กรุณาโอนเงินเข้าบัญชีป๋าวินด้วยนะครับคนล่ะ 1000 บาท

การสนทนาใน 'OSAMA\' เริ่มโดย sophon bhudinantakul, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sophon bhudinantakul

sophon bhudinantakul New Member Member

252
    0
    0
    ตกลงได้บ้านเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับสำหรับทริปนี้ ราคาบ้าน2คืน 12000 ครับ
    อันนี้ติดทะเลนะครับ

ใครที่ไป กรุณาโอนเงินเข้าบัญชีป๋าวินด้วยนะครับคนล่ะ 1000 บาทเฉพาะผู้ชายนะครับ เพื่อเป็นค่ามัดจำที่พักกับค่ากิน เลขที่บัญชีโทรถามป่าวินได้เลย

2. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อ้าวววว !!!

ไรว่ะ ยังไม่ได้ โหวตเลย

ราคา ค่าบ้าน 2 วัน 12,000 กรูว่า แพงไปหวะ (แต่ แล้วแต่เพื่อนนะ ความคิดส่วนตัว)

แล้วอีกอย่าง มึงไป ต่อรอง เค้าไม่ได้เลยเหลอ

คืนแรกไป ก่าจาถึง ก้อ ถ้านับเวลา ไม่น่าเกิน 5 ชม ก้อเช้าแล้ว เยดเข้ !!!

มันเอาเปรียบเรามากๆเลยนะ

งั้น เอางี้มั้ย

ไป เกือบเช้า ออก ซัก ตี 3 ตี 4 ไปถึง โน่น ไม่เกิน 7 8 โมงเช้า

แถมไม่ต้องวิ่งรถกลางคืนด้วย

เชค อิน แม่ง เช้าเลย นอนวันเดียว

ประหยัดไป ครึ่งนึง อย่างเยอะ !!!

จาเอาหลังไหนก้อได้ ถ้านอนคืนเดียว

กรูไม่ได้เรื่องมากนะ แต่ กรูเห็นใจ คนไม่ค่อยมีตังว่ะ :)

แต่ ถ้าทุกคน OK แบบนี้ กรูก้อ Up to U เลยครับ

เพราะ กรู รอไปเที่ยวกับเพื่อนที่กรูรัก นานล่ะ

กรูนับวันรอ แล้วเนี่ย !!! คิดถึง !!! เพื่อน ............. :D

3. win99

win99 Active Member Member

1,623
    12
    38
    รีบสรุปกันได้แล้วถ้าคุยกันทีละคนอย่างงี้ไม่รู้เรื่องแน่ ให้ใครเป็นคนกลางโทรหาทุกๆคนเลยว่าใครไปบ้างแล้วรวบรวมตังค์ได้แล้ววววววว อย่างงี้ไอ้คนที่คุยกับเจ้าของบ้านมันก็ลําบากใจ จะคืนเดียว หรือสองคืนก็ได้ แต่ที่แน่เลยนะกูว่าเก็บคนละ 1000 บาทก่อนสําหรับคนที่ตกลงไปแล้วคํานวณออกมาอีกทีว่าต้องจ่ายอีกคนละเท่าไร....................แล้วรวบรวมเงินก่อนออกเดินทางอีกรอบ รวบรวมเงินได้แล้วค่อยไปจะได้สบายใจทุกๆคนนะ อย่าหาว่าผมเรื่องมากเลยนะแค่อยากให้ไปเที่ยวสนุกกันทุกๆคนแล้วไม่มีปัญหาอะไร มีอะไรก็ออกความคิดเห็นกันมานะจ๊ะ

4. sophon bhudinantakul

sophon bhudinantakul New Member Member

252
    0
    0
    แล้วแต่ทุกคนจะตัดสินใจครับว่าจะเอายังไง ผมก็ให้คนขับรถไปดูเบอร์ที่พักหลังนี้มาจนได้ เป็นคนล่ะหลังที่บอกราคาใว้ตอนแรก15000 เจ้าของลดให้13500 2คืน ส่วนหลังนี้เป็นบ้านที่เจ้าของซื้อใว้เองไม่เกี่ยวกับที่รีสอทร์ 2คืน 12000 แต่ไม่จำกัดว่าต้องนอนกันกี่คนถ้าที่นอนไม่พอเจ้าของบ้านก็จะเอามาเพิ่มให้อีก ต่างกับของที่รีสอทร์ถ้าเกินตามที่กำหนดว่าเข้าพักได้กี่คนก็คิดเพื่มอีกแต่ที่นี่ไม่คิด บรรยากาสก็อยู่ในรีสอทร์ที่เดียวกันหลังนี้ดีกว่าอีกตรงที่อยู่ใกล้ทะเลด้วย บ้านหลังนี้มี5ห้องนอน มีแอร์ทั้งหลัง มีจานดาวเทียม เครื่องทำน้ำอุ่น และมีอุปกรณ์ในการปิ้งย่างให้ด้วย ราคาก็ต่อกันสุดแล้ว ส่วนหลังที่ราคาถูก2คืน5000 ก็บอกว่าหลังมันเล็กไปคนไม่พออยู่แน่ ตอนนี้มันก็ใกล้เวลาเข้ามาทุกที่แล้วผมก็เห็นใจคนที่ไม่ค่อยมีเหมือนกันผมก็ไม่อยากที่จะให้มันเสียแพงหรอกแต่มันหาไม่ได้จริงๆ วันทั้งวันผมก็หาที่พักอยู่ ส่วนตัวผมเองกะว่าจะขับรถไปดูก่อน ด้วยซ้ำ อันนี้ก็อยากให้ทุกคนเข้าใจนะครับ เราก็มีวิธีเดียวคือการไปเที่ยวกันเยอะๆนะครับ กินเที่ยวอย่างอื่นมันเยอะกว่าอันนี้อีกนะครับ อันนี้ไม่ได้โกรธใครนะครับหรือน้อยใจใคร อยากให้ทุกคนได้ลองคุยกันนะครับว่าจะเอายังไงเพราะผมก็ไม่ได้คุยกะใครเลยคุยได้แต่ น้าหน่อง เอ้ วิน และจะให้ผมทำไงดีล่ะครับบบบบบบบบเจ้านาย

5. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    จริงๆ กรู แค่คิดว่า มันไม่คุ้มในราคา 2 คืน มากๆอ่ะ

ไม่ได้ อยาก เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะ

แต่ จริงๆ แล้ว มันเอาเปรียบเาเกินไปนะ กรูว่า มีอย่าง ไป ถึง ตี 2 (ประมาณ)

แม่งซัดซะเต็มเหนี่ยวเลย มันบ้ารึป่าว

ส่วน ซาจร๊วด กรูไม่ได้ อาไรมึงนะ

กรูขอบเตียง เอ๊ยยยย !!! ขอบใจ มึงด้วยซ้ำ ที่ เดือนร้อน หาที่พัก กันยกใหญ่

แซ้งกิ้ว !!! จากใจว่ะ ...........

แต่ มันเป็นความคิดกรูจริงๆ เท่านั้นเอง

พอดี กรู ค่าขาย กรู เจอ เอาเปรียบมาเยอะ กรู เหนื่อย

อยากไปเที่ยวให้เต็มที่ แต่ ก้อ ไม่ อยากมา ลำบากทีหลัง เท่านั้นเอง

สำหรับ กรูนะ

สรุป ก้อ แล้วแต่ พวกมึงเลย !!!!

กรู ขออย่างเดียว อย่า เบี้ยว ล่ะกัน

อิ อิ !!!!

เต็มที่ว่ะ ............

6. chang

4,985
    57
    48
    ส่วนเรื่องที่ อี ซาร๊วด จา ขับรถ ไป serway ถึงที่ กรูว่า ไม่ต้องหลอก

เอาตามนี้ แต่ ไป ต่อมันอีก มิได้ รึ

7. MAN_OSAMA\

MAN_OSAMA\ New Member Moderator

1,481
    6
    0
    ได้ครับ

8. sophon bhudinantakul

252
    0
    0
    ผมให้เบอร์ตาวินไปแล้วครับเดี๋ยวให้มันลองต่อราคาเองแล้วกันครับ

9. win99

1,623
    12
    38
    ใครมีอะไรก็เสนอมาครับตอนนี้ยังไม่ได้ไปวางเงินจองอะไรทั้งนั้นรอคุยกันก่อน

10. **tooizerma**

**tooizerma** New Member Member

158
    0
    0
    เต็มที่ครับ

ข้อเสนอส่วนตัวนะ : นัดคุยครบๆกันซักที่ก่อนดีไหมครับ ถือเป็น Meeting ไปด้วยเลยไงครับ....

11. chang

4,985
    57
    48
    GooD I dia :D

12. win99

1,623
    12
    38
    ตอนกลางคืนที่ไหนดีหละ

13. X_OSAMA

X_OSAMA New Member Member

510
    8
    0
    ก้อเสนอไปตั้งนานแล้วว่าให้คุยกันก่อน..เผื่อใครที่ไม่ได้เข้าบอร์ดจาได้รู้เรื่องด้วย..ส่วนตัวป๋มก็ไม่มีอะไรอยู่แล้ว..เพื่อนว่างัยก็ว่าตามกัน..อยากขับรถไปกับเพื่อนเยอะๆๆมากกว่า..เรื่องอื่นก้อชิวๆๆๆอยู่แล้ว

14. chang

4,985
    57
    48
    จาบอก ว่า

เอางัยก้อเอา จาคุยรีบคุยนะจ๊ะ

ถ้าตกลงกันไม่ได้ กรูจาได้ วางแผนตัวกรูเองถูก

นัดได้เลยนะจ๊ะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:51:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:50:46 ----------

จาบอก ว่า

เอางัยก้อเอา จาคุยรีบคุยนะจ๊ะ

ถ้าตกลงกันไม่ได้ กรูจาได้ วางแผนตัวกรูเองถูก

นัดได้เลยนะจ๊ะ

15. หน่อง_OSAMA

หน่อง_OSAMA New Member Moderator

2,849
    8
    0
    ก็นัดวันกานมาเลยยยยย คุยอย่างงี้มันไม่รู้เรื่องงงงงงงงง......

16. chang

4,985
    57
    48
    นัด สถานที่ ที่มันคุยรู้เรื่องด้วยนะ

คุยเสร็จ จาได้ ไปหาไรกินกัน อิ อิ

17. ว่าไงว่าตามกัน

มีตติ้งสักรอบเจอกันก่อนไปก้อดีเหมือนกันจะได้คุยกันด้วย.

18. win99

1,623
    12
    38
    นัดมิตติ้งก่อนไปซักรอบก็ดีนะ

19. หน่อง_OSAMA

หน่อง_OSAMA New Member Moderator

2,849
    8
    0
    วันไหนนนน ศุกร์ หรือ เสาร์นี้เลยยมั้ยยยยยยยยยยย

20. sophon bhudinantakul

252
    0
    0
    เสาร์นี้เลยดีกว่าที่ไหนจัดมา

21. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    ผม ขอเป็นวันศุกร์นะครับ ได้โปรดดดด :D

ร้าน ย้านไหน ขอร้านนั้งกินนั้งคุยนะครับ Please ;)

22. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0
    คุ ย.....คุ้ ย......ด่ ว ย

นั ด ม า คุ ย กั น

23. win99

1,623
    12
    38
    ดีๆครับ

24. chang

4,985
    57
    48
    วันศุกร์นะ ทีเดียวเลย

25. หน่อง_OSAMA

2,849
    8
    0
    ว่าไง.......ศุกร์มั้ยยย

26. หมูอ้วนคุง

หมูอ้วนคุง New Member Member

1,901
    7
    0
    เก็บคนละ 1000 รับประกันได้ไม่พอแน่นอนเพราะว่าเก็บแต่ผู้ชายใช่มะนับๆแล้วผู้ชายไปประมาณ 15 คน เป็นเงิน 15000 ค่าที่พัก 12000 ขนาดตอนนั้นพวกอ้วนไป เสม็ดกัน 20 คน คนละ 2000 ยังแทบไม่พอเลย อ้วนว่าคนละ 1500 พอลุ้น เชื่อดิไปแบบไม่มีปัญหาอะสบายใจกว่าเยอะ เห็นดูๆแล้วยัง สรุปไรกันไม่ได้เลย ส่วนเรื่องเวลาเดินทางอะ ออกให้เร็วกว่านั้นไหมพี่เดินทาง ดึกๆมันอันตรายนะส่วนเรื่องที่พัก จะคืนเดียวหรือสองคืนก็อย่าไปซีเรียสถือว่าไปเที่ยวนานๆทีแค่สรุปเรื่องคนไปยังแทบสรุปกันยังไม่ได้เลยยิ่งหลายเรื่องยิ่งปวดหัวนะพี่อ้วนว่าทางที่ดีนะ วันศุกร์นี้อะนัดเลยใครไปเอาตังไปจ่ายเลยได้ จบๆ เก็บคนละ 1500 เฉพาะผู้ชายผู้หญิงไม่ต้องออกตามที่คุยไว้ตอนแรกอะน่าจะพอโอนตังกันไปโอนตังกันมาปวดหัว เก็บเท่าที่เก็บได้ก่อนแล้วจดชื่อไว่ก็จบส่วนวันเดินทางใครเพิ่มเติมก็ค่อยเก็บเพิ่มก็เท่านั้นเชื่อดิ

27. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0
    เ อ า ไ ง เ อ า กั น คั บ

28. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    น้องอ้วน ก้อพูด ถูก

งั้น เอาตามนี้เลยมั้ย

ผมอยากไป แย่แล้ว อย่าให้ล่มนะ

จัดไป ให้สวยหรู คร๊าบบบบบ !!!!! :D

29. X_OSAMA

X_OSAMA New Member Member

510
    8
    0
    ขอเป็นวันเสาได่ป่ะ......วันสุกติดงานหลวงอ่ะคับ...นะๆๆๆๆๆๆๆๆ

30. chang

4,985
    57
    48
    OK !!!

เสาว์ เลยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้