ลำโพง นี่ ใช้ front ขับ ต่างกับ amp มากไหมครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย badboy123, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. badboy123

badboy123 New Member Member

2
    0
    0
    คือผม ซื้อโพงแยกชิ้น 6 " มือ 2 มา 2 คู่อ่ะคับ ไม่ทราบว่า ถ้าใช้ front ขับลำโพง 2 คู่ เสียงที่ได้ จะต่างจาก ใช้ amp ขับ มากไหมครับ front ของผมเป็น Kenwood รุ่นเล็ก อ่ะคับ แล้ว ถ้าใช ้ amp 2 channel ขับ ลำโพง 2 คู่ จะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

2. yaguza_sound

yaguza_sound New Member Member

5
    0
    0
    ต่างกันด้านรายละเอียดเสียงครับ มีแอมป์การแยกเสียงชัดเจนขึ้นครับ

เมื่อก่อนไม่เคยคิดจะติด แต่เพื่อนแนะนำเลย ลองเอามาติดเพิ่มดู

เออ..เห็นผลเหมือนกันแฮะ

3. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    ^
    ^
    ^ เหมือนกันเลยครับ แต่ก่อนไม่คิดว่าจะติดเพราะเสียงที่ได้ฟังอยู่ก็ ok มากแล้ว แต่ว่าพอเกิดกิเลส ติดมาแล้วก็ฟังออกเลยครับ นี่ขนาดยังไม่ติดซับนะครับ แค่ 6x9 ด้านหลังเสียงแหลมกรุ้งกริ้งที่ไม่เคยได้ยิน ก็ได้ยิน มิดเบสที่เคยออกนิดๆหน่อย ก็มาเต็มๆ ฟังเพราะขึ้นเยอะครับ

เสียงไม่ได้ดังขึ้นนะครับ แต่เสียงมันอิ่มขึ้นครับ

แต่ถ้าไม่อยากเสียตัง ติดแล้วเดือดร้อน ก็ไม่ควรติด พอเพียงครับ

4. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    ต่างครับ

แต่

ถ้าแอมป์ไม่ดี มันมีแต่จะทำให้แย่ลงนะ

5. ymanshow

ymanshow New Member Member

2
    0
    0
    ฟร๊อนวิทยุ ปกติน่าจะประมาณ 50W X 4 นะครับ ต้องดูว่าลำโพงแยกชิ้นที่ซื้อมา 2 คู่ กี่วัตต์ แต่ถ้าจะให้ดี Amp AB ดีกว่าอยู่แล้ว
    แต่ผมคิดว่าคงบานปลายหน่อย เพราะควรเพิ่ม Amp ClassD และลำโพงซับซักคู่ ก้อแหล่มนะครับ
    ถ้าประหยัดงบประมาณหน่อย ผมว่าฟร๊อนก้อน่าจะเอาอยู่คร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้