### ถ่ายน้ำมันเกียร์ไม่ยากอย่างที่คิด ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    ความรู้อีกแล้ว ชัดเจนดีครับ

2. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอบคุณครับความรู้ดีๆ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สุดยอดครับ แหล่มเลย

4. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เพิ่งเปลี่ยนวันนี้เองครับ แต่ที่อ่านใน Manual มันแนะนำให้ใส่ 2.7 ลิตรนะครับ อย่าใส่เกินนะครับ เพราะมันจะทำให้ระบบเกียร์ทำงานหนักครับ ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับ DIY นี้ครับ ปล่อยให้ช่างศูนย์ มันฟันอยู่ตั้งนาน ของแค่นี้ เราทำกันเองก็ได้ใช่ไหมครับ พี่น้อง

ปล. หาซื้อได้ครับ พอดีอยู่แถวรังสิต ไปเดินซื้อที่ ตลาดพูนทรัพย์ อันละ 200 ครับ

5. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ความรู้ เยี่ยมจริงๆ คับ

ไว้ว่างๆ จะถอดออกมาเปลี่ยนเองซะ จะได้ประหยัดงบ

เยี่ยม

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    20,000 กิโล เปลี่ยนเลยครับ มันจะได้อยู่กับเรานานๆ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    บางคนถามว่า น้ำมันเกียร์อัตโนมัติ กับ น้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ ของเรา มันตัวเดียวกันหรือเปล่า
    วันนี้ผมมีรูปให้ดูแล้วครับ อยู่ที่หน้า 1 ครับ

8. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ใช่คลองถมเซ็นเตอร์รึเปล่าครับ ถ้าได้ไปอีก ช่วยจดเบอร์ล็อคของร้านมาให้ด้วยนะครับ เพราะจะได้หาง่ายๆ ไม่รีบครับ
    แล้วตัวด้ามมันอันละเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

ผมเคยให้อู่เปลี่ยนให้ เค้าใช้น้ำมันของ IDEMITSU
    วิ่งไปประมาณหมื่นโล เกียร์ถอยเข้ายากครับ เลยเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ อาการหายเลยครับ

เมื่อก่อนใช้บริการของอีกอู่นึง ใช้น้ำมันของ TOTAL ก็ไม่เคยมีปัญหาครับ ปกติผมเปลี่ยนปีละครั้ง ประมาณ 15000 โล

9. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0

น้ำมันเพาเวอร์ลิตรละเท่าไหร่ครับ
    ช่วยลง DIY การเปลี่ยนให้ด้วยครับ (ถ้ามี)

ขอบคุณครับ

10. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ขอบคุณครับ สงใสมานานแล้ว

11. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    ตกลงใช้แค่3ลิตรหรอครับ ทำไมเชลลตรงข้ามโลตัสวงเวียนหลักสี่บอก ใช้ตั้ง 6 ลิตร ลิตรละ200ก่าแหนะ

12. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    /// น้ำมันเกียร์อะคับ ถ้าไม่ใช่ของ0มียี่ห้ออื่นแนะนำบ้างไมหคับ ///

13. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ขออนุญาตนะครับ เพิ่งค้นเจอ
    อย่าลืมถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้กันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้