เวลาขับเท่ตอนเข็นมีเสน่ห์ ke10

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย amnuyphon, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amnuyphon

amnuyphon New Member Member

10
    0
    0
    ke10 ของผมกว่าจะเสร็จ

2. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    สวยจัง
    เล็กดี น่ารัก น่าเข็นจิงๆ

3. amnuyphon

10
    0
    0
    ต่อครับ

แนะนำกันบ้างนะครับ

4. amnuyphon

10
    0
    0
    อีกนิดครับ

5. toey_xjr

toey_xjr New Member Member

77
    0
    0
    สวยดีครับน้องผมเคยใช้ 4ประตู โดนชนพังไปละมีอะไหล่ใช้ได้อยู่เยอะเลย

6. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    ใช่รถพี่ตู่หรือเปล่าครับ

7. MinGkaJ

MinGkaJ New Member Member

89
    1
    0
    สวยมากๆๆครับ

8. amnuyphon

10
    0
    0
    ใช่ครับ ซู่ ผมไม่ได้ไป กม ๕ เลย ไปทำงานที่ภูเก็ตหลายเดือน คิดถึงชาว ke จัง

9. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    ke10

รถสวยครับแต่งแบบเดิมเลย
    นานมั้ยครับกว่าจะได้ขนาดนี้
    ผมก็ใช้อยู่ครับแต่ยังไม่ได้ทำสีเลยครับ
    ถ้าให้ดีเปลี่ยนเป็น 5 เกียร์จะดีมาเลยครับ :)

10. note_tiger66

note_tiger66 New Member Member

5
    0
    0
    รถคุณ ทำ ได้เนียนมากเรยคับ สวยๆๆ

11. fromzero43

fromzero43 New Member Member

11
    0
    0
    ใช้อยู่เหมือนกันคับอยากแต่งเดิมๆอย่างนี้แหละ
    สวยมากคับอยากสวยอย่างงี้จัง

12. zuu@za

140
    4
    0
    ว่างก็แวะมาได้ครับผมเหมือนเดิมครับ

13. amnuyphon

10
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับการติชมครับ
    รถคันนี้ใช้เวลาในการทำประมาณ ๑ปีครึ่งครับคุณ ZUSHI ส่วน ๕เกียร์ก็คิคอยู่เหมือนกัน แต่อีกใจก็อยากให้เดิมๆ
    โอกาศหน้าเราหน้าเจอกันที่ club บ้างนะ
    ครับ (หวังว่า ซู่คงหล่อเหมือนเดม)

14. zuu@za

140
    4
    0
    หล่อเหมือนเดิมครับ

แต่จะอวบกว่าเดิมแน่นอน

55555555

เป็นอะไรไม่รู้ช่วงนี้กินอะไรก้อร่อยไปหมด อิอิอิ

15. fromzero43

11
    0
    0
    สวยมากคับ หมดเยอะมะเอ่ย
    พอดีใช้KE10 เหมือนกัน
    อยากแต่งเดิมๆบ้างคับ สวยมากมาย

16. BLACK DAY

BLACK DAY New Member Member

14
    0
    0
    คันนี้เปนหน้าเปนตาของ ke club ใด้เลยคับ อิ อิ

17. amnuyphon

10
    0
    0
    คันนี้ผมหมดไป สองแสนนิดๆ รวมตัวรถที่ซื้อด้วยครับ จดราคาในการทำทุกอย่างครับ
    ตอนซื้อมาทำสีใช้ได้แค่หลังคากับฝากระโปรงเท่านั้น ทุกอย่างทำใหม่หมดครับ
    ที่สำคัญ หาของอยากมาก

18. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    เจอสภาพของครบๆอยู่คันนึงครับ มีใครในนี้อยากเอามาทำมั้ยครับ
    ทำสีอย่างเดียว ขับได้เลย

19. fromzero43

11
    0
    0
    เคยลองวิ่งทางไกลดูบ้างหรือยังคับ

น่าลองนะ ของผมเคยไปไกลสุดจากกรุงเทพ

ก็ที่ปรานบุรีคับ จ.ประจวบ (ไม่รู้ไปถึงได้ไงไปกลับเกือบ 600 โล)

ยังเครื่องเดิมอยู่เลยคับ 4k ยังไม่ได้ฟิด

ผมว่าอย่างพี่คงไปไหนไกลๆได้สบายเลย

20. amnuyphon

10
    0
    0
    เคยขับไปแค่บางแสน เองครับ แถวนั้นมีรถเก่าวิ่งเยอะครับ
    เอาไว้คราวหน้าเราลองไปออก Trip ดีไหม ชวนชาว ke ไปกันเยอะๆ

21. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    สวยสุดๆ

22. fromzero43

11
    0
    0
    น่าสนคับ กะว่าว่างๆจะลองไปมิตติ้งกะเค้าดูมั่ง

23. AE86-GTS

AE86-GTS New Member Member

25
    0
    0
    อือ...สุดยอดครับ...สวยไม่มีที่ติ...ใครมีรถเก่าๆ
    แต่งเดิมๆของครบๆแบบนี้ ผมว่าขับแล้วเท่ดีนะครับ...

24. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    คำเดียว สวยมาก ๆ

25. สวยครับ ดูเดิมๆดี

26. kenoto99

kenoto99 New Member Member

2
    0
    0
    ทำอะไรบ้างครับขอรายละเอียดการทำหน่อยครับ
    ผมอยากทำเหมือนกันครับ ตอนนี้เบรคหน้าแบบดรัมไม่มีอะหลั่ย
    ครับ ขับไปเสียวไป

27. amnuyphon

10
    0
    0
    ผมเพิ่งยกดรัมเบรคให้พรรคพวกไป
    ตอนนี้ใส่เป็น ดีสเบรคครับ ใช้ของ ke20 ได้เลย
    ไม่ต้องแปลงอะไร
    รายละเอียดหลักๆ มีดังนี้
    ทำสี (อู่ เจ๊รัตน บางอ้อ)
    ชุบโครเมียมทั้งคัน (ด.บุญนาค)
    อะไหล่พวก ลุกยาง บูชต่างๆ ขอบยางต่างๆ (บางไผ่ ราชบุรี, ;วรจักรจำชือ่ไม่ได้)
    เบาะ พรม หลังคา (ชื่อร้านอย่าไปจำ ทำไม่ได้เรื่อง)
    เดินไฟทั้งคัน ไดรืชาจร์ (นิค ไดนาโม)
    ท่อไอเสีย (หลัง กฟผ)
    ระบบแอร์(หลัง กฟผ)
    ทำเครื่องรอบแรก (คุณฉุย แถววัดรวก บางกรวย)
    ทำเครื่องรอบสอง (ส.การช่าง บางแสน)
    ดีสเบรค (อุตรดิตร์)
    กะทะเหล็ก(ลำปาง) ทำใหม่ อู่เจ๊รัตน
    ยางขอบขาว (วงเวียน ๒๒)

28. zuu@za

140
    4
    0
    เห็นรถพี่ตูแล้วเกิดกิเลส

อิอิ......เลียนแบบดีกว่า เพิ่งได้มา ไม่รู้จะสวนเท่ากันไหมหน่อ

29. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    มาอีก1 ลำคันส้มว่าไงหายเงียบสู้ๆๆฮะ ke10

30. iambeerse

iambeerse New Member Member

13
    0
    0
    สวยโครตเลยอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้