sr20 de อยากติดแก๊สครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย okenarak, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    sr20 de ตัวขับหลังอยากติดแก๊สครับ ใครเคยติดขอดูรูปตรงmixน่อยครับ ทำอย่างไรกันตัวเดินเบา
    ใช้mixเบอร์อะไร แล้วตัวนี้กินแก๊สอยู่ที่เท่าไรครับ ขอรูปน่อยนะครับ

2. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    เอารูปที่เคยเซฟไว้มาให้ดู ไม่ใช่รถของผมนะ

3. okenarak

245
    2
    0
    อยากดูตรงไอเดิลว่ามันต้องใส่ด้วยหรือเปล่าครับ

4. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    ต้องใส่ครับ ให้ท่อไอเดิลอยู่หลังมิกเซอร์ เพราะต้องเอาอากาศผสมแก๊สแล้วไปใช้ให้เครื่องเดินเบาได้

ดูรูปนี้ครับ ผมเคยถามใน gasthai เมื่อสัก 3 ปีก่อนตอนติดแก๊สใช้กับ SR20DET
    ตอนวางมิกซ์ ให้ห่างจากลิ้นปีกผีเสื้อซัก 6 นิ้ว แล้วต่อท่อไอเดิลออกจากระยะ 6 นิ้วนี้เลยครับ(ให้ท่อไอเดิลอยู่ระหว่างมิกซ์กับลิ้นฯครับ)

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ต้องให้ไอเดิลดูดแก๊สด้วยครับ

6. okenarak

245
    2
    0
    จบปัญหาครับ ต้องเจาะแบบนี้ก็ไม่บอก เล่นเครื่องเทอร์โบมากครับ เป็นnaเลยงงกันใหญ่

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

7. H JZA31

H JZA31 New Member Member

9
    0
    0
    อยากทราบว่าอัตรากินgas เป็นไงครับ เฟื่องท้าย เท่าไหร่ รถอะไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้