ศูนย์รวมร้านติดแก๊ส NGV / LPG / E 85 KIT ผู้นำเข้าอุปกรณ์แก๊ส มากที่สุดในประเทศไทย พร้อมให้คำแนะนำ แ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย มิสเตอร์ฟักทอง, 8 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

www.iwebgas.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2008
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อัพอีกที เมื่อวันเสาร์ก็ผ่าน

2. aeyui

aeyui New Member Member

15
    0
    0
    ผมใช้หม้อต้มTomasatto เหมือนกันใช้งานมาประมาณ 35,000 กม. ตอนแรกวิ่งได้ประมาณ 12 กม/ลิตร แต่ปัจจุบันอยู่ที่ประมาณ 8-9 กม/ลิตร อยากทราบว่าสามารถแก้ไขให้เป็นเหมือนเดิมได้บ้างหรือเปล่าครับ

3. ขอบคุณ อีกครั้งครับ :D

4. ถ้าต้องการให้หม้อต้มTomasatto กลับไปเหมือนใหม่ เค้ามีชุดซ่อมขายตามร้านอะไหล่ แก๊ส เมื่อซื้อมาแล้วก็ถอดหม้อต้มมาล้างขี้แก๊สซะ

แต่ไม่ทราบว่า ได้ลองปรับจูนแก๊สหรือ ยังครับ ถ้ายังลองจูนใหม่ดูครับ :sad:

5. CARINA

6,061
    165
    63
    ว่างๆต้องเข้าไปหน่อยแล้วครับ ของป๋มชอบ Back ปุ๊งปั๊ง เป็นตุ๊กๆเลย

6. สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2008
  7. CARINA

6,061
    165
    63

คร๊าบ หัวเทียนเก่านี่เกี่ยวมั้ยครับ กับที่มัน Back อ่ะ :D

8. เกี่ยว ครับ ตรวจเช็คชุดจุดระเบิดซักหน่อย น่าจะดี และปรับจูนแก๊ส อย่าบางเกินไปนัครับ แค่นี้เองครับ:sad:

9. CARINA

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

10. sengyae

sengyae New Member Member

6
    0
    0
    ช่วยอัพครับ

11. CARINA

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว จูนแก๊สเองให้กินเยอะหน่อย

จากเดิมประมาณ 1.05-1.1 บาท

เป็น 1.2-1.3 บาท

หาย Back แล้วครับ ขอบคุณครับ

ประหยัดมากก็ไม่ดีเนอะ

12. ขอบคุณครับ

ดีใจด้วยครับ คุณ CARINA จูนกินแก๊สประมาณนี้ 1.2-1.3 บาท วิ่งดีขึ้นด้วยใช่ป่ะ
    :sad::sad:

13. CARINA

6,061
    165
    63
    ต้นดีขึ้นครับ แต่ปลายยังไม่มีที่ให้ลอง

แต่เดิมเนี่ย แตะ 180 ได้

แต่อันใหม่เนี่ย พึ่งจะได้ 160 ทางหมด ต้องเบรคอ่ะครับ

14. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    อีคารื เครื่อง 1500 โอโต้วบ้านเรา รับติดไหมครัป ราคา ผ่อนได้ไหม ครัป

15. 55

55 Guest

0
    0
    0
    a31 Rb20det จาติดแบบ fix mix ได้ไหมครับ แล้วมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ใช้เวลาติดกี่วัน ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

16. สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

17. sooaid

sooaid New Member Member

19
    0
    0
    โทรไปสอบถามรายละเอียดเจอคนขื่อ พี่นัทให้คําปรึกษาดีมากครับ..แต่แกบอกว่ามห้เช็ครอบเดินเบาก่อนมาติดจะดีที่สุด..ที่สําคัญร้านนี้ผ่อนได้..อิอิ..สําหรับราชาเงินผ่อนอย่างผม...ดันครับร้านดีๆไว้ทําระบบไฟแล้วจะไปติดครับอาจจะก่อนสงกรานต์นี้

18. สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

19. สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

20. สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

21. รวมเบ็ดเสร็จงบเท่าไรครับ

22. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ของดีครับ...แต่ไกลไปนิด อัพไป

23. สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

24. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    สอบถามนิดนุงนะค่ะ
    เข้าไปดูเวบบอร์ดมาแล้ว แต่ยังไม่เจอเพื่อน escape ด้วยกันติดที่นี่
    อยากถามว่า.
    1.มี escape 2.3 นะค่ะ เข้าไปติดกับทางร้านบ้างหรือเปล่าค่ะ( เห็นเพื่อน escape บอกว่าปัญหาจุกจิกเยอะกว่ารุ่นอื่น - -!)
    2. ถ้าติดๆหัวฉีดของอะไรให้ค่ะ ทางร้านมี autronic ติดให้เปล่า
    3. ราคารวมติดตั้งเสร็จพร้อมใบวิศวะค่ะ
    จริงๆอยู่แถวลาดพร้าวไม่อยากไปติดไกลมาก แต่เห็นคนติดกันเยอะเหมือนกันเลยลองดูเป็นตัวเลือกอ่ะค่ะ ถ้าติดแล้วงานจบก็จะดั้นด้นไปค่ะ
    ขอบคุณค่า

25. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สาขา 2 ใกล้บ้านเลย....อิอิ

ว่างๆเวะไปครับ :D

26. ได้เลย ครับน้อง

AC ที่ติดเอง เนียนยังล่ะ กั๊บ

27. สื่อกลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ตรงประเด็น ของแหล่งข้อมูล

28. มีปัญหา หรือ สนใจเรื่องปรับจูนหัวฉีด AC Autogaz อยากเรียนรู้ด้วนตนเอง เชิญที่

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=19.0

อีก 1 ช่องทาง สำหรับท่าน ที่ มีปัญหาครับ โทรไปปรึกษากันเองตามลิ้งกั๊บ

เล็กสุด 25 ลิตร ใส่ กันเยอะนะมราผมเห็น ครับ ส่วนร้านไหน ปรึกษาได้ครับ

iwebgas.com ยินดีเป็นสื่อให้ครับ ในการเลือกติดตั้งหัวฉีด ราคาพิเศษ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้