อะไรทำให้พวกคุณรัก......โตโยต้าคราวน์

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย คลาสสิกMan, 18 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asd_l

asd_l Guest

0
    0
    0
    เยียมมาก

เพิ่งเข้ามาเป็นครั้งแรกครับ ของผม 2JZs155 ปี 96 ได้มาโดยบังเอิญ ประมาณว่าเจ้านายญี่ปุ่นที่บริษัท เค้าเปลี่ยนรถใหม่ เลยทิ้งคันนี้ ผมก็เลยเก็บเอามาใช้ได้ 2 ปีแล้วครับ เป็นรถ A class ของญี่ปุ่นที่เยี่ยมมากครับ ผมว่าดีกว่ารถยุโรปแนวหน้าในราคาใกล้เครียงกันนะครับ

2. Trueno_Man

Trueno_Man New Member Member

3
    0
    0
    ยิ่งเห็นยิ่งอยากได้กลับมา....อีกไม่นานเราเจอกันเเน่ๆพี่คราวน์........คลาสสิกMan

3. kopv

kopv New Member Member

7
    0
    1
    แฟนชอบหลับบนรถ

แฟนชอบหลับบนรถ เค้าหลับสบาย เราก็ไม่ต้องหนวกหูเสียงบ่น อิๆๆ

4. ยุทธภมิ (ต้น)

ยุทธภมิ (ต้น) New Member Member

18
    0
    0
    มันคือสุดยอดยนตกรรม แดนอาทิตย์อุทัย แต่คือความภาคภูมิใจของชาว TCT ที่เรากำลังจะ เชื่อมความสัมพันธ์ กันอย่าง แนบแน่น

5. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เพราะความสุขม นุ่มลึก

:D

6. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    ของผมเพราะเป็นรถของพ่อเลยครับ

ผูกพันครับ

ตอนนี้คุณพ่อเสียไปแล้วเลยอยากเก็บไว้นานๆ

7. piakkhemmarat

piakkhemmarat New Member Member

4
    0
    0
    หวัดดี ชาวcrown..ผมใช้มา 10 ปียังไม่ได้ปรับปรุงอะไรมากนักซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ที่หมดอายุเท่านั้น เป็นรถคันแรกที่มีปัญญาซื้อ สุดยอดจริงๆครับ ใหญ่ นุ่มนวลแข็งแรง

8. สุดยอดยนต์กรรมคับ...ตามนั้นทุกเสียงคับ...:):)
    155..สุดรัก..:p

9. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    พรุ่งนี้จะได้ใช้แย้ว ดีใจจังที่จะได้ใช้ยานยนต์ที่ดีครับ เงินพร้อม รถพร้อม คนพร้อม

10. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เยี่ยมครับ

11. saknoi

saknoi New Member Member

21
    0
    0
    แอร์หนาว.............
    เบาะนุ่ม.........
    ขับนิ่ม............
    พระเจ้าจอส มันยอดมาก

12. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    เรียบ หรู ดูดี พอดีไม่ค่อยชอบซิ่งอยู่แล้วครับ ฮิฮิ

13. Pay_B13

Pay_B13 New Member Member

29
    1
    0
    เริ่มชอบแล้วครับ

ตอนนี้ได้แต่เก็บข้อมูลครับ กับอาศัยพี่ทำงาน นั่ง ลูบ คลำ (MS133X ตามไปซื้ออะไหล่ ร้านซ่อม ฯลฯ

ถ้ามีโอกาศคงได้ขี่คราวน์ กับเค้าบ้างครับ

14. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ยัวร์เวลคัม คับ

15. NooN_ลงขัน

NooN_ลงขัน New Member Member

21
    0
    0
    มันเกิดจากความผูกพันธ์ ใช้มา 1 ปี รู้สึกไม่ชอบเพราะอะไหล่หายาก
    แต่จะขายซื้อรถใหม่ก็ทำไม่ลง...................ขออยู่กับ CrowN ต่อไป
    เพราะผูกพันธ์ ครับ....

16. sonar

sonar New Member Member

3
    0
    0
    ผมซ่อมมาปาไปแสนกว่าแล้วยังขับไม่ได้เลย...แต่ยังไงต้องสู้อีกครึ่งแสน
    ทำไงได้รักมันแล้ว....

17. vbb2t

vbb2t New Member Member

3
    0
    0
    ตอนแรกเห็น พ่อซื้อมา ยังคิดในใจ ซื้อมาทำไม !! แต่เวลาผ่านไป มันเปลี่ยนความคิดนั้นไปหมดแล้วครับ
    ถึงว่า พ่ออยากได้มาก ยังไงก็จะดูแลคันนี้ช่วยคุณพ่อครับ ..... แอร์เย็นมาก option ต่างๆ บอกตรงๆว่า มีให้กด ให้เล่นเยอะ เอาเป็นว่า มันสุดยอดแล้วครับ กับรถที่ผ่านมาหลายปีแบบนี้

18. sonar

sonar New Member Member

3
    0
    0
    สวย คลาสสิค....อบอุ่น ปลอดภัย

19. กรกช แก้วดำ

กรกช แก้วดำ New Member Member

6
    0
    0
    มันมีเสน่ห์ในตัวของมันนะผมว่า[​IMG]

20. นาย ดล

นาย ดล New Member Member

3
    0
    0
    เป็นรถคันแรกประทับใจใช้มาจนทุกวันนี้ขับอย่างอื่นไม่อุ่นใจเท่าขับคราวน์
    ติดแก๊สแล้ววิ่งทั่วไทยกรุงเทพเชียงใหม่เดือนนึงบางทีสองรอบวิ่งสะบายแม้ขับไปคนเดียว

21. ทำไมถึงชอบ toyota crown

อาจเป้นเพราะโชคชะตาทำให้มาเจอรถคันนี่ผมใช้ ms122 ตอนก่อนไปดูที่จะตัดสินใจซื้อนั้นไม่เคยมีความคิดที่จะใช้รถคันนี้เพราะเป็นรถรุ่นเก่าแต่พอซื้อมาใช้แล้วรู้สึกดีทั้งกว้าง ใหญ่ นิ่มนวล ขับแล้วรู้สึกไม่เหนื่อย จึงรัก toyota crown

22. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ยินดีกับทุกท่านคับ ที่มีความสุขกับสุดยอดยานยนต์ ว่างๆ นำภาพรถของท่านมาแปะไว้ให้พวกคอเดียวกันได้ชื่นชมบ้างก็ดีนะคับ

23. Yuth JZ133

Yuth JZ133 New Member Member

24
    0
    0
    ผมว่ามันคลาสสิค นุ่มนวล แรง ปลอดภัย ของเล่นเยอะดี ผมใช้รถมาหลายหรุ่น หลายยี่ห้อ ถ้าเป็นรถเก๋งผมชอบคราวน์ที่สุด ผมว่ามันเป็นรถที่ดีมาก มาก มีเฉพาะคนที่ได้สัมผัสแล้วเท่านั้น ถึงจะรู้

24. สามีชอบเลยเพิ่งรู้ว่ามันดีตอนได้ใช้ค่ะ

25. ขาย crown 3.0 royal saloon 2002

สามีไม่อยู่ เป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาวเสียได้เดือนกว่า ไม่อยากขายแต่ต้องเก็บเงินให้ลูกเรียนดีกว่าเก็บรถไว้ ยิ่งเห็นยิ่งเศร้า รถหรู คุณภาพยังดีมาก ขาย 920000 ฿ สนใจติดต่อ วัณย์ โทร 0818387100

26. saeb_crown

saeb_crown New Member Member

11
    0
    0
    ชอบ crown เพราะ แข็งแรง ทน ใหญ่ และเครื่อง ก็ แรง ด้วย
    แล้ว สามารถ ขับกันได้ ทั้งครอบครัว แล้วยัง เป็น Stay VIP อีก ด้วย สเป็คเลย แบบนี้ พ่อก็ ชอบ ไม่มีคัดค้าน

27. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ของผม Ms133 Rayal Saloon เปลียนหน้าเป็นไฟ 4 ตา กระจกมองข้างไฟฟ้าพับได้
    แอร์ช่องกลางสวิง
    เบาะหน้ากำมะหยี่ไฟฟ้า 2 ตัว
    พวงมาลัยปี 2004
    เฟืองท้าย 4.1 เพลาขับข้างน๊อต 6 ตัว
    เพลากลาง Jzs133 เปลี่ยนเบรคมืออยู่ที่เท้าซ้าย
    มีออฟชั่นของแต่งอีกมากมายในรถรุ่นนี้ วางเครื่อง 2 Jvvti กำลังเครื่องวิ่งทางไกลดีมาก ๆ
    ล้อแมกซ์ 15 นิ้ว เป็นของ Jzs 143 ซึ่งฐานล้อกว้างกว่าล้อแมกซ์ ๅJzs133 ของเดิม

28. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    คลาสสิค , แต่งขึ้น , รถแปลกสำหรับคนทั้วไป แต่งแล้วสวย คนเห็นแล้วงงว่ายี่ห้ออะไร , เครื่อง2เจ ( ตามประสาครับ ขับรถอะไรก็ตาม ตระกูลเจ หล่อเสมอ )

29. NACK_MS133

NACK_MS133 New Member Member

5
    0
    0
    รถแข็ง หรูหรา คราสสิค แอร์เย็น เสียงรบกวนจากภายนอกน้อย(มากๆ) เหมาะมากๆกับพาสาวๆสวยๆไปเที่ยว

ตอนนี้ผมอายุ22ปี รถคันแรกที่คุณพ่อซื้อให้ผมคือ TOYOTA Crown MS133 บอกตรงๆประทับใจมากๆครับ ปัจจุบัน เปลี่ยนหัวใจใหม่เป็นขุมพลัง 2JZ-GTE กินแกสเพรียวๆ ได้ทั้งแรง+ประหยัด ช่วงล่างได้เซ็ต เปลี่ยนโช็ค4ต้นเป็นของ Bilsten แข็งไปหน่อย แต่เกาะถนนมากๆ ไม่ร่อนเลย เฟืองท้ายของ JZS133 อนาคตจะเปลี่ยนเป็น LSD skyline อยากได้ลิมิเต๊ด
    ล้อ18นิ้วก้านซี่ลวดของญี่ปุ่น ยาง225 40 18 แค่นี้ก็พอจะสวนรถใหม่ๆบนท้องถนนได้แล้วครับ อิอิใครจะไปเชื่อว่ารถระดับผู้บริหาร แต่หัวใจสิงห์นักซิ่ง ครับ แอบแรงๆ อิอิ

ส่วนตัวผมว่าคราวเหมาะกับตัวผมมากๆ ผมชอบเล่นรถคราสสิคที่ใช้งานได้จริงแล้วใช้งานได้ดีแล้วราคาต้องถูกด้วย ซึ่งคราวน์ตอบโจทย์ได้ทุกข้อเลยครับ

30. goddog

goddog New Member Member

14
    0
    0
    มันเป็นอะไรที่ ที่สุดของหัวใจครับ เพิ่งเก็บตังถอย JZS133 มาเลยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้