาจครับ

เลวร้ายที่สุดตั้้งแต่เคยเจอเลยครับ ผมนำรถเข้า22 กย.57 รถเสร็จให้ไปรับ 8ธ.ค.57 รอบแรกงานชุ่ยมากผมรับไม่ได้สีเละมากและเป็นรอยเพิ่มที่กันชนหลังและประตูคนขับ ที่ทำสีไปมีรอยขัดเป็นวงเต็มไปหมด ไปหน้าที่เปลี่ยนก็มีรอยขัดซึ่งสงสัยไปเอาอะไหล่มือสองมาใส่ให้ทั้งที่ผมประกันชั้น1 เข้าไปแก้งาน 3 ครั้งหลังจากนั้น ไฟหน้าที่เปลี่ยนมาน้ำรั่ว เข้าไปแก้safety belt เค้าทำไม่ดีหลุดออกมาลากเลย ปรากฏได้แผลเพิ่มที่หูช้างอีกข้าง รอยสีที่เก็บประตูซ้าย พอเก็บเสร็จด้านบนดันมีรอยขัดลึกเกินเพิ่ม เล่าไปไม่จบสิ้นครับ บอกต่อๆกันไปเลยว่าอย่าเข้าที่นี่เลวร้ายที่สุดตั้งแต่ผมเจอมา ล่าสุดพึ่งมาเจอพลาสติกตรงเข็มขัดนิรมัยคนนั่งข้างคนขับ กลายเป็นกระดุมเงาๆเหมือนเสื้อผู้หญิงมาติดแล้วเอาซีเมนกาวอัน ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวกับการซ่อมเลย เอารถผมไปทำอะไรบ้างก็ไม่รู้ ประกอบก็ไม่ดี ฝาปิดข้างพวงมาลัยลืมติดให้ผมอีก ผมถามนี่ชิ้นส่วนอะไรบอกลืมติด น๊อตใต้ซุ้มล้อก็หาย กระจกมองหลังถอดมาก็ติดแน่นหลวมไปหมดจนผมไปร้านติดฟิล์มเค้าถึงทำให้แน่นมา เยอะมากครับยังมีอีกแต่แค่นี้คงพอ รูปนี่แค่ตัวอย่างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้