มีของอยากให้ อยากรับมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย ดูเล็ก, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อ่านแล้วปวดลูกตาหว่ะ ต้องแกะทีละคำ แต่อั๊วก็ติดตามอยู่เรื่อยๆนะ

1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    วู้...มาใหม่อีกและ....อิอิ

2. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    ช่วงนี้ปลอดความมึน
    กะไป เปนคนแรกของร้าน กัวลูกชิ้นไม่สด อยากสตอช๊อกด้วย

ล้มละลายนี่มันเปนโรคติดต่อได้รึป่าวคับพี่ๆ

เดือนนี้มันไม่มี เฟสติวัลแบบโยกย้ายเรยอ่า ตัวนอกแม่งกัวหวัดหมูหวัดหมากันหมด

เด๋ยวฉลองให้หมีคลอดลูกแทนก้อได้ ฟะ

3. กำนัน

กำนัน New Member Member

63
    1
    0
    เห็นนานและทู้นี้ จะแจกของดี ก็ต้องเข้ามาหน่อย
    ตกลงจะแจกอะไร สมุนไพร ลูกชิ้น น้ำหวาน ลูกอม ยาดม ยาหม่อง
    ช้ำรัก อย่ารู้เลยว่า ล้มละลายติดไหม ??? ร้านลูกชิ้นเค้าปิดวันจันทร์ ดันอยากไปกิน วันอื่นๆหายหัว
    มัวแต่ จะกินน้ำหวาน คนรู้ดี ก็ไม่ชวน (น้ำหวาน) คนที่เค้าจะขาย ทรูรี่คันงาม
    ส่วน ทรูรี่ คันขาว ดันเอา แม่มาสนาม เลยอดไป ใช่ไหม ช้ำรัก
    ไอ้ตัวเล็กๆทางเหนือ มันก็ ไปปารตี้ หาดลิ้นยังไม่กลับ
    คนจะแจกของ อยู่ปั้มหอย มันก็ยังไม่มา แอบเข้าเมือง กะหา น้ำหวานกิน เจอแต่ โอเลี้ยง
    คนที่อยู่ ก็แก่ ไม่รู้เรื่อง 5555 ใครวะ(อัพทู้ทุกวัน)
    เฮ้ย ช้ำรัก เข้าหนามมาก็ได้ เดี๋ยว เฮียน้ำหวาน เค้าก็ชวนไปเที่ยว
    วันก่อน เห็นไปนั่ง กะ เต้า แล้วเค้าไม่ชวนไป จิบน้ำหวานเหรอ

4. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    อี.... ช้ำรัก
    จะตื๊ดกับใครวะ
    ... คืนเสานี้จะออกไป จี๊ด....... สนมั้ยๆๆ

เห็นหน้าจืดๆๆ ... เสือกอยากกิน น้ำหวาน+น้ำมะนาว
    ตกลงมรึงจะกินน้ำอะไร
    สุดท้ายก็กิน น้ำใบบัวบก .. หรือป่าววะ

5. กำนัน

63
    1
    0
    โห น้า แพ็ท จะไปจี๊ด ทีไหน เห็นพาครอบครัวมาตลอด
    ว่า แต่ ช้ำรัก ไม่ยักบอกว่า ชอบน้ำมะนาว ระวังนะมึง
    เอาเป็นอย่างๆไป เด๋ว ลิ้นชา สำหรับเรื่องนี้ ต้องรอ ดูเล็กมัน มันเก่งเรื่อง ลิ้น(รับรู้รสซาด)

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณคับลุงกำนันที่ยังคิดถึงผมมมม......:D:D:D:D:D

7. .....ลิ้นละลาย ครับถ้าพี่ล้มไอ้อย่างผมก็คลุกคลานละว้า อ่านแล้วไม่พอใจช่างมัน บางที่ผมก็ไม่เข้าใจ
    .....กำนัน ขออนุญาตนายอำเภอใจยังคับ ลีลาการใช้ภาษาคุ้นๆ เราน่าจะได้รู้จักกันเร็วกว่านี้
    .....ช้ำรัก ไม่ต้องกัวลูกชิ้นไม่สด รับประกันเห็นมากะตา ไม่ว่าหนู แมลง มนุษย์ ก็เห็นกินกันได้ทุกวัน รสชาดดี
    เอาธรรมชาติที่มีใช้ร่วมแจ๋วดีวะ ช่วงนี้งานโคตรสบายรอบหน้าต้องตามนัดให้ได้จะดีมากมาย

8. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    ขอบคุณพี่ไก่ที่แนะนำครับ แต่... "บ้านพิชัยญาติ" นี่คืออะไรครับ อยู่ที่ไหน ช่วยแจ้งแถลงไขหน่อย เผอิญผมมิใช่เซียนสมุนไพร :eek: แต่ชอบเป็นระยะๆครับ

9. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    แถวๆหัวหินอะครับ เป็น บ้านของ ตระกูล บุนนาค อะครับ...แถวๆนั้นมีเยอะ
    อาทิตย์นี้มีงาน JAZZ ควันตลบเลยครับ.....

10. onG

188
    0
    0
    555555555
    เช้านี้ไปกินมาแล้วแนะนำคับแนะนำ ร้านชื่อดังเก่าเก็บของสามย่าน เจ้าของร้าน ขับรถเปิดปะทุน ค้าขายมายาวนานจนจวนเจียนคับต้องนี่เรยคับ!!!!!

"นิวภัตคารสามย่าน" ไคไม่เคยเชิญไปลองนะคับ
    จอดรถได้สะดวกที่ หน้าร้านโอเลี้ยงเล็กๆ ด้านข้างคับ:heh::heh::heh:

11. onG

188
    0
    0
    ส่วนเรื่องน้ำๆ กะพ้มไม่กัวลิ้นชาจากทั้งสอง สามน้ำที่เอ่ยกันมาอยู่แว้ววคับ:eyebrows::noide กี่น้ำก้อสู้คับ แต่น้ำที่ทำให้ชาได้นี่คงเปรี๊ยวจี๊ดจ๊าดจัดจ้าน น่าดู55

้ำที่ชอบให้ดีอยากได้เปนน้ำที่คั้นสดๆ ด้วยแรงตั วเองคับ:rockon::rockon:

กินแล้วหอมหวานชื่นใจ น้ำสดๆโสดๆ

ที่หนามพอจามีน้ำแบบหนายให้ชิมบ้างง คับกำนันชวนชิม พูดมากระเปรี้ยวปาก

.....ในนี้ สง สัยมีแต่ คนใช้ชีวิตผ่านน้ำทั้งน้านนนนนน5555

12. กำนัน

63
    1
    0
    เช้าๆ...น้ำกาแฟร้อนๆ ลวกปากสักแก้ว
    นี่นาย ช้ำรัก ชอบน้ำที่คั้นด้วยแรงตัวเองเหรอ มันยังไงๆอยู่นะเห็นแต่ในหนังญี่ปุ่นคั้นออกมาให้สาวกินแต่นี่
    จะคั้นออกมากินเอง อ่านแล้ว กาแฟร้อนๆต้อง บ้วนทิ้งทันที เสียดายจัง..

ร้านที่ สามย่าน ข้างๆ ภัตราคาร โอเลี้ยงไม่อร่อย จำใว้ แต่ลูกชิ้นปลา สุดๆ ใครว่างแวะไป
    กินที่อื่นดีกว่า ในจุฬาอร่อยกว่าเยอะ

เช้านี้สดใสดี เมื่อวาน คุยกะ ดูเล็ก ก็ลืมถามไป ว่า โอเลี้ยงทางโน้น อร่อยไหม
    แต่นมเย็น(สตอเบอรี่)ทางนี้ มันน่าซดกว่า รีบมาใวๆ รวมถึง ช้ำรัก ด้วย เก็บตังค์รอเลย

ไปแล้วเดี๋ยว นายอำเภอรอ !!!

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    หวัดดี ลุงกำนัน จารย์ดูเล็ก พี่ช้ำรัก และ พี่ล้มละลาย....อิอิ

14. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0

ชอบเป็นระยะๆเหมือนกัน :D

มีโอกาส ด้วยคนดิคร้าบบบบบ :cool: :cool: :cool:

15. ...........สนใจลองเเบบไฟฟ้ามั้ยเพ่ อยู่บ้านเห็นท่านๆพูดกันแต่ไฟฟ้า ไอ้ผมละงงตกลงมันยังไงช่วยชี้แจง จะสุขภาพ หรือ ธรรมชาติ
    แล้วเมื่อไหรพี่จะลองมาเป็นเจ้าชายหน้าปราสาทกันซักลอบอะคับ
    หรือชอบเป็นเจ้าชายกบก็จัดให้ได้นะว่าที่เจ้าชายหนึ่ง

16. วัด-ดี ลุงโป้งมาทักกันทุกวัน ไม่ลองแปลงร่างบ้างหลอคับลุง
    ถ้าสนใจแปลง ขอท้าด้วยนะลุง
    รุ่นนี้ไม่ขยันออกกำลังระวังขี่...........ไม่ไหวนะคัฟ ขำๆพี่

17. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    กระทู้วัยรุ่น อ่านแล้วต้องแปล ปวดหัวเหน่าไปหมด ...

18. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    แบบไฟฟ้าขอผ่านไปก่อน พรุ่งนี้จะไปหัวหินละ สมุนไพรยังไม่ถึงมือ แต่ไม่ได้ไม่เป็นไร (สงสัยจะไม่สะดวก) เอาไว้ไปหาเอาหน้าหาด:D

19. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    ขอบคุณพี่ไก่มากครับ ยังไงเดี๋ยวยังไงจะไปลองหาดู :D

ปล..เจ้าชายหนึ่งนี่วันหลังลองไปตามที่ดูเล็กมันบอกบ้างก็จะดีจะได้ติดไปด้วย อิอิ

20. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    เชื้อเชิญมาขนาดนี้ สะดวกเมื่อไหร่จัดไปเร้ยยยย ;) ;) ;)

ส่วนเรื่องไฟฟ้า สิ้นเดือนนี้จะไปเอามาสนองกะเค้ามั่งแระ

ไอ้พวกนั้นมันเย้ายวนเหลือเกิ๊นนนนนน :D :D :D

แบบนี้ คงไม่นานเกินรอแล้วล่ะ เพื่อนพี :cool: :cool: :cool:

21. onG

188
    0
    0
    :love::girl::girl::girl:
    แหม กำนันนี่จินตนาการช่างร้อนแรง

เค้นจากสาวๆเอาสิคับ น้ำหวานส ดๆโสดๆ ชอบหมด :love::girl::girl::girl:
    เล่นตุ๊กตา....... บลาย มากไปรึป่าววววววววววววววว:eek::p

22. onG

188
    0
    0
    พี่กิตติ กับ ลุงโป้ง ก้อยังวัยรุ่นอยู่นะคับ;);)

23. กำนัน

63
    1
    0
    ช้ำรัก ...รู้นะว่าอยากเล่น ตุ๊กตา บลาย ไอ้ตุ๊กตามันของเมียเฟ้ย
    ตุ๊กตาตัวโปรด อยู่ต่างประเทศโน้น..ตอนนี้คงเน่าไปแล้ว
    ว่าแต่ พรุ่งนี้เจอกันที่สนามดิ แล้ว จะเล่าให้ฟังเรื่อง น้ำหวาน และ นมเย็น
    ส่วน ไอ้ที่อยู่ทางใต้ ดูดโอเลี้ยงไป แต่มันแจ๋วว่ะ นมเย็นโทรรายงานทุกย่างก้าว..กำนันเลย.อด!!!
    นาย Pee ที่ฝรั่งเค้าแปลว่า ฉี่ ขอให้เทียวหัวหินสนุกนะ ไม่แน่อาจเจอกัน
    นาย 0ne ที่คนไทยเค้าแปลว่า หนึ่ง อย่าไปลองเลย เปลืองตังค์ ทั้ง ไฟฟ้า และ ธรรมชาติ
    มาดื่ม นมเย็น และ น้ำหวาน ดีฝ่า

ลิมไป..ไหว้พระนะ ลุงโป้ง

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ผิดแล้ว พี่ช้ำรัก ถ้าจะเรียกให้ถูกต้อง
    อาจารย์ปู่ กิตติ ลุงกำนัน และ น้องโป้งครับ ถึงจะถูก...:D:D:D:D

ฮิฮิฮิฮิฮิ....อูยยยย.......:cool:

25. ตามสมัยกันหน่อยมั้ย ไปเดินเล่นตามแหล่งที่เป็นข่าวกันอยู่ดีกว่า
    อากาศกำลังดีช่วงนี้หายใจลึกๆสุดปอดกันไป เป็นก่อนหายก่อนนะค๊าบ ทดลองการแพท์ไทยดูแจ๋วป่าว
    อยู่นี้อากาศไม่ค่อยจะดีเท่าไรเข้าปอดแต่ละที่สดชื่นเกิน ยังคงอยากกลับไปดมกลิ่นเดิมๆอยู่
    ว่าเเต่สนามจะปิดเหมือน ร.ร. ดังป่าว

26. กำนันมาริโอ้ ไปเที่ยวไหนไกลหาผ้าปิดปากบ้างก็ดีคับ อย่างน้อยก็เช็ดปากได้
    ของอย่างนี้มันต้องไปเสี่ยงด้วยกันน้าลุงกำนัน หรือเราจะใส่ไอ้โม้งกันดีตรงแนวเลยนะพี่
    หรืออีกแนวพี่....เทพบุตรหลุดโลก....ต้องมีหลายคนไฝ่ฝันอยากลองแน่นอน
    ลองแบบไหนแล้วดี แบบไหนเหมาะ บอกด้วยคับ อยู่นี้ไม่มีโอกาสได้ลองซะอ่าง เอย อย่าง

27. พี่กิติปวดหัวหน่าวจำเป็นต้องนวดหัวโหนก เพื่อการผ่อนคาย

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38

สาธุ......;)

29. onG

188
    0
    0
    ตกลงคืนวันเสา จะซิ่งไปดิ้นไหน น้าจื๊ดๆ:whoo::hat:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้