วอนถามผู้รุ้

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย romeo419, 10 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romeo419

romeo419 New Member Member

119
    0
    0
    คือผมชอบดริฟมานานแล้วครับ เพิ่งจะมีโอกาสเปลี่ยนรถมาเป็นขับหลัง

ปัจจัยสำคัญของเครื่อง และช่วงล่าง มีคร่าวๆต้องเซ็ทยังไงบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้า (ผมชอบเป็นสไตล์รถเก่าๆขับหลังครับ คือ งบน้อยน่ะ)

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ สำหรับมือใหม่งบน้อยแต่อยากเล่นดริฟ :)

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เปลียนโชคอับแบบเรสซิ่งทั้ง4ต้น เปลียนเป็นเพื่องท้ายแบบลิมิเต็ทจะเป็นโรงงานก็ได้แต่ถ้าเงินเยอะหน่อยก็เอาแบบ2wayก็จะดีมากครับ ค้ำหน้าและหลัง เบาะอีกสักตัวเอาที่เหมาะกับตัวเราที่สุด สุดท้ายเครื่องยนต์ควรจะเป็นเทอร์โบมีกำลังม้าสัก150ก็เท่านี้ก็เพียงพอแล้วครับ

3. romeo419

romeo419 New Member Member

119
    0
    0
    ขอบคุณครับ...............:)

4. อัด_720

อัด_720 New Member Member

8
    0
    0
    รถกระบะดริฟท์ได้ไหม๊ค้าบ

5. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ถ้าแรงม้าถึงๆก็น่าจะพอเล่นได้ในระดับนึงน่ะครับแต่ก็ไม่ถึงกับดีที่สุดน่ะครับคงต้องแปลงกันอีกหลายเลยหล่ะครับ

6. Drifter"Pom

Drifter"Pom Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยว นี้รถกระบะพัตนาขึ้นเยอะเลยนะ อย่างฟอร์ด ตอนนี้เขามี Limited Slip เป็นอุปกรณ์มาตฐานจากโรงงานแล้วด้วย แรงบิดฟอร์ดก็ มหาศาลอย่างที่เขาโฆษณา จริงจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้