ขอคำแนะนำครับ มือใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย MY_NOOK, 5 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    คือที่บ้านผมมีกล้อง pana รุ่น Fz 18 อะครับ
    อยากรบกวนให้พี่ๆแนะนำเทคนิดการถ่าย
    แล้ววิธีใช้ในโหมดต่างๆ อะครับ

ขอบคุณครับ

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  3. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อ่อ d-slr like

เล่นง่ายครับ ลองเล่นเองก่อนดีกว่าคับ

แล้วตรงไหนไม่เข้าใจ ค่อยถามเป็นข้อๆน่าจะดีกว่าครับ

คิดไม่ออก ก็หมุนไปที่ auto ก่อนละกาน อย่าให้เสียภาพสำคัญครับ

พัฒนามุมมองก่อนครับ แล้วลูกเล่นค่อยตามมาจ้า

4. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    อยากทราบวิธีถ่ายรูปตอนกลางคืนอะครับ
    พยายามมาหลายหนแล้ว
    ปัญหาที่เจอบ่อยคือ ภาพ เบลอ
    พอเปิดแฟลชก็ไม่สวย อะครับ

รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกความเห็นนะครับ

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไช้ขาตั้งรึเปล่าครับ

ถ้าไช้ขาไม่น่าจะเบลอ

ถ้าไม่ได้ไช้ขาตั้ง ลองปรับ ISO เพิ่มขึ้นดูครับ ซัก 800 น่าจะพอครับ

ลองเอารูปตัวอย่างมาไห้ชมก็ดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้