ขอคำแนะนำเรื่องเกย์วัดระดับน้ำมันเสียหน่อยค่ะ...

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย kook8, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kook8

kook8 New Member Member

5
    0
    0
    :cry: ช่วยทีค่ะ ...เกย์วัดระดับน้ำมัน E30 เสีย ซ่อมได้ไหมค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ง่ะ...

2. karnt

karnt New Member Member

28
    0
    0
    ของผมก็เสีย เข็มไม่ขยับเลย (แต่ไฟเตือนน้ำมันใกล้หมดยังเชื่อได้อยู่ ขึ้นปุ๊บ ขับต่อได้ราวๆ 50 กม.)

ไม่ทราบเหมือนกันว่าซ่อมได้รึเปล่า แต่เท่าที่ถามดู ทุกคนบอกว่าต้องเปลี่ยนแผงไมค์ยกชุดครับ

3. bank_hayabusa

bank_hayabusa New Member Member

3
    0
    0
    มันเป็นลวดต้านทานนะครับ ต้องเทียบกับของที่ยังดีอยู่ให้ช่าง elec เทียบเบอร์ลวดเอา

แล้วใส่เข้าไปครับ เข็มอาจจะเพียนเล็กน้อยครับ

แต่ถ้าง่ายเลยซื้อมือ 2 ดีกว่าครับราคาประมาณ 1500 ครับ เข็มขึ้นตรงครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:56:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:55:55 ----------

มันเป็นลวดต้านทานนะครับ ต้องเทียบกับของที่ยังดีอยู่ให้ช่าง elec เทียบเบอร์ลวดเอา

แล้วใส่เข้าไปครับ เข็มอาจจะเพียนเล็กน้อยครับ

แต่ถ้าง่ายเลยซื้อมือ 2 ดีกว่าครับราคาประมาณ 1500 ครับ เข็มขึ้นตรงครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:56:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:56:16 ----------

4. mazboy

mazboy New Member Member

2
    0
    0
    เอาเบอช่างมาแจกครับ0894426300เค้ารับซ่อมพวกนี้อยู่อะครับแถวๆจ้งวัฒนะอยู่ตรงทางด่วนแจ้งวัฒนขาออกหลักสี่ะ

5. Song:Sanshiro

Song:Sanshiro New Member Member

28
    0
    0
    มีไรให้ช่วยเหลือก็บอกได้นะครับ สามารถซ่อมได้
    ผมว่าไม่ได้เป็นที่ไมล์ครับ เป้นที่ลูกลอย

6. Power By NAT

Power By NAT New Member Member

8
    0
    0
    ลูกลอยเสียหรือเปลล่าครับ ให้ช่างต่อไฟตรงเช็คหน้าปัดเข็มน้ำมันดูก่อนถ้าขึ้นปกติ ก็เปลี่ยนลูกลอย1,500 M10 M40 ไม่เหมือนกันลองดูจ๊ะ มีปัญหาโทร 0812345069 Power By NAT

7. Song:Sanshiro

Song:Sanshiro New Member Member

28
    0
    0
    เด๊ยวซ่อมให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้