พี่น้อง Si,EK ภูเก็ตมาคุยกันครับ อิอิ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yodyayee, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    อ่ะขุดๆ

2. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^.....เพ่ยอดวันนี้วันเสาแห่ชาติ.....:D
    ^......................เด๋วคึนนี้ถ้าไม่รู้ปายไหนเด๋วจาโทรไปหลอนนนน่ะ :cool:

3. yodyayee

716
    10
    0
    กทม บาร์ โทรมาแล้วก้อตามมาเลยน้อง

4. yodyayee

716
    10
    0
    พี่ได้ลำโพงคู่หลัง 6x9แล้วนะนัน เด็กร้านแมนฯหามาให้ เป็นของPioneer ราคา1,500 เห็นเด็กมันบอกว่าตัวนี้ok

5. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^....เพ่ยอดคึนวันเสาออกจาก...กทม. แล้วไปไหนต่อร่ะคึนนั่นเมาฉิบเยย :D
    ^^^^^ไม่ได้เมาเหล้าน่ะแต่เมาสาวๆๆๆๆๆมากกว่าวันหลังไปกันต่อน่ะ มันนน :cool:

6. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    *0* อิจฉา สองเพลย์บอย นี่จังเลย คริ คริ

7. yodyayee

716
    10
    0
    อิอิ

จัดปายยย:D

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แอบโมเครื่องเสียงด้วยนะเนี่ย :D:D:D

9. neverdie team

304
    1
    0
    เพ่ยอด!!!!!
    ^..........เมื่อคึนไปไหยยย นันไปนั่งรอที่ระเบียลมสามกองตั้งนานเคยปายป่ะ :D
    ^.........นั่งรอไม่ไหวเมานมเลยกลับบ้านเยยยยเด๋วไว้คราวหน้าจะโทรไปป่วนอีก..................คริคริ :p:cool:

10. neverdie team

304
    1
    0
    ^ถึงเพ่ยอด Si AT PHUKET คึนนี้ เราไปมิดติ้งกันที่เดิมน่ะเพ่อย่าลึมเหน็บน้องๆๆมาด้วยร่ะ จะกิ้งแกรดๆๆๆ :D:cool:

11. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    หวัดดีคับ วันนี้มีเรื่องมารบกวน ชาวพี่น้อง ภูเก็ต นิดหน่อย อิอิ

แบบว่า คิดๆไว้ว่าจะไปเที่ยวทางนู้นอะคับ พอจะมี ที่พัก บรรยากาศดี รถซิ่งขึ้นจอดได้(เตี้ยๆทั้ง 4 คัน)
    ที่ไหนพอแนะนำบ้างมั้ยคับ ว่าจะนอนค้าง ประมาณ2-3คืน

โปรแกรมท่องเที่ยวยังไม่รู้เลยคับ กำลังศึกษาอยู่ มีที่ไหนพอจะแนะนำมั้ยคับ
    มีที่แฟนอยากไปก็เป้น เกาะไข่นอก(ยังไงก็ต้องไปให้ได้คับ)

ยังไงรบกวนหน่อยนะคับ ว่าแนะนำที่พัก กะที่เที่ยว ที่ไหน น่าไปบ้าง ขอบคุณคับ

12. yodyayee

716
    10
    0
    อยากโมเหมือนกาน แต่ติดตรงต้องเก็บตังค์ไว้จ่ายค่าซัพเฟรมกอล์ฟนี่อ่ะจิ

:D

13. yodyayee

716
    10
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ไม่รบกวนคับยินดีมาก

ค่าโรงแรมถ้าเน้นseaviewต้องออกนอกเมืองหน่อยราคาจะอยู่ที่1,500+ครับ แต่ถ้าเน้นsavecostนอนโรงแรมในเมืองก้อได้ครับราคาก้อจะมีตั้งแต่450 500 550 600 700ครับ

สถานที่ ที่มาภูเก็ตแล้วต้องไปเลยคือ...(1)แหลมพรมเทพไปดูพระอาทิตย์ตกน้ำครับสวยมาก(ขอให้เช็คพยากรณ์อากาศด้วยนะครับกลัวมาแล้วเจอท้องฟ้าปิดจะเสียอารมณ์)
    (2)ไหว้พระขอพรหลวงพ่อแช่มวัดฉลอง (3) เกาะพีพีก้อสวยครับมีจัดtourแบบเช้ากลับเย็นเค้าจะพาไปเกาะไข่ด้วย

ส่วนข้อมุลรายละเอียดเกี่ยวกับราคาโรงแรม tourนำเที่ยว สถานที่ และอื่นๆพร้อมเบอร์เด๋วจัดให้ครับ

14. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ ไม่ห่วงเรื่องราคาเท่าไรคับ ผมเน้นแบบว่า ไปแล้วให้ทุกคนประทับใจอะคับ(โดยเฉพาะ ผบ.)

ก็เอาแบบว่า กลางคืนไปนั่งคุยนั่งดื่ม กะพี่น้องSi ภูเก็ต ได้ด้วยนา อิอิ

15. yodyayee

716
    10
    0

คืนนั้นพี่โทรหานันแว้ว แต่นันปิดเครื่อง พี่นั่งอยู่สุขโข

โทรมาเลยน้องพี่ไปประมาน4ทุ่มแหละ แล้วคืนนี้นันขึ้นลานมั้ยเผื่อพี่ว่างๆเด่วแวะไป:D

16. yodyayee

716
    10
    0
    ข้อมูลโรงแรมนะครับ พักโรงแรมคริสตั้นอิน คืนละ800 อยู่ในเมืองคับสอบถามรายละเอียดที่เบอร์076-256789:D

ข้อมูลTourนะครับ เป็นของบ.Phuketadventure มีรถตู้ไปรับถึงที่พักตอนเช้าประมาณ8โมง ถึงท่าเรือโบทลากูนเพื่อขึ้นเรือนำเที่ยวตอน9โมง โดยจะพาแวะเที่ยวหาดมาหย่า หาดไวกิ้ง มั้งกี้บีท(เกาะพีพีดอน)แวะดำน้ำดูประการังมีสน๊อกเกิลตีนกบให้เรียบร้อย พักทานอาหารเที่ยง ณ ร้านต้นไทร(บนเกาะพีพี) ออกจากเกาะพีพีบ่าย 2 เพื่อเดินทางไปเกาะไข่ใช้เวลาเดินเล่นตามอัธยาศรัยใช้เวลาตรงนี้1.30 ชม. และเดินทางกลับสู่ท่าเรือโบทลากูนตอน4โมงครึ่งมีรถตู้มารอรับกลับถึงที่พักโดยปลอดภัยครับ ทริปนี้ราคา2,200/คนคับ ราคาแบบ800,1000 ก้อมีคับ แต่ผมเคยไปแล้ว บอกตรงๆว่า กากมาก:( แถบจะไม่มีอะรเลย มีข้าวกล่องให้คนละกล่อง :D นี่เบอร์โทรไกด์สาวสวยครับ:D089-6493838 ชื่อเอ๋นะครับ

มีไรโทรมาสอบถามได้ครับ 081-6766470 ยอดนะครับ

17. yodyayee

716
    10
    0
    เพิ่มเติมครับ...

ถ้าไปเกาะพีพีแล้วอยากค้างคืนก้อได้นะครับให้บอกไกด์เอาไว้ว่าเราจะขอค้างคืนบนเกาะสัก1คืนโดยจะกลับเช้าอีกวันไกด์เค้าจะได้เว้นที่บนเรือเอาไว้ให้คับ โดยที่พักบนเกาะต้องจ่ายเองคับแต่ค่าเรือกลับเค้าจะไม่คิดเพิ่ม บังกะโลที่นั้นก้อคืนละ 1000กว่าบาท ยังไงลองโทรไปสอบถามตามเบอร์ที่ให้ไว้ได้เลยครับ

18. neverdie team

304
    1
    0
    ^^^^ว้าวววววววววว น่าเทื่ยวๆๆๆอยู่มาตั้งแต่เกิดยังไปเคยปายไหนเหยย :D
    ไปแต่ PPอย่างเด๋ว ส่วนมากจะเทื่ยวแต่ฝั่งกระบี่เสียมากกว่า....
    ......................ติดจายอย่างหนึ่งเพ่ยอด "ไกล์สาวที่ว่านี้คายยยเหรออออ" :p
    ................................^เด๋วคึนนี้โทรไปหา....แต่ยังไม่แน่จัยว่าจะขึ้นลานโชว์รถที่สะพานหินหรึอเปล่าน่ะมีงานเลี้ยงที่ office ^^ :D:cool:
    ..........อ้อ!!!เพ่ถ้าจะมาพักที่ภูเก็ตมาพักแมนชั่นผ๋มก็ได้(((อยู่ที่ตึกshowroom BMW อยู่นัยเมืองเยยที่จอดรถสะดวก..........แล้วจามาวันไหนระงับ:cool:
    ................................

19. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    รถซ่อมเสร็จยังครับยอด

อย่าไปใส่แม่งมากนะ เครื่องเสียงอ่ะ เดี๋ยวหนักท้ายนะจะบอกหั้ยยยยยยย

ว่างๆ จะไปเที่ยวภูเก็ตเหมือนกัน แต่สงสัยต้องขายบ้านมาเติมน้ำมันแน่ๆ โว7 มันซดจริงจริ๊งงงงง

20. yodyayee

716
    10
    0
    โห่!!หนุ่ยหายไปนานเยยคิดถึ๊ง คิดถึง:pรถก้อม่ะได้ซ่อมไรอ่ะหนุ่ย แต่อนาคตอาจต้องถอดลูกปืนครัชมาเช็คก้อไอ้เสียงที่ดังเอียดๆอ่ะแหละ เครื่องเสียงไม่ใส่ไรหนักๆแน่นอนแค่ปรับเปลี่ยนลำโพงให้เข้ากันนิโหน่ยนั่นหละ:D แต่ถ้าเรื่องหนักท้ายม่ะกลัวนะ เพราะได้TEINฉบับนางงามของหนุ่ยมาแหล่มอยู่แล้ว:Dหนุ่ยลงมาเมื่อไหร่เด๋วยอดจัดทริปขั้นเทพไปเลย 555+ แล้วแอบหนีไปเล่นโว7ล่ะ ก้อเห็นไปตามจีบSTi GDBอยู่ม่ะช่ายเหยอ:cool:แต่สำหรับหนุ่ยค่าน้ำมันแค่นี้มานจิ๊บๆอ่ะมั้ง ได้ค่าเช่าอพาทเม้นสักชั้นมาเติมก้อเที่ยวทั่วไทยแว้วว:D

21. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ขอบคุณมากนะคับ พี่ยอด ยังไง จะลองโทรสอบถามดูคับ

22. yodyayee

716
    10
    0

ส.บ.ม.ย.ห ครับ:D

23. Empty heart

96
    2
    0
    ว่ะ ฮ๋ะ ฮ่ะ ถ้ารวยขนาดนั้น ก็ไปเอา GTR หรือไม่ผมก็ไปเปิดฮาเร็มแล้วยอด !!!
    อยากหาเวลาลงไปอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนี้โดน ผ.บ. ที่บ้านคุมประพฤติอยู่ เพราะไปก่อคดีใหญ่มา อิอิ

สรุปรถก็ตกลงใจกับโว 7 ไปแว๊ว ไปดูอิมมาแล้วชอบนะมันมีเอกลักษณ์ดี แต่รู้สึกว่ามันแพงเกินไปอ่ะ เงินไม่ถึงอ่ะจิ แถมเวลาทำแล้วอีโวมันวิ่งกว่าในงบเท่ากัน เลยต้องเล่นไปตามยุคเศรษฐกิจพอเพียง แล้วที่สำคัญ อู่ทำอิมมันน้อยไปหน่อย ขี้เกียจง้อช่างอ่ะ

แล้วยอดได้ไปเพิ่มสเตปรถอีกอ๊ะป่าว ผมว่าถ้าได้แคม TODA ซักชุด นี่สงสัยวิ่งระเบิด แต่อย่าไปเอาองศาสูงมากล่ะ เด๋วเหนื่อย.... แต่แค่ทุกวันนี้ก็แปร๊ด ๆ แว๊ววววววว

24. yodyayee

716
    10
    0
    ลงมาภูเก็ตเด๋วพาไปพริ้ว ผ.บ. ไม่มีทางรู้ 555+ โว7ก้อหล่อแว้วจะให้ดีต้องสีเหลืองนะ:p

แคมฝาแดงทำมะดาทุกวันนี้ก้อขาแข็งละหนุ่ย:D แต่อยากได้เบาะหนุ่ยอยู่อ่ะ ขอราคามิตรรูป เด๋วจัดเลย:D

25. Empty heart

96
    2
    0

TODA ไม่หนัก แต่มาเรื่อยๆ น๊า เดี๋ยวจะติดใจ คลัชที่ติดรถไปอ่ะ Exedy เบิกใหม่ นิ่มจะตาย เจอคลัชอีโวผม กดสองตรีนยังแทบจะไม่ลงเลย รถติดบนสะพานทีนึงนี่เหงื่อแตกเลย งิงิ ส่วนเบาะอยากได้แบบไหน ก็บอกมาเด้อ เด๋วจัดราคาพิเศษให้

26. yodyayee

716
    10
    0
    Lowmaxแดงฝั่งคนขับ จัดให้เพื่อนสักตัวน๊า นะๆ:D

27. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    -.-55555555 หนุ่มภูเก็ต พา เดกชาย เบส ไปเที่ยวมั่งสิง๊าบบบบบ

เอิ๊กๆๆๆๆๆ

28. yodyayee

716
    10
    0
    ^
    ^
    ^
    ถ้าคิดว่าพี่จะไม่โดนตุ๊กตาหน้ารถเบสถอนหงอกเอา ก้อจัดมาเลยน้อง

ฮี่ๆ

29. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    เจอคุณพี่เก่ง 3 Door มั่งป่ะคับ สีเหลืองอ่ะคับ

ผมเปงรุ่นน้องเขาคับ บอกว่ากลับมาไวไวนะคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:26:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:25:59 ----------

เจอคุณพี่เก่ง 3 Door มั่งป่ะคับ สีเหลืองอ่ะคับ

ผมเปงรุ่นน้องเขาคับ บอกว่ากลับมาไวไวนะคับ

30. yodyayee

716
    10
    0
    อ่อ เก่งช่วงนี้ไม่เจอเลยครับ ถ้าเจอจะบอกให้นะคร๊าบ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้