มีเทคนิคอะไรที่ทำให้ท้ายออกอาการง่ายๆบ้างคับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย ssrivong, 29 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ssrivong

ssrivong Member Member

32
    1
    8
    คือ สมมุติว่า รถเดิมๆเลย ศูณย์ล้อแบบเดิมๆเบรคมือเดิมๆไม่ได้ปรับแต่ง ลมยางยางหน้า 30 ยางหลัง 36 ทำเทคนิคไหน ยังไงให้ท้ายออกง่ายๆ ปกติ ดริฟนี้เล่นที่เกียไหนกันครับความเร็วประมาณ ผมเล่นเกีย 1 เกียเดียววิ่งเกือบสุดเกีย 1 แระ ดึงเบรคมือมันสไลด์ นิด เดียวเอง ทำไงดี ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขล่าสุด: 29 เมษายน 2009
  2. mikeiing

mikeiing New Member Member

57
    1
    0
    ส่วนตัวผมวิ่งที่ประมาน40-60 ครับ
    ก่อนจะเข้าดริฟ สมมุดจะดริฟเลี้ยวขวา
    ให้หักไปทางซ๊ายนิดนึง เพื่อเวลาเข้าขวา
    จะได้มีแรงเหวียงมากขึ้นครับ ลองดูครับ : )

3. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    สวัสดีครับ FF Drift CREW เงียบจังเลย

ไหนๆ ขุดมาแล้ว ก็ขอช่วยขุดด้วยคนนะครับ จะได้ไม่เงียบ

ดึงเบรคมือมันสไลด์ นิด เดียวเอง ทำไงดี
    >>จากที่อ่านเข้าใจว่าทำให้ออกได้แล้วใช่มั๊ยครับ คือถ่ายน้ำหนักได้แล้ว จะได้ข้ามไป
    ต่อด้วยออกนิดเดียวยังไงครับ ถ้าออกนิดเดียวแล้วกลับมาตรง เพราะทำเคาท์เตอร์เร็วไปป่าวครับ
    งั้นก็ต้องปล่อยให้ท้ายไปมากๆ ก่อนค่อยทำเคาท์เตอร์
    ถ้าออกนิดเดียวเพราะรถมันหมดแรงส่ง และแรงเหวี่ยง คือพอท้ายออกได้จังหวะแล้ว
    ต้องเดินคันเร่งต่อเลยครับ จะได้มีแรงส่งต่อเนื่อง พร้อมกับเลี้ยงพวงมาลัยทำเคาท์เตอร์
    แล้วพอรู้สึกว่าท้ายมันเริ่มจะหมดแรงเหวี่ยง คือเริ่มจะกลับมาตรง(เริ่มนะครับไม่ใช่กลับมาเยอะ)
    ก็กระตุกเบรคมือเติมไป กระตุกพอนะครับ ไม่ต้องค้าง แค่พอให้มันไหลต่อ แค่นี้คงจะออกเยอะขึ้นแล้วนะครับ

4. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ขับหน้ามันยากหน่อยตรงที่จะเลี้ยงอาการนี่ล่ะครับ

เข้าช้าไปท้ายกวาดน้อย เข้าเร็วไป ท้ายกวาดหัวกลับ

นอกจากรถมีเต็ด และทอร์คเยอะ ที่จะส่งคันเร่งออกตอนที่ท้ายกวาดได้

รถผมท้ายเบามาก เซ้ทเบรคมือดีๆ เซ็ทช่วงล่างดีๆ หน้าแข็งไปก็ under ง่าย อ่อนไปรถก็โยนมาก น้ำหนักรถไปอยู่แก้มยางหมด

ตอนที่ผมยังเล่นบ่อยๆอยู่ เป็นเครื่อง NA ไม่เต็ด ส่งออกไม่ค่อยจะมันส์เท่าไหร่ ทอร์ครถไม่ค่อยมีครับ พอโช้คหน้าถ้านิ่ม

น้ำหนักไปลงที่ล้อตรงข้ามกับทิศทางเลี้ยว ล้อฝั่งเลี้ยวก้ฟรีอีกครับ เนื่องจากไม่มีเต็ด

มันเป็นเช่นนี้แล สอนกันลำบาก มันเลยไปขึ้นอยู่กับว่าเราซ้อมบ่อยไหม พอชินรถมันก็เริ่มจับอาการได้เองครับ

5. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ถ้าเบรคมือ ไม่ติด สนใจ ติดต่อ ทำเบรคลิฟได้ครับผม เหมาะ สำหรับ FF Drift เลยครับ

6. mo3mo2mo1

mo3mo2mo1 New Member Member

1
    0
    0
    ตั้งเบรคมือให้เเน่นๆคับ ความเรวก้อ 40 up คับ เเล้วเเต่ความกว้างที่อยากไป
    ส่วนมากถ้าจะทำ90อาศาเข้าซอยซ้าย ก้อโยนขวาเบาๆเเล้วค่อยเข้าซ้ายอ่ะคับ :D
    ขอให้สนุกนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้