พี่น้องคิดว่า ปลายปีนี้ กระบะไทย จะวิ่งกัน กี่วิ ครับ

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย a`Mad Dog & P_Ranger, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    พี่น้องชาวกระบะเรา คิดว่างานใหญ่ปลายปีนี้ ทุกรายการ ทุกสนาม พี่น้องคิดว่า กระบะไทยจะวิ่งกัน กี่วิ

รถเบนซิน ตอนนี้ 10-11 วิ..............จะมีเลขตัวเดียวกันไหม ?

รถบ้าน ไม่เฟรม สเวิล ไม่ฉีด ตอนนี้ 12 กันทุกคัน.............จะเอาเท่าไรกันปลายปี ?

ไดเร็ค........13 ต้น - 13 กลางกันนิ่งๆ แล้ว.............จะลงอีกไหม ?

คอมมอนเรล 11 ปลาย - 12 ต้นกันนิ่งๆ แล้ว................จะลงกว่านี้อีกเท่าไร ?

ช่วยกันเชียร์ กระบะไทย คร๊าบบบบ อิอิ ไม่เป็นรองใครเลยคร๊าบบ.................:D

2. แรงงงๆๆ ทั้งนั้นเลยย

3. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    คอมมอลเรล 10 วิแน่ๆ
    สเวล น่าจะลง11 วิเรลๆนี้

4. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    J เดิมๆ หนาวววววววววววววววววววววไปเลย ดีเซลแรงจิงๆ

5. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    :Dแล้วรถพี่เล็ก จะเอา10วิ กะเค้าด้วยอ่ะป่าวคับ:D

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ผมว่าไดเรค อีซุ ลง 12 ได้แน่ๆครับ

ส่วนคอมมอลเรลอีซุ 11 ได้สบาย

7. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ยังลงได้อีกกับทุกๆรุ่นที่ว่ามา.....ตอนนี้แต่ละทีมมีการพัฒนากันอย่างมาก

จัดอันดับปลายปีนี้มีรุ่นเวลาต่ำกว่าตอนนี้แน่นอน.....คอนเฟิรม์

8. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ปลายปีนี้เปิดตัวรถแข่งตัวจริงของ ECU - SHOP พิกัดไม่เลขตัวเดียวก็สิบวิแล้วกัน
    เป็นเครื่องคอมมอลเรวนะครับ

9. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    จัดไปครับ.............

กระบะไทย ยอด !!! ทุกสำนัก

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แล้วจะรอดูครับ.............

11. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    ดีเซลจงเจริญ! .....

พี่เอ คับๆๆๆ

เสาร์หน้า งานกระบะตั้งแต่เช้าเลยหรอ

12. CHOWER!!

275
    0
    0
    UP.!!!!!

13. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0

น่าจะเปนแบบนั้นนะ ต้องถามพี่ต่อ อีกที

เพราะ เมื่อวันเสาร์ ไปราชบุรีมา

แล้วเจอ ทีมงานพี่ต่อ เรซทรัค

เขาก้อบอกว่า ตอนนี้ที่เทพนคร มีงานแข่ง เต็มๆเลย 4 เสาร์

เสาร์ แรก ให้มาเปน งานของ มอไซค์ เสาร์ 2 ของรถกระบะ เต็มๆเลย

ไม่รู้ว่า จะเริ่มเช้า หรือ เริ่มตั้งแต่ บ่ายไปเลยรึป่าว

14. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    กระบะไทยเค้าแรงจริง สุดยอดดดด

เอาให้กระบะ ฝรั่ง อายเลยนะครับ

ไอเลิฟดีเซล

15. CHOWER!!

275
    0
    0

คับ พี่ เอ ขอบคุนมากคับ

16. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    อยากเห็นดีเซลของไทย วิ่งเลขตัวเดียวครับ

17. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    งาน Race Truck Power Day ที่เทพนคร เมื่อคืน ดูเวลาแต่ละคัน แจ่มได้ใจจริงๆ

4J Chev & Isu วิ่งกัน 12 ฮึ่ม !!! วิ่งกันจรเป็นมาตรฐาน ไปซะแร้ว

ไทรทัน ตัวแข่ง เลยก็ 12 กันไปแล้วทั้งน้านนน ส่วนไทรทันบ้านๆเลยก็ขำๆ 13 กลาง 13 ปลาย - 14 ต้น

วีโก้ RT ซัดกัน 13 กลาง - ปลาย ET ไม่ต้องบรรยาย

ไดเร็ค โปร นี่.............13.2 กันนิ่งๆ สบายๆ ชิวๆ ไปแล้ว หุหุ พี่จิว หลักห้า จัดไปทุกลำเลย

สเวิลนี่ ไม่มี 12 ไม่มีที่ให้ยืนจิงๆ ช่างแอ๊ด คลีนิครถยนต์ - พี่เอ๋ นครปฐม - พี่จิว หลักห้า 12 กันสบายๆ ชิวๆ ไปแล้ว

สเวิลจูเนียร์ ไทเกอร์ จากบางมด สุวรรณบางบอน 13.7 อู่พี่เจี๊ยบ นครปฐม ก็ 13 ปลาย รถจาก สยามดีเซล เพชรเจริญดีเซล ก็ 14 ต้นๆ กันแล้ว

วิ่งกันดี๊ดี ครับ อิอิ

งานใหญ่งานแรกของปี 26 กันยายน King Of Race Truck 2009 ปีนี้ สงสัยเวลามีเสียวครับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กรกฎาคม 2009
  18. ผมเชียร์ทีม ชบา&ช่างเบิร์ด ขาดใจเลย เอาให้ลง11ไวๆๆนะคับ
    ปล.อยากอยู่ทีมชบาจังต้องทำไงมั่งคับ (อยากอยู่จิงๆๆนะคับ) ไม่ได้ล้อเล่นนะคับ

19. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    น่าจะมี 10-11 วิ งานเทพนครที่ผ่านมา วิ่งกันมันส์จริงๆ

20. up+++ไป

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    11 วิมาแน่เลย........

22. ยาวไปๆๆๆๆ

23. chang99

chang99 New Member Member

63
    0
    0
    คอมมอลเรล 11 สบายๆแน่

24. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    แต่ละลำเห็นแล้วหนาว เวลาลงกันเป็นว่าเล่น

25. รัก ชบา นะ คริๆๆ

26. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เท่าที่ดู รถแข่งบ้านเรา ทุกๆ ปีเวลาจะลดลงกันประมาณ 0.5 วิ. จากเวลาเดิม ไม่แน่อาจจะ Take it 12 sec. easy!!! กันง่ายๆ
    อิอิ

27. อีฟ kbz

อีฟ kbz New Member Member

38
    0
    0
    10 วิมีแน่นอน
    ผมเชื่อว่าต้องทำได้

28. vv

vv New Member Member

58
    0
    0
    เห็นช่างเบิร์ด ประกาศไว้ในรายการ x treme live(อ.เต้ย)วันที่10/7/52

ว่าปลายปีนี้จะวิ่งให้ได้ 11sec. ติดตามชมกันนะครับพี่น้องครับ
    :cool::cool::cool::cool:

29. CHOWER!!

275
    0
    0
    สู้ๆ ค๊าพ ช่างเบิร์ด 11sec. ไวๆ นะ คับ

Take it 12sec. Esay.!

เปงกำลังใจให้นะคับ ช่าง เบิร์ด สู้ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้