ขอความช่วยเหลือ เรื่อง สตาร์รถไม่ติดครับผม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย เอ็ดเชียงใหม่, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รถของผมเป็น ES รุ่นแรกสุดครับ ปัญหามันมีอยู่ว่า.......................

ตอนแรก รถสตาร์ไม่ติด....ก็เลยเอาสายไปพ่วงแบตคันอื่น ปรากฏว่า สตาร์ติด

ก็เลยไปเปลี่ยนแบเตอรี่ ก้อนใหม่มาครับ

ใช้ได้ซักพักก็ สามารถสตาร์ได้ปกติดี

แต่แปลกที่จอดรถไว้ซัก 2-3 วัน รถผมไม่สามารถ สตาร์ติดได้ครับ

ปัญหานี้มาจากสาเหตุอะไรครับ

ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าครับผม

1. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    มีไฟฟ้ารั่วไหลป่าวครับ อาจจะมาจากพวกวิทยุ ไฟส่องสว่าง

2. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ลองเชคไดชาร์ตดูคับ

3. มีข้อสังเกตุอยู่ครับ คือว่า.......

ถ้าไม่ได้ใช้งานซัก 4-5 วัน ไฟในเก๋ง ไฟส่องแผนที่ จะไม่ค่อยสว่างครับ

เริ่มจางลงไปเรื่อยๆ ครับ

ทีนี้แหละ สตาร์ ไม่ติดเลยครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ

4. NIRANAME

NIRANAME New Member Member

40
    1
    0
    แบตเตอรี่ ไม่เก็บไฟครับ

5. watcharin kaihong

watcharin kaihong New Member Member

1
    0
    0
    ขอตอบให้ครับท่าน

ว่ามันน่าจะมาจากรีเลย์แอร์ตัวที่อยู่ในกล่องหน้าเครื่องผมไม่แน่ใจว่าเป็นตัวที่1-2-3 นั่นแหละครับ ...รถผมก็เป็นมาแล้วไปเปลี่ยนแบตก็แล้วแต่ก็เหมือนเดิมครับก็เลยให้เพื่อนที่ศูนย์เช็คให้...ก็เลยรู้เลย ราคาประมาณ 500+-

6. ขอขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับคำตอบให้ผมครับ

ตอนนี้ ยังไม่ได้แก้ปัญหา ไดๆ เลยครับผม

เอารถมาใช้ บ่อยๆ ก็ไม่ออกอาการอะไรเลยนะครับ

สตาร์ เป็นปกติ ธรรมดา ทีเดียวก็ติดครับ

ยังไม่ได้ลอง จอดทิ้งไว้นาน หลังจากที่ถามในกระทู้เลยครับ

เสียวๆ จะสตาร์ไม่ติดอีกครับ

เดียวจะลองไป check ที่ รีเลย์ อย่างที่พี่ว่าอีกทีครับ

ขอบคุณครับ

7. regulus

regulus New Member Lady Member

5
    0
    0
    รีเลย์คอมแอร์ค่ะ เคยเปนแวว กลุ้มใจอยู่เกือบปีกว่าจะหาเจอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้