SINGHA AUTO CROSS 2009 ช่วยเชียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rally' เริ่มโดย EAK@RACE_MAZ, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    เริ่มต้นขึ้นแล้วกับความมันส์ในรูปแบบทางฝุ่น รายการ singha auto cross 2009 เป็นการแข่งขันแรลลี่ครอสครับ อยากจะฝากให้พี่ๆ ช่วยเชียร์กันหน่อยครับ ผมจะลงแข่งรุ่น ล้อหน้าโอเพ่นมือใหม่ (รุ่นเดียวกับคริสมาส วิไลโรจน์) โดยจะแข่งวันที่ 6 เมษานี้ครับ ที่สนามบางบ่อครอสเซอร์กิตอยู่แถวบางนา ถนน บางนา-ตราด ก.ม. ที่ 27 ซ้ายมือครับติดถนนใหญ่เลย หรือถ้าไม่สะดวกก็ชมถ่ายทอดสดช่อง 9 เวลาบ่าย 2 โมงตรงครับ ว่างๆ ไปเชียร์ด้วยนะครับ
    เบอร์ 747 (ผมเอง ชื่อ ราชศักดิ์ รำพรรณ์ ครับ) เบอร์ 777(พ่อผม ด.ต. บุญ ธรรม รำพรรณ์) แข่งรุ่นล้อหน้าโอเพ่น กับ กระบะ 2 ล้อหลัง โอเพ่นครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    รถสวยมากครับ

แล้วกติกาไปดูได้ที่ไหนครับ เผื่ออยากลองบ้าง :)

3. [N]oOk

[N]oOk New Member Member

42
    0
    0
    รถสวยมากคับพี่เอก :)

ถ้าไม่ติดอะไรจะตามไปเชียร์ที่สนามคับ สู้ สู้ คับ! :D

ปล. เหมือนว่าพ่อพี่เอกกับลุงผมจะรู้จักกัน(วิทยา)อะคับ

4. Rally Master RWD

Rally Master RWD New Member Member

33
    0
    0
    ฝากสวัสดีคุณพ่อด้วยครับ คงจะเจอคุณพ่อที่งานแรลลี่ชิงแชมป์สนามแรกเดือนหน้านะครับ
    วันอาทิตย์จะเอายางไปให้จ่าส่ง แล้วอาจจะแวะไปทักทายนะครับ

ว่างๆมาเล่นทางยาวบ้างซิ มันส์กว่าเยอะเลย

5. เยี่ยม.......................เก่งทั้งพ่อทั้งลูกเลย

6. ait

ait New Member Member

37
    1
    0
    รถสวยดีครับ......

7. เอาแจ้งเพื่อนๆพี่ๆหน่อยสิเอก...............สนาม 2 วันที่ 8พฤษภาคม นี้อ่ะ

8. 444

444 New Member Member

8
    0
    0
    รถพร้อม คนพร้อม รับรองแชมป์ไม่ไกลครับ เอาใจช่วย

9. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    ครับผมสนามต่อไป 8 พค. นี้ครับ อย่าลืมเชียร์อีกนะครับ
    ส่วนสนามที่ผ่านมาก็เก็บคะแนนเต็มมาเรียบร้อยครับ

10. EAK@RACE_MAZ

76
    0
    0
    ได้ครับ แล้วพี่ชื่ออะไรหรอครับ จะได้บอกพ่อถูก

ส่วนทางยาวผมก็หาโอกาศจะไปเล่นอยู่ครับ แต่ว่าตอนนี้ใช้ทุนตัวเองอยู๋ เลยยังไม่พร้อมครับ

เคยไปเล่นมา 3 สนาม นานแล้ว ที่ระยอง กาญ แล้วก็ราชบุรีครับ แต่ไม่ประสปความสำเร็วเพราะรถพัง 3 สนาม เลยครับ

11. ait

37
    1
    0
    สู้ๆครับ .............. เป็นกำลังใจให้ครับ ..................

12. Rally Master RWD

Rally Master RWD New Member Member

33
    0
    0
    ชื่อหนุ่มครับ เล่น 2 ล้อหน้าอยู่ วันนี้ไปดู qualify มา เห็น colt ในทีมตัด apex เร็วไปเลยคว่ำ น้องขับหรือใครขับครับ
    เห็นรถพยาบาลมารับตัวออกไป

13. ait

37
    1
    0
    ยินดีด้วยครับ ที่ 1 อีกแล้ว แบบนี้คะแนนนำสบายเลย.......

14. มา...............เดี๋ยวปีหน้าเป็นให้

15. EAK@RACE_MAZ

76
    0
    0
    อ๋อ คันที่คว่ำนี่คนขับเป็นเจ้าของทีมครับ เป็นเนว์ของพ่อผมด้วย ชื่อ อิทธิ นิธิพรพงษ์ เล่นล้อหน้ามือใหม่รุ่นเดียวกับผมครับ วันนั้นเค้าพลาดไปนิดนึง จึงคว่ำไป แต่ด้วยที่ไม่ใส่รองเท้าแข่งครับ เลยโดนที่พักเท้าบาดเอา แต่ไม่เป็นอะไรมากครับ เย็บนิดหน่อย รุ่งขึ้นก็แข่งรุ่นกระบะล้อหลัง ได้แชมป์อีกต่างหาก

สนามหน้าพี่ไปก็ไปทักกันบ้างนะครับ จะได้รู้จักกันไว้

16. สนาม 3 จะเริ่มแล้วครับ เดือนกรกฎาคม ในวันเข้าพรรษา เวลาเดิม บ่าย 2 ช่อง 9ถ่ายทอดสด

17. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    จัดไป

18. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
  19. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    รถสวยครับ.....

20. RayRacing

RayRacing New Member Member

517
    8
    0
    รถสวยดีนะคับ ถ้าอยากเล่นบ้างนี่ใช้รถอะไร งบถูกถูกหน่อยคับ คืออยากมีประสบการณ์บ้างคับ

21. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อยากลงด้วยครับแต่เอารถไปทำเซอร์กิตแล้วอ่ะ ยังมันส์ไม่หายเลย คิดถึงครอสครับ

22. tone_124@hotmail.com

[email protected] New Member Member

14
    0
    0
    up................คาบบบบบ สาวกทางฝุ่น เด็กจ่าส่ง น้องพี่เชษฐ์ เพื่อนสาธิต โมช่างลัก....................

23. Chanjaoka

Chanjaoka New Member Member

10
    1
    0
    Up ไป แล้ว 23 ตุลา อย่าลืมไปชมกัน นะครับ

24. เสี่ยเอ็ม ก็มากับเค้าด้วยหรอ ( บู๊ที่สุดเลยเพ่ )

25. Rally Master RWD

33
    0
    0
    พรุ่งนี้สนามจะแห้งรึเปล่าครับ ถ้าว่างจะไปเชียรนะ

26. Chanjaoka

10
    1
    0
    มาเพื่อโดนครับ ถ้าไม่โดนคันอื่น ก็โดนพ่อตัวเองครับ 55 :sad: :sad:

27. ปีหน้าจะทำสนามให้ใหม่นะครับ สาวกทางฝุ่นทั้งหลาย กลับมาที่ชลบุรีเหมือนเดิม กำลังตกลงกับจ่าส่งอยู่

28. Chanjaoka

10
    1
    0
    ดีเลยครับรออยู่ ว่าแต่มันแถวไหนล่ะ ผู้อยู่เบื้องหลังจริงๆเลย จ่าส่งและพรรคพวกเนี่ย

29. EAK@RACE_MAZ

76
    0
    0

ก็ถ้าชอบขับหน้าก็ ซีวิค3 ประตู หรือ โคลท์เลยครับ งบถูกสุดแล้ว รถผมนี่วางเครื่อง 4g63 na ไปหมื่นกว่าๆ เอง ไม่โมอะไรเลย จบ ที่เหลือก็โช้ค ของผม 4 ต้น (อายว่ะ) 2000 แล้วก็ยาง อันนี้หาถูกไม่ได้จิงๆ แล้วก็อย่าลืมตีโรลบาร์ด้วยครับ

ส่วนถ้าอยากเล่นขับหลัง ก็ dx หรือ lancer กล่องไม้ขีด รุ่นขับหลังต้องถาม คุณ เอ็ม ครับ เค้าเซียน อยู่ อิอิ

30. EAK@RACE_MAZ

76
    0
    0
    อิอิ นึกว่าใคร สนามนี้พลาดไปนิดเดียเองเนอะพี่ สู้ๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้