รบกวนสอบถามเรื่องกระจกหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย MinGkaJ, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MinGkaJ

MinGkaJ New Member Member

89
    1
    0
    คือว่าผมต้องการซื้อกระจกมองข้างที่อยู่หน้ารถคับ ทรงประมานแบบรูปข้างล่างนี้อ่ะคับ เค้าเรียกว่าทรงอะไรครับ แล้วผมจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ :confused: วันเสาก่อนผมไปซื้อของที่คลองถมพอดี เรยลองถามหลายๆร้านเค้าก้อบอกไม่มีอ่ะคับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    หายากคับ หุหุ

3. prover24

prover24 New Member Member

132
    0
    0
    เค้าเรียกกระจกมองข้างทรงลูกกระสุนปืนอะคับ ของใหม่ไม่แน่ใจนะว่ามีเบิคไหม แต่ของมือสองในเวปอื่นมีนะคับลองหาดู ในคลับเพื่อนบ้านเราก้อมี Ke อะคับ ราคาอยู่ประมาณ 800-1000 อะคับ แต่ถ้าเป็นไฟฟ้าก้อจะแพงขึ้นมาหน่อย ขอให้เจอแล้วกันนะคับ

4. arm_motec

arm_motec New Member Member

96
    1
    0
    ผมเห็นรถคุณยะใส่อยู่แบบนี้เลย ลองสอบถามดู ถ้าจำไม่ผิดคุณยะบอกเป็นของอิตาลีครับ

5. MinGkaJ

89
    1
    0
    ขอบคุนมากๆคับ ผมเข้าไปดูในเวปkeแล้ว เจอทรงประมานเดียวกัน แต่ติดข้างประตู ไม่ใช่ตรงแก้มอ่ะคับ ก้อสวยดีไปอีกแบบ เด๋วพรุ่งนี้จะไปดูของครับ

6. prover24

132
    0
    0
    แบบติดที่แก้มก้อมีนะคับ แต่ต้องใจเย็นๆนิสนึง แล้วจะเดินเชียงกงหาให้อีกทางแล้วกันนะ แต่ผมอยากติดแบบ F1มากกว่าอะ ที่รถดริฟท์ติดกันอะ

7. arm_motec

96
    1
    0
    คุณยะบอกโทรไปถามได้เลยครับ เบอร์ 0852441027

8. MinGkaJ

89
    1
    0
    ขอบคุนครับ เด๋วเลิกงานจะโทรไปครับ

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ทําลิ้นหน้าที่ไหนคับ อยากได้มั่งจัง

10. MinGkaJ

89
    1
    0
    ยังไม่ได้ทำครับ กะลังจะเข้าไปทำ รูปที่เหนผมลองรีทัชดูเฉยๆว่าเข้ากันรึป่าวครับ

ผมเข้าไปคุยกะร้านแล้ว เค้าต้องโมแบบใหม่เรยครับ เพราะร้านเค้าไม่มีแบบ
    ประมาน3500 (เค้าบอกค่าโฟมที่ต้องโมแบบใหม่ก้อ2000แล้ว ) แต่ร้านนี้ทำดีครับ ผมเข้าไปทำอยู่หลายคันแล้ว ร้านgoodfeel ถ้าผมทำแล้วร้านเค้ามีแบบตรงรุ่นของซิกม่าแล้ว คันต่อๆไปราคาก้อน่าจะอยู่ประมาน1500 มั้งครับ เด๋วผมเข้าไปทำจะถามเค้าให้นะครับ แบบที่ผมจะทำก้อเปนประมานในรูปอ่ะครับ เด๋วปริ้นไปให้เค้าดูเปนตัวอย่าง ถ้าทำเสร็จจะถ่ายรูปจิงๆมาให้ดูครับว่างานเปนยังไง :D:D

11. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    อ่อร้าน goodfeel งานเค้าก็ดีนะเพราะเพื่อนผมที่เล่นเเนว racing ก็ไปทําพาสที่นั้นเหมือนกัน

ถ้า 1500 เดียวผมขอเป็นคันต่อไปละกันไงถ้าไปใส่เเล้วโพรสมาให้ดูด้วยนะคับ สนใจ สนใจ

ปล. ลิ้นเเบบ C10 ในรูปก็สวยนะคับไงลองดู

12. ya sigma

ya sigma New Member Member

45
    1
    0
    กระจกมองข้างแบบที่เห็นจะเป็นรุ่น Californian By Vitaloni ครับ จากที่ผมเคยลองหาดูแล้วในไทยจะไม่มีมือหนึ่งครับ ถ้ามือสองพอหาได้แต่ต้องใจเย็นมากๆๆๆเลยครับ

แล้วก็ยินดีตอนรับสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ:):):)

13. prover24

132
    0
    0
    ถ้าใส่ลิ้นหน้าเสร็จจะขอชมหน่อยคับ อยากเห็น ร้านเค้าอยู่แถวไหนคับ เพื่อจะไปถูก

14. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

อยู่ ซอย ประชาอุทิศ 69 ติด ร.ร.สามัคคีบํารุง

15. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เเล้วของพี่ยะนี้ได้มาจากไหนคับ เเล้วได้มาเท่าไร

ปล. ใครพอหาได้มั่ง ทรงกระสุนขารู

16. arm_motec

96
    1
    0
    ลิ้นหน้าแบบในรูปผมเคยถามร้านพี่ปอUDSเมื่อปีที่แล้วเค้าเอาแค่3000เอง แต่ถ้าแบบผม(คิดแบบเอง)ก็UDSเหมือนกัน ราคา3500(ต่อรองราคากับแกได้) อ้อของผมคันในรูปทะเบียน 9ข-2425 ร้านพี่ปอต้องทิ้งรถไว้ แต่ทำเช้าได้เย็นวันนั้นเลย

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ถ้าเป็นลิ้นเเบบคันเนี้ยอะสวยมาก

18. ya sigma

ya sigma New Member Member

45
    1
    0
    กระจกผมให้คนรู้จักหิ้วเข้ามาครับ ราคาของจริงๆ2,500กว่าบาท เสียค่าภาษีขาเข้าอีกประมาณ 2,000 บาท เนื่องจากของที่สั่งเข้าส่งให้แต่โซนยุโรป (ผมสั่งจาก ebay ครับ) กว่าจะได้ใส่อย่างที่เห็นก็ประมาณ 6 เดือนครับกว่าของจะมาถึง

19. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ท่านใดสนใจกระจก Vitaloni Californian ผมรับสั่งนะครับ.............. ราคาประมาณ 5,xxx (xxx ขึ้นอยู่กับค่าเงิน USD) ครับ

ณ ปัจจุบัน ต้นทุนราคากระจกชุดนี้ประมาณ 130USD ครับ ค่าขนส่งประมาณ 20USD + - อ่ะครับ

สนใจโทร.สอบถามได้ที่ 081-7003090 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้