รถใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย jku, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jku

jku New Member Member

8
    0
    0
    เข้าเกียร์ไม่ได้เลย เวลาเหยีบยคลัตช์มันก็แข็งปกติไม่มีหาย ให้ช่างมาตั้งระยะคลัตช์หลานรอบแล้วก็ยังเป็นอยู่ เปลี่ยนปั้มคลัตช์บน+ล่างแล้ว ก็ยังไม่หาย เห็นช่างที่ปทุมเค้าบอกว่าอารการแบบนี้เป็นที่แผ่นคลัตช์จริงหรือป่าวครับ ตอนนี้ผมใช้เครื่องมีแอร์ในcelica ตากลมอยู่ คลัตช์เป็นของtrdแผ่นเดียวครับ ใครรู้บ้างช่วยตอบผมทีนะ เป็นมาปีกว่าแล้วไม่ได้ใช่รถเลยครับ หรือถ้าไม่รบกวนเกินไปทิ้งเบอร์ไว้เดี๋ยวผมโทรไปปรึกษาครับ......:(

2. Bigboyz

Bigboyz New Member Member

21
    1
    0
  3. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    ผมเคย แผ่น ครัชแตก เข้าไม่ได้เหมือนกัน
    ซิงโคเมดก็เป็นไปได้ครับ

4. jku

8
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เดี๋ยวรอหลังลอยกระทงจะลองรื้อเกียร์ดูครับ

5. radchasee

radchasee New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าเป็นที่ซิงโคมเมตเกียร์เข้าได้แต่จะดังคลื้ดๆผมกล้าพนันเลยว่าเป็นที่คลัตเพราะผมก็เป็นตอนเปลี่ยนเป็นไอ้คลัตtrdนี่แหล่ะเบอร์ผม0866882699ผมมีอู่ที่แก้ให้ได้เพราะว่าเค้าทำแต่โตต้า ชื่ออู่ลี อยู่โชคชัยวังหินซอย6ครับไปถูกไม่ถูกยังไงโทรมาถามได้เลยเคยเห็นไปช่วยอัพให้ผมอยู่คนกันเองครับช่วยๆ

6. jku

8
    0
    0
    แก้มาละครับ เป็นที่คลัตท์จริงๆด้วย ขอบคุณทุกๆคนด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้