!!.......ไม่รู้จะทำไรดี........!!

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    เสร็จแล้วครับพี่น้อง เสต็ปใช้งาน อิอิ

เสร็จแล้วครับ 2 วัน เริ่มตั้งแต่ขึ้นเขาเฮดเดอร์ ใส่เวสเกตแยกของชาญชัยคุมนิ่งๆๆ ขยายท่ออินเตอร์ เป็น 2.5 นิ้วเปลี่ยนโข่งหลังเป็นเบอร์ 5 ของตามืด ของเขาดีจริงๆๆ อิอิ :D:D:D

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ทำ มั่ง ดี ก่า แหะ ๆ ๆ

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    สเตปล่าสุด...............................

คราวนี้มาเล่นกับเครื่งเสียงบ้าง........!!

ของเก่า KENWOOD ระดับสัญญาณ Line Output 4.5 V มันไม่แรงเลยเล่นตัวนี้ดีกว่า

JVC ระดับสัญญาณ Line Output 5 V

แล้วก็ไปจับ ตัวนี้มาอีกตัวเห็นหากันจัง และสภาพดีด้วยแกนแน่นๆ TD05H ใบเรียง

อิ................อิ.............แล้วอย่างนี้เงินมันจะไปเหลือได้อย่างไร....................555555555+

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    พึ่ง เสร็จ เมื่อกี้เลยคับ อิอิ :D

5. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    กว้าง 9 หรือ 10 อ่ะ

ว่าแต่ทำไหมมันเขียว...........................อือ...............เลยอ่ะ............อิ........อิ

6. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    10 คับ อิอิ ยืม เขา มา ยืดดดดดดดดดดดดด

7. The TUM

1,261
    8
    0
    จัดไปครับผม อิอิ

8. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ได้มาอีกแล้วครับ - - - - ฆ่ากิเลสได้อีก 2 ตัว - - - -

ตัวแรก ตระกูล ครอบครัวหน้าขาว มาแว้ว คร้าบ

ไปได้ Auto Meter Phantom Oil Tamp. / Oil Pressure

คราวนี้ก็ขาดแต่ วัดรอบ อย่างเดียว

มี 4 ตัว แล้ว Blower / Water Tamp. / Oil Tamp. / Oil Pressure

ยังมีเหน็บ Graady Water Tamp. หน้ามุก มาอีก 1 ตัว

ราคาแบบกัดฟันซื้อ............................ :D

กิเลสตัวที่ 2

กับลำโพง FOCAL 6 1/2 " Model K1

อันนี้ซื้อมาด้วยความ เซี้ยนครับ ไม่ได้ตั้งใจซื้อ เพราะราคาแรงเอาเรื่องเหมือนกัน

9. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ เอาบ้าง ๆ

10. The TUM

1,261
    8
    0
    แรงๆๆ สวยๆๆกานทั้งนั้น อิอิ มะมีตังค์แต่งกะเขาเลย อิอิอิ

11. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    โหด เหลือเกิน..........................อิ........อิ

12. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ บูสเท่ากะ Holset ได้16.5 คับ

13. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    หลังจากปลุกปั้น มาเป็นเวลาอันสมควร

ล่าสุด เวลาดีสุด กับสนามเทพนคร + อาการเมาปริ้นท์

ได้มาที่ 15.9 วิ

ด้วยหวังว่าจะขยับอีกนิดหน่อย อยากจะเห็น 15 ต้นๆ หรือ 14 ปลายๆ

คอยติดตามชมตอนต่อไป...........................อิ...........อิ

14. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    รอ ตังคับ สเต็ปใหม่ ขอ 15.0 พอ อิอิ

ตอนนี้ เต็มที่กะ ชีวิต 16.4 ขับดี ไม่เบริน -*-

15. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    จัดไป อย่าให้เสีย

16. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    คราวนี้ลงไรโอ้ต HX40 เลยป่ะ

สู้ๆ เอาใจช่วย...............!!

ไปลองเวลาวันไหน บอกด้วยนะ เผื่อจะไปลองด้วย ..............

พี่หนึ่ง หายไปเลยนะพี่......................คิดถึงจัง................ว่างๆหาเวลาดริ้งค์ กันหน่อยไหมพี่

17. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    5555555555+++ เปนฟามลับคับ

ไม่ลองเวลาวันไหน ไม่ณู้คับ แต่ 27-29 ผม อยู่บางแสนนนนนนนนนนนนนนนนนน อิอิ

18. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    มาอัพสเตปกันหน่อยครับ

พักนี้มีแต่เรื่องเสียเงินกับรถมาตลอด

- ยางระเบิดบ้าง

- หนวดกุ้ง ขวาหัก

- ตุ๊กตาเพลากลาง + ยอร์ย หลุด

โดนไปกันหลายอัฐ

แต่เราก็ยังไม่ลดละกิเลส ล่าสุด โดน

- เทอร์โบใหม่อีก 1 ชุด ( ยกชุดเก่าทิ้งทั้งหมด จาก TD07-9 เป็น HOLSET H1C )

- ล้อใหม่อีก 1 คู่ ( 17" OZ RACING )

- โมปั๊ม เปลี่ยนฝาเป็นฝาสูง + เปลี่ยนหัวฉีด

ปล. สเตปใหม่ไปลองเวลาที่สนามเทพนครมา รถมีปัญหา

- เรื่องระบบช่วงล่างเอาไม่อยู่ โช๊คยวบหมด 4 ต้น ต้องเปลี่ยนใหม่

- เรื่องระบบเกียร์มีปัญหา ร้อนๆ แล้วสับเกียร์ไม่เข้า จาก 2 ยัดเข้า 3 บ้างครั้งจะเป็นจาก 3 ยัด ลง 4

แต่เวลาที่ได้ยังไม่เป็นที่น่าพอใจเท่าที่ควร กับเงินที่เสียไป อยากเห็นเลข 14 วิ แต่ที่ได้มาดีสุดได้ที่ 15.3XX

ขอเก็บเงินซักพัก เดี๋ยวมาอัพเดท ให้ฟังกันใหม่ครับ

19. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ว๊าว ลง 15.3 แล้ว

ผมยัง ย่ำ กะที่อยู่เลย -*-

20. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ใจอยากได้ 14.9XX อ่ะคร้าบ................อิ....................อิ.....!!

21. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    15.3 ก็ แหล่ม แล้ว คับ

22. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ฮือ....................ฮือ..........................งานเข้าอีกแล้วครับ

เซ็งจิตเลย..............................เกียร์แตกอีกแล้วครับ รอบที่ 3 แล้ว

เมื่อไหร่จะจบเรื่องเกียร์ก็ไม่รู้ ใจอยากจะเล่นพวก J / RB ก็ไม่รวย ไม่มีปัญญาเล่นเหมือนเขากัน

ต้องทน กับเกียร์ เดิมๆ เปราะๆ อยู่อย่างงี้

ล่าสุด ขับไม่ได้ ต้องลากจาก บางแสน ไปที่รวมช่างเชียงกง ทิ้งรถไว้ พรุ่งนี้เดี๋ยวมารายงานผลใหม่คร้าบ................ฮือ....ฮือ

23. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ

มัน บอก ไม่ได้ จิงๆ คับ

24. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ผ่ามาดูแล้วครับ

งวดนี้แตกเกียร์ 2............เป็นไปได้งัย

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    แตก บ่อยนะพี่

สงใส ลูกจะ ดก 55555555555+++

มันมีปัญหาที่อย่างอื่นด้วยป่าวพี่ ลอง ๆ เช็คดูคับ เช็คครัชดีๆคับพี่ ครัชกดไม่สุดมันก็เปนได้นะคับ อิอิ ว่าวบ่อยป่าวคับ

แคร็ก ๆ ๆ

---------- Post added at 22:33:22 ---------- Previous post was at 22:33:03 ----------

แตก บ่อยนะพี่

สงใส ลูกจะ ดก 55555555555+++

มันมีปัญหาที่อย่างอื่นด้วยป่าวพี่ ลอง ๆ เช็คดูคับ เช็คครัชดีๆคับพี่ ครัชกดไม่สุดมันก็เปนได้นะคับ อิอิ ว่าวบ่อยป่าวคับ

แคร็ก ๆ ๆ

26. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ลืมแจ้งไปครับ ว่าผมลากจาก เซ็ลทรัล ชลบุรี ไปที่รวมช่าง วันอาทิตย์

แล้ววันจันทร์ ตอนเย็น ผมก็ลากกลับครับ มาทิ้งที่ เซ็ลทรัล ชลบุรี

เนื่องจาก ไม่พอใจกับคำพูด ที่ดูถูก และเหยียดหยาม ที่สำคัญ พูดจาหมาไม่แดก เลยครับ

ทั้งๆที่ผมเป็นลูกค้า และจะเอาเงินไปให้แท้ๆ...........คงจะเจริญหรอกครับ คนจำพวก ดูถูกคน...!!

เสียอารมณ์ เสียความรู้สึกมาก เลยยอมเสียค่ารถ ลากกลับ เลย..............ร้านนี้จะจำไว้จนวันตาย.............!!

เลยเอาไปเรียงที่ใหม่ พรุ่งนี้ ได้ของครับ............!!

หวังว่าสเตปใหม่ คงเห็น 14.XX กันมั่ง...............อิ............อิ

27. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    มันก็มีอาการอยู่บ้างอ่ะครับ โอ้ต...........!!

มันจะเปลี่ยนรอบสูงๆ เกียร์ 2 ยัด ขึ้น 3 ไม่ค่อยได้ ไม่รู้เกี่ยวกันหรือปล่าว

แต่เรื่องคลัทช์ เดี๋ยวต้องปรับ ขึ้นอีกนิดนึง กลัวมันจากไม่สุดเหมือนกันครับ

28. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    หลานอย่างเลยคับพี่เป้ ดูพวกเฟืองทองเหลืองด้วยนะคับ ว่า สึกเยอะป่าว

ถ้าเยอะก็เปลี่ยนๆ เลยคับพี่ ไม่งั้นได้ยกอีกแน่

สำหรับร้านๆนั้น ก็เข้าใจคับ เค้าไม่ง้อลูกค้าคับ ผมเคยโทรไปหลายๆรอบ ของซื้อไม่ลงจิงๆ

เพลาเซ็ตดริค บอกผมหมื่6 โอเคพี่หมื่น5ได้ไม๊ ได้ไปเอาเลย อ่อ ไม่ได้คับน้องตอนนี้ไม่มีของด้วย

เอ้อ แล้วจะบอกราคาทำไมทั้งๆที่ไม่มีของ -*-

29. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    จะจำไว้ จนวันตาย - - - - ดังแล้วหยิ่ง - - - -

30. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    5555555555++

ใจเยนๆ พี่ เราก็มีสิทธิ์ เลือกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้