ขอถามกู้ภัย อยุธยา

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย Drag_cuRa, 5 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drag_cuRa

Drag_cuRa New Member Member

90
    0
    0
    ไม่ทราบ ว่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว พวกคุณจะรีบไปไหนกัน

คือ งี้น่ะครับ ผมกำลัง ขับรถมาทางตรง (เส้นทางขนานสายเอเซีย ไปนครรสวรรค์)ด้วย ความ"เร็วมาก" จู่ๆ มี รถกู้ภัย คันนึง วิ่ง โผล่มากลางถนนแล้ว "หยุด" กันซะเฉยๆ รถเบรกกันระนาว เพื่อที่จะให้เพื่อนๆคุณ 10 กว่าคัน วิ่งไปก่อน โอเค คันแรก ปิดถนนไปหนึ่งเลน ผม ยังพอทน เจออีคันที่ สอง สีแดงๆ ทะเบียน XXXX อ่างทอง วิ่ง "ตัดหน้า"รถผมแล้ว แม่ง ปิดถนน 2 เลน เลย สุดๆคับ อารมนั้น โมโห มาก แต่ก้อเข้าใจว่าพวกคุณรีบ แต่คุรก้อควรมีน้ำใจกับเพื่อนร่วนถนน บ้างง

"ผมโมโหตรงที่ แม้เปิดกระจกมาขอโทษสักคำ ก้อไม่มี "

อยากกจะบอกแค่นี้แหละครับ

:D:D:D

ปล. ผมก้อไม่รู้หรอกน่ะครับ ว่า เป็น กู้ภัย หรือ ว่า หน่วย ไหน แต่ก้ออยากจะบอก กันไว้บ้าง

เพราะ หน่วยกู้ภัย บ้างท่าน ที่ดีๆ ก้อมีครับ อย่าทำให้คนดีๆ เค้าต้องมาเสีย ด้วย ก้อเท่านั้นเอง ครับ

2. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    **** ทำไร ก็มีน้ำใจ ให้คนอื่นๆๆ บ้าง รีบแต่คนอื่นก็ ต้องปลอดภัย แม้ก่ะทั่ง ตัวเอง ( ขอโทษแทนด้วยคราบ ) ****

3. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    การจะทำอะไรนั้นต้องคำนึงถึง ความปลอดภัย ของผู้ใช้ถนนด้วย ไม่ใช่ว่าเป็น
    อาสาสมัครแล้วจะมีอภิสิทธิ์เหนือมนุษย์ ที่สำคัญชีวิตคุณนั้นก็สำคัญ.............
    อย่าประมาท ยังมีคนรอคุณอยู่ที่บ้าน....ในสภาพที่สมประกอบทุกส่วน...!!
    ก็ต้องขอโทษแทนอาสาฯกลุ่มนั้นด้วยในฐานะที่เคยเป็น อาสาฯคนหนึ่งเช่นกัน

4. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    คร๊าบใครผ่านมาอ่านแล้วอยู่ในเหตุการณ์นั้นก็น่าจะรู้ตัวนะคร๊าบ..เออแต่ว่าแต่ว่าไปไหนหว่า10กว่าคัน

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    คงไปตรวจสอบเหตุ รถบัส คว่ำมั่ง

6. jackmix

jackmix New Member Member

39
    0
    0
    ยังไงก็ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ

7. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
  8. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ทำไมไม่ขับรถตามไปตบกะบาลซักทีอะ :D:D:D

9. arm-aya

arm-aya New Member Member

4
    0
    0
    ช่วยบอกวันและเวลาได้ไหมครับเพราะอยุธยามีหลายหน่วยงานแต่ล่ะหน่วยแบ่งวันเวรกันครับ
    วันคู่เป็นของ พุทไธ กับ ร่วม วันคี้ กู้ภัยอยุธยา กับ ไตรัตน์ จะเปลี่ยนเวรกันทุก 8.00 น.
    หรือถ้าจำรถหรือเห็นสติกเกอร์ข้างรถจะมีรหัสและชื้อหน่วยงานบอกอยู่ช่วยบอกหน่อยครับจะได้รู้เพื่อนำไปแก้ไขและตักเตือน
    ถ้ายังไงก็ขอโทษด้วยครับหากเป็นกู้ภัยอยุธยา.......

10. arm-aya

arm-aya New Member Member

4
    0
    0
  11. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    โห กระทู้น๊านนาน ~~~ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้