ขอถามผู้รู้หน่อยครับพรมเปียกแบบนี้มาจากสาเหตุอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Pikba, 8 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    พอดีกำลังจะซื้อรถครับแล้วเห็นพรมเปียก ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรกลัวเป็นรถที่มีปัญหาครับ

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ต้องดูว่า ที่เปียกนั่น น้ำมันหรือ น้ำเปล่า แต่ดูมันดำๆ เกินไป คิดว่าเป็นน้ำมัน
    ถ้าเป็นน้ำมันนี่ น่าแปลกใจ ว่ารั่วจากไหนมา เพราะด้านในรถ บริเวณนั้นจะไม่มีอุปกรณ์ไหนเกี่ยวกับน้ำมันเลย แต่ถ้าใกล้กัน อาจจะเป็น ครัช เพราะปั๊มครัชอยู่ด้านบน แต่จะอยู่ด้านในห้องเครื่อง มีแต่ก้านเท่านั้นที่เข้ามาในห้องโดยสาร อาจจะเป็นครัชรั่ว เลยทำให้น้ำมันเข้ามาในห้องโดยสาร ลองถามคนขายดูดิครับ

งงครับ ว่า ทำไมหน้าปัดเป็นเกียร์ AUTO แต่พอดูที่แป้นเหยียบ เหมือนจะเป็นเกียร์ธรรมดา

และไม่แน่ใจว่า รถปีไหน ทำไมพวงมาลัย สีดำ แต่ ภายในสีเบส
    ปกติถ้าภายในสีเบส พวงมาลัยน่าจะสีเบสด้วยนะ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้