มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0

ลองสังเกตุดูว่าถ้าเวลาจะสตาร์ท ให้ลองบิดกุญแจให้ไฟน้ำมันเครื่องโชว์ก่อนสักพักแล้วบิดกลับ จากนั้นให้บิดกุญแจสตาร์ทดูว่าติดง่ายขึ้นรึเปล่า ถ้าสตาร์ทติดง่ายกว่าเดิมแสดงว่าอาการนี้ปั้มติ๊กเก็บแรงดันน้ำมันไม่อยู่ หรือลองเอาสายวัดแรงดันน้ำมันมาต่อ แล้วลองสตาร์ทรถดู แล้วดับเครื่อง ถ้าแรงดันตกทันทีก็ชัวร์เลย แนะนำให้ไปแปลงปั้มติ๊กซะ ราคา 2500 บาท

2. neoaut

96
    0
    0

ลองสังเกตุดูว่าถ้าเวลาจะสตาร์ท ให้ลองบิดกุญแจให้ไฟน้ำมันเครื่องโชว์ก่อนสักพักแล้วบิดกลับ จากนั้นให้บิดกุญแจสตาร์ทดูว่าติดง่ายขึ้นรึเปล่า ถ้าสตาร์ทติดง่ายกว่าเดิมแสดงว่าอาการนี้ปั้มติ๊กเก็บแรงดันน้ำมันไม่อยู่ หรือลองเอาสายวัดแรงดันน้ำมันมาต่อ แล้วลองสตาร์ทรถดู แล้วดับเครื่อง ถ้าแรงดันตกทันทีก็ชัวร์เลย แนะนำให้ไปแปลงปั้มติ๊กซะ ราคา 2500 บาท

3. neoaut

96
    0
    0

4. นิต

นิต Guest

0
    0
    0
    วันนี้ลองเช็คกล่องดู

ในโค้ดมันมีแต่ 37 กับ41 แต่ของเราขึ้น39 ที 55555 มันมาได้ไงฟะ คัยตอบได้ว่ามันเป็นที่อะไรบอกหน่อยดิ่ เด๋วเลี้ยงติมอันนึง

5. JZERO

JZERO New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็ใช้ neon แตบ้านผมอยู่เชียงรายอ่ะ แต่อยากเข้าคลับด้วยได้มั้ยอ่ะ

6. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ไฟหน้า xenon ติดต่อพี่อ้วนครับ
    แต่จะให้สว่าง ต้องเปลี่ยนโคมด้วย เป็นโคมใส ที่วรจักร อยู่ที่ประมาณ 5500 + ไฟเลี้ยวเพชร คู่หน้า
    แต่หลอดจะเป็น 9007 แทน H4 นะครับ แล้วก็ไม่มีช่องไฟหรี่ให้ต้องเจาะเอง

หรือไม่ก็สั่งโคมไฟหน้าDIY ของพี่เติร์ด นะครับ เป็นแบบโคมกลมคู่ 4 ดวง มีไฟวงแหวน
    ประมาณ 5000 ไม่รวมทำสี หลอดเป็นสปอตไลท์ แล้วแต่จะเลือกครับ

meeting ดูที่บอร์ดข้างหน้านะครับ วันที่ 24 นี้ครับ

7. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    up...........

8. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0

ได้เลยครับพี่JZERO

ยินดีต้อนรับคร้าบผม

9. นิต

นิต Guest

0
    0
    0
    เมือวานบูสยางเพาเวอร์แตกค้าบพี่น้องค้าบ

ขอบคุณสำหรับราคาค้าบ
    แต่แพงวุ้ย
    เอาไปล้างไฟใหญ่แล้วใส่ปอตไลท์ดีก่า
    เมื่อวานบูสยางพวงมาลัยเพาเวอร์แตกค้าบพี่น้องค้าบ
    ช่างเอาอะไหล่เทียบใส่ให้มันเลยแตกเลย หุหุ
    สงสัยไม่ได้ไปมิตติ้งด้วยชัวร์ แถมติดงานอบรมของสำนักงานอีก เฮ้อ!
    หาเวลาว่างยากจังฟะตู
    เอาเป็นว่าคราวหน้าสัญญาว่าจะไปร่วมสุมหัวด้วยแน่นอนค้าบ
    เด๋วเอาเครื่องเสียงไปเปิดให้ฟัง
    อิอิ
    อ้าวลืม
    ยังไม่ได้สมัครสมาชิกนี่นา
    อะ หมักด้วยๆ

10. tanito

tanito New Member Member

22
    0
    0
    มิตติ้งไม่ได้ไปกะเค้า
    แถมติดงานทีสำนักงานอีก
    เฮ้อ!
    ถ้ายังไงพ่อใหญ่เป้ หรือคัยก้อได้แอดมาบอกหน่อยนะค้าบ
    [email protected] ขอบคุณค้าบพี่น้องค้าบ

11. tanito

22
    0
    0
    พ่อใหญ่เป้ นัดมิทติ้งคราวหน้าวันไหนดีค้าบ เด๋วไปด้วย อิอิ รถเส็ดแว้ว ได้ซิ่งซะที

12. tanito

22
    0
    0
    หวัดดีพ่อแม่พี่น้อง วันไปมิตตี้งลืมถามอ่ะ พอดีรถผมอ่ะ เวลาที่ขับไปได้สักพัก ไฟน้ำมันเครื่องกับไฟแบตมันโชว์อ่ะ พอเร่งรอบเครื่องมันก้อหายไป พอรอบตกมาใหม่ พอขับไปอีกสักพัก ติดตลอดอ่ะ ทำไงก้อไม่หาย ไม่แต่ใจเป็นที่ตรงไหน คัยพอรู้บอกหน่อยนะค้าบ

13. aoa

aoa New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้อยู่เหมือนกันนะ
    สีแดงอยากมีคลับนะผมคนระยองนะ
    061392279 โทรมาคุยกันได้นะครับ

14. aoa

aoa New Member Member

4
    0
    0
    ของผมเคยลองเหยีบได้ประมาณ210 km/hนะ

15. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ครับผม ยินดีต้อนรับพี่
    ผมโด้นะครับ(เด็กที่สุดในคลับแหะๆ)
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับโทรมาได้นะครับ

16. banazz

banazz New Member Member

5
    0
    0
    จะใช้น้ำมันเกียร์ใช้ของยี่ห้อ เกรด อะไรแทนของ mopar ได้ครับใช้ neon เกียร์ออร์โต้ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    แล้วร้านอะไหล่ของ neon อยู่ที่ไหนครับอยากจะไปเดินดูครับ

17. neon_mp

557
    1
    0
    ที่ผมมีครับ เป็นของ วาโวลีน ผมใช้อยู่ก็ OK โทรถามได้ครับ 0832793906 เป้ครับ

18. Ryan_69

Ryan_69 Guest

0
    0
    0
    อยากขอ แจม ด้วย....

ผมมี Neon ปี 97 เกียร์ MT อยู่ครับ
    อยากร่วม Club ด้วย
    ไรอั้นครับ 086-329-9047

19. kanokwan

kanokwan New Member Member

1
    0
    0
    อยากได้บ้างจังซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ ตอนนี้อยู่พิษณุโลก ส่งมาให้ได้ไหม ช่วยโทรบอกด้วยนะค่ะ 0816742572

20. ArtnJoy

ArtnJoy New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ

เพิ่งซื้อneonมาสดๆร้อนๆ รู้สึกหนาวทันทีที่ได้อ่านกระทู้ในนี้ แต่ยังไงก็น่าจะอุ่นใจได้เพราะมีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆคอยตอบปัญหาและให้คำแนะนำที่ดี

21. vick

vick New Member Member

10
    0
    0
  22. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ครับผม

23. ECU เสียคะ

เพิ่งเอารถไปให้ช่างดูมาคะ ช่างบอกว่ากล่องเสีย ต้องเปลี่ยนกล่องใหม่
    เวลาขับก็ดับบ่อย ไฟ engine ก็ขึ้นตลอดเวลา
    ทำยังไงดีคะหรือ ใครมีกล่องบ้าง

24. khem

khem New Member Member

14
    0
    0
    กล่องเสีย

กล่องเสีย เครื่องยนต์ไม่น่าตะทำงาน ลองรีเซ็ตกล่อง โดยการถอดขั้วแบตออก ทิ้งไว้ซัก 10 นาทีแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่
    วิธีเช็ค โค๊ด ก็น่าจะบอกได้ว่ากล่องเสียหรือเปล่า ค่อยๆแก้ครับ :D

25. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ลูกปืนล้อ neon ครับ ล้อหน้า 2 ข้างเลย

อยากได้ลูกปืนล้อ neon ครับ ล้อหน้า 2 ข้างเลย และลูกหมากแล็คข้างขวาด้วย ใครพอมีของหรือแหล่งแนะนำได้บ้างครับ เอ่อลืมไป ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ ekk@5852

26. บิงโก

บิงโก New Member Member

16
    0
    0
    Web neonclubthailan.siamforum.com

หายไปไหนแล้วอ่ะ เสียดายข้อมูลดีๆที่มีอยู่

ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ

ไม่ว่างมาซะนานเลย.....

27. ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ตอบทีครับ

เกวัดความร้อนไม่ขึ้น เกวัดน้ำมันไม่ขึ้น เกวัดรอบ เกวัดความเร็วก็ไม่ขึ้นเคยไปซ่อมอู่ธรรมดามาละ ถ้าอันหนึ่งขึ้นก็ขึ้นหมด แต่ตอนนี้มันไม่ขึ้นเลย ท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้ตอบทีครับ
    นีออน รุ่นปี 97 ครับ

28. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ปลั๊กเสียหรือเปล่า

29. อยากเป็นสมาชิกด้วยอ่ะ

แพทพึ่งขับรถเป็น เลยซื้อนีออนมาใช้ก่อนเพราะเห็นว่ามันถูกดี แต่เพื่อนๆค้าน บอกว่าอาไหล่แพงมากๆ
    แต่แพทก็ยังซื้อมาจนได้ รถมันก็ค่อยข้างเก่าไม่รู้ผ่านมือไครมาบ้างแล้ว ใช้ไปได้ประมาน5เดือน
    วันหนึ่งขับรถไปใช้ได้ปกติพอจอดซื้อของ รถสตาร์ทไม่ติดอีกเลย เซ็งมากๆ ช่างบอกว่า เป็นที่ไดสตาร์ท
    โดนไป700บาท มันแพงไปไหมแค่ซ่อมไม่ได้เปลี่ยน แล้วจะใช้ได้ต่อไปอีกนานไป หรือว่าต้องเอาไปเช็คที่อู่จิ๊บให้เค้าดูให้อีกที กลัวว่าใช้ๆไปแล้วมันจะสตาร์ทไม่ติดอีก เพราะอีกอย่างคนที่ซ่อมรถให้เขาเป็นช่างแอร์รถยนต์ ไม่รู้เขารู้เกี่ยวกับรถจิงป่าวแล้วแพทเป้นชอบขับตอนดึกๆกลัวว่าจะมีปัญหาตอนดึกเนี่ยเรียกช่างไม่ได้เลยอ่ะซิ หากใครพอจะตอบแพทได้บ้าง ส่งเมล์มาบอกทีนะค่ะ patty_redlable@hot

30. neon_mp

557
    1
    0
    โทรมาดีกว่าครับ...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้