ระเบียบและข้อกำหนดของ RT-Club ครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย ngernthong, 17 มกราคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    จากระยะเวลาตั้งแต่เริ่มมีการก่อตั้ง RT-Club ขึ้นมา เราได้อยู่กันมาอย่าง พี่ๆ น้องๆ มาตลอด จากจำนวนสมาชิกแค่ไม่กี่คน ซึ่งตลอดเวลาที่ผ่านมาทาง RT-Club ไม่ได้มีกฏระเบียบใดๆ เลยในการดูแลความเรียบร้อยของสมาชิกและของคลับ แต่ ณ ตอนนี้ จำนวนสมาชิกได้เพิ่มมากขึ้น ทำให้เกิดปัญหาต่างๆ ตามมา ทาง RT-Club จึงได้ประชุมและออกกฏระเบียบข้อกำหนดต่างๆ ในการอยู่ร่วมกันของสมาชิกคลับ และการเข้ามาร่วมเป็นสมาชิกใหม่ เพื่อที่จะได้เกิดความเรียบร้อย ในการอยู่ร่วมกัน ดังนี้ :horn:

1. สำหรับผู้ที่สนใจจะเข้ามาร่วมเป็นสมาชิก RT-Club ควรที่จะเข้ามาร่วมในการมิตติ้งกับทาง
    RT-Club ติดต่อกันอย่างน้อย 2 - 3 ครั้ง ขึ้นไป แล้วทาง RT-Club จึงจะจัดทำ Sticker และ
    ออกหมายเลขสมาชิกให้แก่ท่าน จึงจะถือว่าท่านได้กลายเป็นสมาชิกของทาง RT-Club อย่าง
    สมบูรณ์
    2. สำหรับสมาชิกเก่าที่ได้หมายเลขสมาชิกกับ Sticker แล้วนั้น ท่านควรที่จะให้ความร่วมมือโดย
    การเข้าร่วมมิตติ้งกับทางคลับอย่างสม่ำเสมอ
    3. ทาง RT-Club ขอพิจารณาตัดสินใจในการตัดสมาชิกออกจากคลับในกรณีที่สมาชิกได้ขาดหาย
    การติดต่อกับทาง RT-Club เป็นระยะเวลาติดต่อกันหลายเดือน หรือสมาชิกท่านนั้นๆ ได้ไปก่อ
    ปัญหาที่อาจจะทำให้กระทบกับทาง RT-Club ได้ โดยไม่ต้องแจ้งสมาชิกท่านนั้นทราบล่วงหน้า

ขอบคุณและหวังว่าผู้ที่สนใจอยากจะมาสมัครเป็นสมาชิกใหม่และทางผู้ที่เป็นสมาชิกเก่าทุกท่านจะให้ความร่วมมือในการปฏิบัตินะครับ เพื่อความเรียบร้อยในการดูแลและจัดการ RT-Club ของเราทุกคน :) :) :) :) :) :)

2. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ขอประชาสัมพันธ์หน่อยครับ

เนื่องด้วยในเดือนสิงหาคมของทุกๆ ปี จะเป็นเดือนที่ RT-Club ได้ถือกำเนิดขึ้นมา ดังนั้น การมิตติ้งในเดือนสิงหาคม ของทุกๆ ปี เราจะมีการจัดไปทำบุญใหญ่ประจำวันเกิด RT-Club ทุกครั้ง ซึ่งถือว่าเป็นการมิตติ้งไปด้วยเลย โดยที่เราจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าในบอร์ดของทางคลับเราว่า เราจะไปทำบุญกันที่ไหน เพื่อให้สมาชิกทุกท่านได้เตรียมตัว เตรียมเรี่ยไร เตรียมขอรับบริจาค ไม่ว่าจะเป็นเงินทอง สิ่งของ เครื่องนุ่งห่ม ยารักษาโรค ต่างๆ แล้วแต่ว่าเราจะไปที่ไหนกัน :angel: แล้วหลังจากทำบุญแล้วนั้น เราก็จะไปสนุกสนาน รื่นเริงกันต่อตาม Style RT-Club :beer: :cocktail: :pizza: :note: LOL :hungry: :hippie: :tea: จึงขอแจ้งประชาสัมพันธ์ไว้ในนี้ด้วย :couch2:

3. ngernthong

600
    1
    0
    ตามคำถามข้อสงสัยเกี่ยวกับระเบียบของคลับ

1. ถ้าเรามาสมัครสมาชิกใหม่แล้วเรามามิตติ้งครั้งแรก แล้วไม่ได้มาอีกเลยซัก 2-3 ครั้ง
    แล้วมาอีกครั้งนึง จะได้ Sticker และหมายเลขสมาชิกหรือไม่
    - ไม่ได้นะครับ ทางเราต้องการให้มาติดต่อกันตลอดนะครับ แต่ถ้าหายไปซักครั้งสองครั้ง แต่มี
    เหตุผลอันควรก็ไม่เป็นไรครับ
    - อันนี้เสริมนะครับ คุณมามิตติ้งทุกครั้งแต่คุณมาแค่แป๊บเดียวแล้วกลับ หรือมาแล้วนั่งรวมอยู่แต่
    กับกลุ่มเพื่อนๆ ของคุณที่พามาด้วย โดยที่ไม่เข้ามาร่วมพูดคุยทำความสนิทสนมกับทาง RT-
    Club เลยนั้น อันนี้ทาง RT-Club คงต้องขอพิจารณาในการออกหมายเลขสมาชิกและการให้
    Sticker ด้วยนะครับ
    2. บ้านผมอยู่ไกลมาก สายโทรศัพท์ยังเข้าไม่ถึง จะเข้าบอร์ดแต่ละทีต้องขับรถเข้าเมือง
    มาหลายสิบกิโลเพื่อมาใช้บริการร้านอินเตอร์เนต ทำให้ผมไม่ทราบข่าวมิตติ้งเลย
    ครับ
    - ไม่ทราบว่าที่หมู่บ้านใกล้เคียงมีตู้โทรศัพท์สาธารณะหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็โทรศัพท์มือถือซัก
    เครื่อง หรือจะใช้นกพิราบสื่อสาร หรือสัญญาณควันก็ได้นะครับ อันนี้เราไม่ห้าม คุณไม่เล่น
    อินเตอร์เนต แต่คุณก็ยังสามารถโทรศัพท์สอบถามกับเพื่อนๆ สมาชิกได้นี่ครับ

:grouphug:​

4. ngernthong

600
    1
    0
    Sticker RT-Club

:) :) :) :) :) :) :)

5. ngernthong

600
    1
    0
    เสื้อคลับ

:emptybath: :emptybath: :emptybath: :emptybath: :emptybath:

6. ngernthong

600
    1
    0
    สุดท้าย

- สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดที่ไม่สามารถมาเข้าร่วมมิตติ้งได้นั้น ทางเราขอให้ท่านเข้ามาพูดคุยกันในบอร์ดบ่อยๆ ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา แค่อย่าหายเงียบไปก็พอ

- สำหรับสมาชิกทุกท่านทั้งเก่าใหม่ ข่าวสารข้อมูลของทางคลับ จะมีแจ้งประกาศไว้ในบอร์ดทุกครั้ง ท่านสามารถเข้ามาติดตามข้อมูลข่าวสารได้ในบอร์ดตลอดเวลา หรือไม่ท่านก็โทรสอบถามจากสมาชิกท่านอื่นๆ ได้ครับ (ทางเราจะไม่มีการโทรแจ้งเป็นรายบุคคลแล้วนะครับ)

- สำหรับท่านที่อยู่ในเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑล ถ้าท่านเข้ามาพูดคุยในบอร์ดตลอดทุกครั้ง เรายินดีครับ แต่ขอแจ้งไว้อย่างนึงว่า ตราบใดที่ท่านยังไม่ยอมมามิตติ้งตามระเบียบของทาง RT-Club นั้น เรายังไม่ถือว่าท่านคือสมาชิกของเรา ท่านไม่มีสิทธิที่จะไปกล่าวอ้างได้ ว่าท่านได้เป็นสมาชิก RT-Club จนกว่าท่านจะได้รับหมายเลขสมาชิกและ Sticker คลับแล้วเท่านั้น

:ip: :ip: :ip: ​

7. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เพิ่มเติมอีกหน่อยจากใจ RT Club

สติกเกอร์คลับไม่ได้มีไว้แจกหรือมีไว้ขายแต่เพียงอย่างใด เรามีไว้สําหรับแสดงความเป็นมิตรภาพของสมาชิก

มิตรภาพสําคัญกว่า แค่เพียงสติกเกอร์เพียงแผ่นเดียว เข้ามาคุยมาทําความรู้จักกันมามิตติ้งกัน

แล้วคุณจะเข้าใจในความหมาย ของคนที่เค้ามีสติกเกอร์คลับติดกัน

ปล......ขออนุญาติเจ้าของวลีนี้ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2009
  8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อัพเดทครับ กฏระเบียบ ยังเหมือนเดิมทุกอย่างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้